Honda giới thiệu BR-V Prototype tại Indonesia - chiếc CUV thế hệ mới với 7 chỗ ngồi

levuongthinh
20/8/2015 8:29Phản hồi: 74
Honda giới thiệu BR-V Prototype tại Indonesia - chiếc CUV thế hệ mới với 7 chỗ ngồi

Tại triển lãm Gaikindo Indonesia International Auto Show (GIIAS) 2015 diễn ra ở Jakarta, Honda đã giới thiệu BR-V Prototype, một chiếc CUV thế hệ mới kết hợp kiểu dáng của một chiếc SUV và không gian nội thất, hệ thống vận hành cùng tính tiện dụng của một chiếc MPV. Trông BR-V Prototype mạnh mẽ như một chiếc SUV và thật sự thì cũng có thể xem nó là một chiếc SUV thực thụ, dù Honda không muốn như vậy.

BR-V Prototype có khoảng sáng gầm xe khá lớn, phù hợp cho điều kiện địa hình của một nước như Indonesia. Vẻ bề ngoài của chiếc xe cũng rất mạnh mẽ với những đường nét cơ bắp và cứng cáp.

Phần lưới tản nhiệt được làm nhỏ và có một thanh ngang mạ chrôm, cùng logo Honda ở giữa. Cụm đèn pha được làm thanh thoát và có vẻ là đèn projector, trong đi đèn hậu là dạng LED. Không gian nội thất bên trong BR-V Prototype chưa được công bố nhưng Honda hứa hẹn nó sẽ rộng rãi nhất trong phân khúc và hàng ghế sau cũng sẽ có cửa gió điều hoà.

Honda BR-V Prototype được trang bị động cơ i-VTEC 1.5L với công suất 120 mã lực và mô-men xoắn 145 Nm, tương tự như trên dòng City và Jazz. Xe được trang bị hộp số tự động vô cấp CVT hoặc số sàn 6 cấp.

Các tính năng an toàn có cho Honda BR-V Prototype tại thị trường Indonesia gồm 2 túi khí, phanh ABS, phân bổ lực phanh điện tử EBD, hệ thống ổn định thân xe VSA, và có thêm tính năng hỗ trợ khởi hành ngang dốc.

Dự kiến Honda BR-V sẽ được bán ra ở thị trường Indonesia vào đầu năm 2016 với giá từ khoảng 230 triệu đến 265 triệu Rupiah, tương đương 16.500$ đến 19.000$.

Theo các bạn thì Honda Việt Nam có nên lên kế hoạch mang mẫu xe này về bán trong nước không?

Quảng cáo

74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chồi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vote 1 vé về VN! Xe đẹp quá
@Chồi Thêm 1 vote của mình nữa nhé 😁
bubu88
ĐẠI BÀNG
9 năm
Suzuki cũng sắp về em Vitara. Phân khúc Small CUV bắt đầu sôi động
mualarung01
ĐẠI BÀNG
9 năm
Gía ngon quá
Quá lung linh, nhưng mà mình thích màu đen mờ hơn!
Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
Đỏ sang, đỏ chảnh, đỏ sexy, đỏ có võ.
quickbo
ĐẠI BÀNG
9 năm
mẫu này ngon quá. Hy vọng được bán ở VN trong năm nay
400tr thì về nước sẽ tầm 1 tỷ cho bản chỉ có mỗi 2 túi khí, đầu CD nhé =))
@daovangiangtnvn Giá CRV đã cao, k biết e này sẽ ntn đây😁 phải trên 1t3 chứ k dưới đâu:D
@blnguyen1302\ Lắp ráp trong nước thì chắc tầm đó thôi.
kin9games
ĐẠI BÀNG
9 năm
20k $ cứ cho thuế má các kiểu là 450tr. Giá này morning ko có cửa mà lăn bánh. Bên họ sướng thế 😔
@kin9games Bọn họ là tư ban mà, sao ngon như ta được.
Kiểu dáng đẹp, nhưng kiểu này thì mấy người ngồi băng sau mệt lắm đây.
5 người đi là vừa.
sepdaica
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ngon nhưng yếu quá!
Về VN phải hơn 1tỷ cho bản cao nhất. Hic
giá bên Ấn thế này thì về VN chắc khoảng 750tr-900tr
lamvinh07
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bestboy2142 thật không thể tin nổi - ặc Ấn = Indonesia
lom-com
TÍCH CỰC
9 năm
@lamvinh07 chắc bác í nghĩ in-ấn gì cũng da đen thui mừ:eek:😁
@lamvinh07 làm gì có giá như bác nói 😁... Dòng CRV đã bao nhiêu rồi...
junky3
TÍCH CỰC
9 năm
thấy giá bán ở Indo về VN thấy nản
Thích nhất cái giá bán,ko phải nghĩ
bankboy89
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đẹp nhỉ, ko biết về VN giá bao nhiêu?
E này có phải còn có tên khác là HRV ko các bác nhỉ?
whatzluv
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bankboy89 HRV cấu hình máy móc tương đương em này nhưng xác nhỏ gọn hơn, xấu hơn, và 5 chỗ
Kể ra em này máy 2.0 thì ngon hơn nhưng thôi 1.5 thì thuế phí về sau sẽ nhẹ gánh hơn (chưa phải bây giờ)
Huy Torres
ĐẠI BÀNG
9 năm
@whatzluv Hr-v nà bác chê xấu em cũng chịu. Em sang Nhật thấy chạy đầy đường đặc biệt bản Hybrid. Trông mê tít luôn.
Em này có phải cạnh trang với Su Ertiga ko nhỉ.
whatzluv
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Huy Torres tính em nó kỳ, khoái thiết kế thô của vài dòng xe mỹ, đang chạy everest nhưng vẫn mong escape 2010

em brv này theo như định hướng hãng là mpv vậy chắc cạnh tranh ertiga, có điều nhìn cứ ra suv thật
vj3tgja
TÍCH CỰC
9 năm
cứ về tiền tỷ, chịu sao thấu
Tinhte nên để avatar mặc định của bác cardmanhinh là vừa 😁
@vj3tgja Cardmanhinh giờ Hot hơn cả Lệ Rơi rồi
@thuanqbh Bác Cardmanhinh ơi vì sao nên nông nỗi này
Hao hao Huyndai Tucson nhỉ. Giá ngon vãi cho đội nước bạn. Nước mình thì lại x3 thôi
hình thì đẹp không biết thực tế thế nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019