Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Honda ra mắt xe Wave 110i AT số tự động tại Thái Lan

Trung Dt
22/2/2010 3:7Phản hồi: 132
Honda ra mắt xe Wave 110i AT số tự động tại Thái Lan
Ngày 18/2 vừa qua, Honda bắt đầu bán tại Thái Lan mẫu xe Wave 110i AT số tự động. Đây là mẫu xe thông dụng hỗ trợ động cơ công nghệ CV-Mactic. Công nghệ mới đem ưu điểm vận hành tự động của dòng xe tay ga vào áp dụng trên những dòng xe số.

Hệ thống CV-Matic là một phiên bản nhỏ gọn của động cơ truyền động tự động (dây đai V truyền động vô cấp). Đó có thể coi là một bước đột phá công nghệ khi toàn bộ động cơ dây đai V truyền động vô cấp được tích hợp vào cùng trong loại động cơ nhỏ gọn của các loại xe số. Nhờ có thiết kế nhỏ gọn, động cơ CV-Matic có thể gắn được vào hệ thống khung sườn của các loại xe số hiện tại vốn có tính linh hoạt và độ bền cao hơn các loại xe tay ga thông thường mà không cần thay đổi lớn trong thiết kế và cách bố trí. Nhờ đó, phạm vi và mục đích sử dụng của xe gắn máy được mở rộng và nâng lên 1 tầm cao mới.

Chiếc Wave 110i có kiểu dáng vốn quen thuộc tại thị trường Đông Nam Á (trong đó có Việt Nam). Honda Việt Nam dự kiến sẽ mang mẫu xe này đến Việt Nam trong thời gian sắp tới. Trước đó, Yamaha cũng đã công bố chiếc xe Lexam tại thị trường Việt Nam, chiếc xe này cũng ứng dụng công nghệ Y.C.A.T đặt vị trị máy số tự động tại vị trí quen thuộc của xe số hiện tại. Về cơ bản có thể thấy CV-Matic của Honda vẫn dùng thắng chân như xe số truyền thống, trong khi Y.C.A.T của Yamaha lại sử dụng thắng tay trái cho bánh xe sau như xe tay ga thông thường.

Giá tham khảo cho Wave 110i AT tại Thái Lan là 44,900 bạt (tương đương 25,5 triệu đồng VN).

Tham khảo: world.honda.com
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

heya.... hinh như cong nghe giống giống LEXAM của Yamaha thì fải ... dc cái kiểu dáng thấy đẹp hơn Lexam vì Wave mà ....! Nhưng thik thắng trên tay hơn, thoải mái hơn !
pphuc96
TÍCH CỰC
14 năm
đc đó khi nào VN có vậy các pác thấy cũng thich vì xe ga mà chạy bằng xích
Có lexam của Yamaha rồi đó.
dâttom
TÍCH CỰC
14 năm
nếu về VN thì bao nhiu nhể ?
chiếc này ngon nè! bà con mua vô nha! 😁
baonguyen
ĐẠI BÀNG
14 năm
xăng mỗi lúc một tăng mà thiết kế kiểu này có mà cháy túi, tk này chỉ đánh lừa những ngừoi không am hiểu thôi, bộ truyền đai hiệu suất lúc nào cũng kém hơn bộ xích (chỉ dc cái bớt ồn thôi)
Cũng như tk xe gi gì mà vừa đai vừa xích mà la to là tiết kiệm xăng thì chẳng khác nào nói cho ngừoi ta biết là mỉnh đang lừa gạt.......
Còn cái FI mình đánh giá không đáng một xu
Dù mình thích công nghê nhưng tk những xe rẻ tiền thì cứ như wave đời đầu là ok lắm rồi mình mua hơn 5 năm trời mà vẫn dc gần 60km/1 lit xăng. Còn muốn hoàng tráng thì cứ chơi LX, SH gi gi đó tốn xăng cũng không tiếc, chứ đừng chơi ba mứa chỉ tốn tiền vô ích
thegioia
TÍCH CỰC
14 năm
hehe chắc bác keó theo cái container hả
Trời! Xe nhà bạn kiểu gì vậy, 1 bình xăng của xe Wave mà đi được 60km, SH, Dylan, @ còn chẳng ngốn xăng bằng chừng ấy đâu.
1100
ĐẠI BÀNG
14 năm
con xe này bị điên rồi.nó uống xăng ah ?
thao
TÍCH CỰC
14 năm
Chuẩn không cần chỉnh....!
filatfs
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hi, vậy xe bạn phải xem lại rùi, mình mua từ 2003 mà bây giờ 100km cũng chỉ khoảng 2lit thôi.
thanhha_scg
ĐẠI BÀNG
14 năm
COn future 1 của mình mua 7 năm rồi chưa bao giờ chạy dưới 50km/1l 😁
dngkhoi
ĐẠI BÀNG
14 năm
Kiểu wave nhìn thấy cũng thường thui. Con này đúng là nửa nạc nửa mở. Tay ga mà còn thắng chân. Potay honda luôn.
xtmg1
CAO CẤP
14 năm
HONDA lần này đi sau YAMAHA rồi !
theo mình con này thiết kế đẹp hơn LEXAM
ai nói FI ko đáng một xu, Future Neo FI của em hơn 70 cây một lít đó bác. đổ 45000 em đi khoảng 200 cây đó bác
Bạn này "chém gió" ghê quá 😁 Hay là nhân viên của Honda đấy? 🆒
RIM
CAO CẤP
14 năm
Có lẽ là bác ấy chạy toàn đổ đèo thôi 😁
thế xe bác chạy bằng xe em rồi! Si RC 2k9 đổ 50k đi 200km (đường thành phố nha)
Con xe này cái đầu ko mấy cảm tình, nói chung đồ của honda thì chỉ airblade, SH, Fu neo là ok, còn lại cùi bắp. Tầm giá đó đi EX sướng hơn ;))
hay nhỉ ông anh tui mới đi chơi Tết = Future Fi, 600 km= 210k
tính ra khoảng 48km/l , bạn chay xe đổ nc lã vào thêm nữa ah2
Xe wave alpha đời đầu lốc đen chạy cực ngon lun, giống như baonguyen nói, chạy khoảng 60km/lít xăng đó, nếu ban trongvongbankinh đổ đầy bình mà chạy khoảng 60km thì xem lại xe đi bạn,hay mua airblade FI chạy đi, không có hao = LX, khoảng 44km/lít xăng thui, còn LX thì 3 lít xăng chạy được 100km thui.
solid0207
TÍCH CỰC
14 năm
Honda VN từ thời Future II về sau toàn cùi bắp, đặc biệt là dòng xe wave mới (kiểu cong cong), rõ ràng bắt chước thiết kế exciter 1 cách vụng về, máy yếu như sên. Support khách hàng của honda cũng ngày càng tệ, thấy đa số người đi xe Honda ít khi nào đi bảo trì xe định kỳ theo hướng dẫn mà toàn vô HEAD để sửa chữa ko ah.
Bây giờ xe Honda còn tệ hơn cả SYM và Suzuki nhiều huống chi Yamaha. (Honda VN thôi, Honda Thái vẫn pro).
Thời đại Honda VN hết rồi

Ôi, thời Wave Alpha đời đầu huy hoàng nay còn đâu.

Thấy kiểu wave này xấu quắc, xấu hơn Lexam nhiều, ko có điểm nhấn, bầu bầu.
yunneg
TÍCH CỰC
14 năm
haha wave S của em chay từ hcm về bình thuận khoảng 200km mà đổ đày bình chạy về còn dư xăng mà, tùy chay đg dài hay trong tp, thắng nhiều hay ít nữa mà.
MrNeo8x
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em tưởng bác đi xe số thế nào, em đi vespa lx nổi tiếng ngốn xăng mà chạy đường trường HN về nghệ an, 4l/190km trong khi đi ở HN thì 3,6l/100km. Bác phải xem lại con wave s của bác
prescott
TÍCH CỰC
14 năm
thiết kế này mà các bác bảo xấu hơn Lexam của Ya? Mình thấy nó bt thôi mà
Con này chắc tốn xăng phải biết , thôi cứ Dream cho lành 😆
tmhung
TÍCH CỰC
14 năm
^^ , có chiếc này thì 1 số người thích kiểu dáng của xe số sẽ đỡ mệt hơn rùi ^^
nhìn quả pô chiến thật không biết khi nào việt nam mới giới thiệu nhỉ 😁
về kiểu dáng thì chiếc lexam đẹp hơn vì yamaha là dòng xe thể thao mà..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019