Honda LEAD 2017 bản Tiêu chuẩn giá 37,5 triệu - bản Cao cấp 39,3 triệu - bán ra từ 03/08

levuongthinh
24/7/2017 9:31Phản hồi: 215
Honda LEAD 2017 bản Tiêu chuẩn giá 37,5 triệu - bản Cao cấp 39,3 triệu - bán ra từ 03/08
Honda LEAD 2017 bản Tiêu chuẩn sẽ có giá 37.490.000 VNĐ, còn bản Cao cấp (có Smart key) sẽ có giá 39.290.000 VNĐ. Xe sẽ chính thức bán ra trên thị trường từ ngày 03/08 tại các HEAD trên toàn quốc và được bảo hành 3 năm hoặc 30.000 km.

Như vậy giá của LEAD 2017 bản Tiêu chuẩn vẫn bằng với đời 2016; chỉ có bản Cao cấp là cao hơn 1,8 triệu vì có thêm hệ thống khoá thông minh Smart key.

Honda LEAD 2017 được giới thiệu tại triển lãm Mô tô - Xe máy 2017 hồi tháng 05 và nó có một số thay đổi ở thiết kế và tính năng. Tổng thể xe gọn gàng hơn và thời trang hơn. Ngoài ra Honda cung cấp thêm tuỳ chọn Smart key cho bản Cao cấp.

LEAD 2017 vẫn được trang bị động cơ eSP 125cc, 4 kỳ, xi-lanh đơn, phun xăng điện tử PGM-FI làm mát bằng dung dịch. Công suất của động cơ này khoảng 11,3 mã lực tại 8.500 vòng/phút và mô-men xoắn cực đại 11,6 Nm tại 5.000 vòng/phút.

LEAD là một dòng xe hướng tới chị em phụ nữ, những người thích xe có cốp chứa đồ rộng, để được rất nhiều đồ cá nhân. Dung tích cốp chứa đồ của LEAD 2017 là hơn 37 lít nên chị em yên tâm mà bỏ đồ.

Bài chi tiết về Honda LEAD mới tại triển lãm VMCS 2017 mình đã làm rồi, anh em có thể tham khảo lại ngay dưới đây.

https://tinhte.vn/threads/vmcs-2017-honda-nang-cap-lead-2017-gon-gang-hon-them-smartkey-thang-8-ban.2695725/
215 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ShynHy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đẹp. Honda vô đối trong tầm giá này
truongflying
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bạn nào có sở thích mua sắm, đi siêu thị hoặc gia đình có trẻ nhỏ thì Honda Lead là lựa chọn hoàn hảo.
Bao Khangs
TÍCH CỰC
7 năm
@truongflying Cái cốp to nhất thế giới là đây bạn nhễ!
@truongflying Đánh giá dòng xe Lead. Xe dòng vịt bầu này ngoài cái cốp rộng ra thì mọi thứ đều không tốt.
1. Xe quá nặng, nam giới thao tác với nó còn mệt huống gì nữ.
2. Bánh sau quá nhỏ, không thể leo lề, hay dốc, nhà thành phố mà có dốc cao xíu vào nhà thì khó khăn.
3. Chiều cao bô thấp, ai nhà gần khu gập nước thì dễ tắt máy, mà tắt thì dắt không nổi do quá nặng và phần lớn xe cản nước ở dưới thấp không như xe khác.
4. Ngồi cực kì mỏi tay, do yên xe làm thấp, cảm giác xe chạy không thoải mái và an toàn.

Nên chở trẻ em đi xe này không an toàn. Thà Vision nhẹ hơn hoặc Airblade chạy an toàn hơn, hay SH mode thì hợp lý hơn.
@shrelax84 1. Mình 1m61, nặng 52kg xoay sở em này dễ dàng nhé. Trông nó to xác nhưng không nặng nề như tưởng đâu.
2,3 dạng xe bánh nhỏ có phải mỗi lead đâu. chấp nhận leo lề thì chuyện đụng gầm thì chẳng phải mỗi lead mà khối xe cũng bị.
4. Xe này mà mỏi tay thì chính xác bạn chẳng chạy bao nhiêu. Nó là một trong những xe tay ga ngồi thoải mái. Mình không có xe này nhưng đứa cháu ở cùng nhà nó có con đời 2016 mình chạy nhiều nên biết.
@RC213v 1. Xoay sở dễ dàng khi rộng, thế có nhất đit nó qua khi ở chổ hẹp gửi xe không. 1m61 nặng 52kg, xin lỗi nam hay nữ. Nhích xe đó có 2 cách. 1 dùng đùi tựa vào, đẩy nó qua. Hai dùng tay nâng nó lên nhấc quá. 3 gạt chống đứng nhân lên kéo qua. Chắc bạn làm nghề giữ xe nên nhích xe thành kĩ năng.
2. Khối xe khác bị là xe nào ? sao không mua airblade hay SH mode SH cho cao. Đường kính bánh xe nhỏ thì khi sụp những lỗ gà nhỏ moment xoắn làm sao lên ? Thế tại sao xe địa hình nó làm bánh to lớn làm gì ? -->kiến thức vật lý cơ bản. Đụng gầm là 1 chuyện bánh nhỏ lên sẽ bị trượt ngang cực kì nguy hiểm. Nhà ở VN mà có dốc cao nếu không có sân, tầm trên 40cm trời mưa dắt lên không kĩ là ăn hành nhé.

4. Xe yên thấp nhưng tay lái không thấp thì làm sao --->tai để ngang, để ngang thì mỏi. Mỏi riết thì chịu đựng quen thôi. Cứ mua thử SH mode chạy thử đi, thử tại sao nó lại mắc tiền hơn. Không mua Airblade nếu cần cốp rộng tuy nhiên lại không có đồ để chân.

p/S: đồ mình xài lúc nào cũng nhất đúng không bạn ? Thế những phân khúc còn lại có gì hơn mà giá cao hơn ?
@shrelax84 Đâu phải xe của mình đâu. Mình cũng đâu có có khen nó nhất. Mình thì không có các loại xe nhưng anh em nhà mình hay cơ quan có nên mình cũng chạy nhiều loại rồi: SH mode, Vision, Nvx, Grande.....nên mình có cảm nhận vậy.
1. Bác nói khó cho lead quá, nó là dòng xe có dung tích cốp xe lớn nhất, người ta hay trêu là vịt bầu vì thế nó không thể nhấc xe nhẹ nhàng như AB hay SH mode được nhưng không khó khăn tới mức vất vả kể cả khe hẹp. Cái mình hay dùng một tay cầm tay nắm cảng để nhấc xe, phần đùi tỳ để đẩy xe đi. Chính vì cái đít nó bự nên việc tỳ đùi dễ dàng hơn AB, SH mode và cũng do nó lùn hơn nên việc nắm cảng để nhấc cũng đỡ khó khăn cho những chị em thấp bé.
2. Dòng bánh nhỏ ý mình nói không phải chỉ mỗi ở honda mà là ở các hãng khác Ya, Sym, Piaggio cũng có. đúng như bác nói bánh nhỏ trời mưa trơn trượt mà chạy dốc cao vào nhà dễ bị kể cả chuyện đụng gầm, nó thiết kế vậy thì chịu thôi, đi quen rồi thì sẽ biết cách né để hạn chế đụng gầm.
3. Bác để ý xe máy phổ thông Honda thường tay lái cao hơn xe Ya, Su. Nếu không thuần hoặc thiến hướng sport thì việc để tay cao mục đích tạo sự thảo mái khi vận hành. chính vì thế mấy dòng cruise tay lái khá cao.
Mình có thể nói sai khi nhận định bác có thể chưa đi nhiều xe này. Tuy nhiên mình đâu có chê AB, SH mode..... đâu mình chỉ nói Lead là một trong những chiếc xe tay ga ngồi thoải mái, mình không nói nó nhất. Thân.
RIM
CAO CẤP
7 năm
Có màu nào nam tính chút không nhỉ? Đang tìm 1 em đi gần gần và cốp càng to càng tốt 😁
@RIM Đàn ông thì đi AirBlade ý bạn :D Cốp cũng to không kém Lead là mấy
Khù_Khờ
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hungnt201 mình cũng ý mua con lead này vì cái cốp với sàn phẳng khá tiện. Mà ông bà già cự quài chưa quyết đc 😔
prince8882
TÍCH CỰC
7 năm
@RIM Mua thử acruzo, cốp bằng xe lead. Ít bị làm giá. Màu đen mờ cũng hoành tráng
@RIM mua về dán màu hường là nổi trội ngay mà.
Giá HEAD chắc cũng tầm 45 tr
minhhong12
ĐẠI BÀNG
7 năm
@allstreet Hỏi thì 48tr nhé
Nhân dịp ra mắt mua 1 xe tặng luôn Combo Ninja Lead nhé 😁 FB_IMG_1498277051800.jpg
HacYLang
TÍCH CỰC
7 năm
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Bác hài hước vãi nồi!
@[HD]YêU cÔnG NgHệ ớn thiệt, mở cốp ra hết hồn, tưởng ai núp trong xe
có bao giờ những mẫu bán chạy của Honda mà người dùng có thể mua đúng theo giá đề xuất của NSX đâu
lom-com
TÍCH CỰC
7 năm
@anhtuanngoc có!mấy thằng đại lý mua đc đúng giá đề xuất và nó bán lại ăn chênh.thế thôi:rolleyes:😁
jickjick93
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anhtuanngoc có honda winner đồng chí ơi
@jickjick93 Mẫu đó bán chạy à. Bác có đọc không mà cũng trích dẫn như đúng nó phải thế
@anhtuanngoc Ông nói thiên vị quá, ví dụ xem mẫu nào của Yamaha Suzuki bán chạy, hot hot mà giá giữ ngiyên k.
Quang bòi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anhtuanngoc Có chứ winer điển hình thằng nào ế anh em ta mua sẽ được giá đó
steelhorse
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sao bánh sau nhỏ thế nhỉ, chạy hơi nhanh mà lạng một cái là té
@steelhorse Đơn giản nó là dòng scooter bánh nhỏ nhá, lão ngưu công công.
steelhorse
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tao la dai ca Cháu dùng nick khác à, muốn trả lời thì trả lời, hay não cháu có vấn đề, đọc không hiểu câu người ta muốn hỏi?
ngocdai102
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tao la dai ca Bác nhìn khoảng cách thẳng đứng từ trục sau lên đáy cốp nó bn mà lắp bánh to được. Cái cốp nó sâu nên làm khoảng cách này nhỏ đi mất rồi, được cái này mất cái kia. Mà nếu lắp bánh to thì khác gì SH mode. Chưa kể bánh to thì giá sẽ đội lên đó bác.
ngocdai102
ĐẠI BÀNG
7 năm
@steelhorse Bác nhìn khoảng cách thẳng đứng từ trục sau lên đáy cốp nó bn mà lắp bánh to được. Cái cốp nó sâu nên làm khoảng cách này nhỏ đi mất rồi, được cái này mất cái kia. Mà nếu lắp bánh to thì khác gì SH mode. Chưa kể bánh to thì giá sẽ đội lên đó bác.
"giá đề xuất" 😁
Một khi xi nhan trái có nghĩa là rẽ trái, nhưng xi nhan trái củng có thể rẽ phải, đôi lúc xi nhanh trái nhưng không hẳn rẽ phải, nhưng đôi lúc xi nhanh phải lại chắc chắn là rẻ phải...
Tâm tư của một chị đi lead chia sẽ với anh em
viethung588
ĐẠI BÀNG
7 năm
@blackberry97 Fai đăng nhập để cho thánh 1 like
@blackberry97 Đau đầu cho bạn này thật
@blackberry97 Điều sợ nhất là.. là em rẽ mà vờ như không rẽ :v
vinh0203
TÍCH CỰC
7 năm
Bản cao cấp 40tr nhưng sau giấy tờ khoảng bao nhiêu vậy nhỉ (ở tphcm)
haihuoc90
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vinh0203 Nếu mua ở HEAD chắc 42-> 45 giấy tờ nữa chắc hơn 50
vinh0203
TÍCH CỰC
7 năm
@haihuoc90 T tưởng sau giấy tờ tầm 45tr thôi chứ đến hơn 50tr cơ à 😔
@vinh0203 Maybe 45tr :v
Ôtô càng đời mới càng thấy xịn hơn mà xe máy càng đời cao càng thấy tệ 😔 . Nhà có 3 con Future 1 đi từ 2003 đến giờ mà máy vẫn êm du chưa phải động chạm gì :( Chỉ có thay nhớt định kỳ thôi. 1 con PCX đời 2010 máy cũng rất ngon ... nhưng càng đời sau càng thấy tệ, các dòng xe đời mới đi 1-2 năm máy kêu rào rào, ông anh chơi cùng lấy 1 con PCX đời 2015, máy réo cực tệ.
@NGUYỄN NAM SL Nhà mình đang bán 1 em trên 20 củ đây.
@Samsungjapan loanh quanh lại lấy mấy info trên chợ tốt. Kiểu lướt sóng thị trường rồi về lấy cái chém gió hả? Xe ngon, nhựa zin (kể cả thay mới, miễn xịn) k dưới 15 củ.
w810i
CAO CẤP
7 năm
@tienthanht919 Đây là khách hàng mà doanh nghiệp nào cũng thèm muốn nè. 😁
@w810i Bác thử hỏi thăm ai đi mấy chiếcnjupiter của yamaha đời 2011 về sau chưa
Máy yếu nồi kêu
Hộp số lốc cốc
Đề ba lên đc 50km/h chắc mất một quảng đường trên 300 mét mới đủ trớn
Còn nữa noza máy gào hao xăng yếu xìu xác nhẹ khô mà đi một người kéo nữa ga mới lên giá thì tuột như tụt váy trong khi hồi đó giá cao hơn hẵng visionnđời đầu mà giờ giá thua cả vision cùng thời bán lại
Đây là cảm nhận cá nhân nhé chứ ko dìm hàng đâu
Đó yamaha thần thánh đó
Trong khi mấy chiếc future neo mấy đời sau này giá đứng yên con chạy tè le 1 năm rồi cò lái vẫn vào nhà chầu chực mua với giá cao
Mới mua cho vợ bản cũ màu xanh đen bao giấy luôn 41,5 triệu.
Mới 2 tuần, tưởng được mua rẽ, đúng giá, ai dè nó đẩy hàng cũ để ra bản mới này, quá đắng ...
Atưdút
TÍCH CỰC
7 năm
@phuocthanh234566 Bác là tv tinh tế mà k có đọc tinh tế àh.tin này lâu rồi mà bác đi mua xe cũ cho vợ.đừng để chị ấy biết nha.k lại cho nhịn cả tuần ấy;))
rido9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sorrybb Hí hí. Nhịn là mệt lắm đấy bác. 😁
fhghvbvc2
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phuocthanh234566 thông tin báo đài đầy, không tìm hiểu thì trách ai?
narsiscad
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phuocthanh234566 Thông tin Lead mới có từ tháng 5 mà bạn
Mới ra mà có smart key thì HEAD phải chém đầu thêm 10 củ 😆
minhhong12
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nhuyhoatronggio Thêm 4 củ nhé , hỏi bản cũ 43700 , bản này 48
ThTrà
TÍCH CỰC
7 năm
@minhhong12 Bản smart key là 48 hả bạn, bảo hỏi ở đâu? Mình ở TpHCM (Quận 12)
Mình đang có nhu cầu bản này, nhưng giá đó chắc phải suy nghĩ thêm...
minhhong12
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ThTrà Đúng rồi , bản thường bằng giá cũ hay cao hơn xíu thôi , bản khóa smart 48tr
Tak Khanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ưng nhất cái cốp xe, quá rộng, thoải mái đựng đồ luôn.
@Tak Khanh Sao AB ko làm đc cái cốp như thế nhỉ
Tak Khanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@fanclubcongnghe Maybe vài năm sau =))
bomy
CAO CẤP
7 năm
@fanclubcongnghe ab nó vót cái đit lại cho thể thao thì chỉ được phần cốp rộng ở bụng thôi thì sao bằng con lead này được bác, với nó định hướng xe ab cho nam, xe lead này cho nữ nên thiết kế nó cũng phải khác chứ
xuantung
TÍCH CỰC
7 năm
@fanclubcongnghe AB mà làm cái cốp 37L như vậy thì dàn nhựa hông phải bè ra như cái xuồng mất. Thế thì còn gì là kiểu dáng nữa. 😁
hóng winner 2017 mà lâu quá vậy :oops:
@vietdevelop Đợi nâng công suất như bên indo thôi 😁
@hgiang.1212 Nếu đẹp thì mình bán EXCITER 150 liền
@Evolution X kiểu dáng vẫn vậy, có thêm màu đen nhám, mâm vàng đồng, ko biết về vn có nâng công suất ko 😁
@hgiang.1212 Đi vẫn thích tiếng máy k cục cục như Ex. Với lại cs lên 18 mã thì ngon. Chứ ex hiệu suất kém hơn Rai vs Sonic.
snackviet1
TÍCH CỰC
7 năm
Mấy ông khõi cần mĩa mai ng ta là Ninja. Mấy bác nên nhớ xe có tỉ lệ chết vì tai nạn nhiều nhất là EXITER nha (đa số sở hữu đều là anh hùng xa lộ hay ae gọi là trẻ trâu). Mấy chị Ninja chỉ gây va quẹt té xe thôi.còn những vụ nghiệm trong-rất nghiêm trọng là do đàn ông chúng ta gây ra 🆒 .
manhha2512
ĐẠI BÀNG
7 năm
@snackviet1 thống kê ở đâu hay tự nghĩ ra??
aktily
ĐẠI BÀNG
7 năm
@snackviet1 Mấy chị ninja gây ra cái chết cho người khác
Cua Gach
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang chạy con này, phải nói là ngồi mỏi lưng luôn, lâu ngày chắc cong cột sống quá.
Yên thấp, gầm xe nhét thêm bình xăng nên để chân hơi thừa.
Tầm m7 là ngồi k thoải mái rồi
@Cua Gach 1m7 lùn tè ngồi lead thoải mái mà bác. Tần gần 1m8 thì hơi thấp thật
vinh_moc
ĐẠI BÀNG
7 năm
ai có con nhỏ rồi sẽ hiểu tại sao chiếc này lại bán chạy hơn grande :3
@iupepap Để trẻ con đứng hả bạn, làm thế là hại nó đấy, rất dễ va mặt vào xe hoặc trượt ngã khi buồn ngủ.
khoa186
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quanghuy30784 Ko phải để đứng mà đồ đạc để thoải mái , nhà mình có 1 chiếc rồi con vợ đòi mua thêm cái nữa vì quá tiện , tính mình cũng chẳng ngăn náp có nhiêu đồ quăng hết vào cốp rồi đi làm khỏi lo giật giỏ này nọ
vinh_moc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quanghuy30784 đang nói khả năng tải ng kìa ...ví dụ nhà có 2 đứa nhỏ , cản sau con này dài nên chở gia đình dạo dạo vô tư...khoản này e grande hay acruzo của Ya thua xa.. Lúc đầu mình cũng bảo e mình mua grande mà nó nói mình mới để ý
Lâu lâu không để ý Lead giờ cũng động cơ 125cc. Mà cái smartkey thì nên trang bị hết đi thôi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019