Honda SH 2017 khác gì so với Yamaha NVX mà giá lại đắt hơn nhiều?

Mr.BD
27/11/2016 3:5Phản hồi: 485
Honda SH 2017 khác gì so với Yamaha NVX mà giá lại đắt hơn nhiều?
Chào anh em, mình không phải là dân chơi xe nên không rành về các thông số kỹ thuật, mình chỉ biết nhìn vào phân khối kiểu như 150cc và 155cc, hoặc phụ kiện cũng như đồ chơi đi kèm như thắng ABS, smartkey, đèn led, vân vân. Theo anh em dự đoán thì NVX sẽ có giá 6x triệu, SH 2017 max cấu hình thì 9x triệu.

Vậy xin hỏi anh em vì lý do gì mà Honda SH 2017 lai có giá chênh lệch so với Yamaha NVX nhiều như vậy ngoài vấn đề thương hiệu và phân khúc giá? Xin anh em giải bày để mình và những anh em khác đang quan tâm được rõ.

Cảm ơn anh em.

Update: Anh em đọc kĩ nha, hẳn ai cũng biết về giá trị cảm tính và thương hiệu, mình chỉ muốn tham khảo về cấu hình cụ thể và trải nghiệm lái có đáng để bỏ thêm vài chục củ hay không.
485 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

An 0
ĐẠI BÀNG
7 năm
có cái được gọi là Thương Hiệu
^^
SH max cấu hình giờ mấy head bán chắc phải 110-115tr bao giấy :v
MrImposible
ĐẠI BÀNG
7 năm
2 xe này liệt vào dòng hơi bị đắt tiền
Sh2017 có nhiều công nghệ như smart key, Abs, idling stop, Fi...
Ngưng Nvx cũng có những công nghệ trên
Để trả lời câu hỏi của bạn thì mình cần tham khảo bảng giá chi tiết bán thành phẩm của 2 xe để so sánh
Kích thước vật ný cũng khác nhau thì phảy
Bạn so sánh giống như Ip7 plus vs Htc 10 ấy. Sao Ip7 plus lại đắt hơn?
haind.lmp111
ĐẠI BÀNG
7 năm
@invisemen Head Lê Văn Lương - Hà Nội :v
@MrImposible ip7 plus hay bất cứ đt android nào thì iphone luôn tốt hơn về cái phần mềm...còn xe thì tốt hơn về cái gì bác...so sánh hơi không đúng rồi
MrImposible
ĐẠI BÀNG
7 năm
@picothienhoa Ko chỉ phần mềm đâu ợ, e đang làm bên cung ứng cho cả Táo và các hãng Android khác nên e biết [emoji12]
MrImposible
ĐẠI BÀNG
7 năm
@picothienhoa Ko chỉ phần mềm đâu ợ, e đang làm bên cung ứng cho cả Táo và các hãng Android khác nên e biết [emoji12]
Thương hiệu. Kiểu dáng.
Vì thằng Honda với các Head nó ăn lời nhiều dựa vào cái thương hiệu được ưa chuộng thôi chứ có gì đâu, do đó lúc công bố lợi nhuận ngành thì Hon luôn dẫn đầu dù xe chả tốt gì hơn. Cùng một câu chuyện với iPhone bên mảng điện thoại thôi ấy mà [emoji1]

Sent from my ASUS_Z017D using Tapatalk
@em_yeu_anh Hờ, thế sao Exciter lỗi ko bắt côn, phuộc nhún, ... ? Bị ca thán đầy trời nhưng ko dc triệu hồi về vậy ta ? Cần 1 lời giải thích =))

Tôi cũng có chê bai gì đâu, chỉ là có ng nói HD dám chơi ko dám chịu thì tôi quăng ra 1 bài báo để phủ định xem còn muốn nói gì nữa ko thôi =))
Vohuongvan
TÍCH CỰC
7 năm
@ErnestLyell Bác thông cảm có nhiều người biết viết nhưng không biết đọc
@em_yeu_anh Đúng rồi, kiếm cái bài tận 2012, cũng nể bạn này thật, xe có lỗi ra hãng toàn bảo xe nào cũng thế chứ ko phải riêng xe anh,quăng khoai lang thế là xong trách nhiệm
Bác chưa tính giá trị thương hiệu rồi. 😃
Nếu bạn so sánh 2 chiếc xe cùng đời cùng năm thì rõ ràng Honda bền hơn. AB đời đầu ra đường vẫn thấy người ta đi nhiều nhưng Novou thì hoàn toàn không. Head hay Yamaha 3S thì cũng đều lợi dụng thị trường để kiếm thêm thôi các bác Fan Yamaha chắc ko quên chuyện 3S làm giá Ex.
@zz195zz nlx giờ đi vẫn còn êm chán, dáng đẹp, mỗi tội hơi ăn xăng tí thôi.
em_yeu_anh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@xaxsina_delta Ab đời đầu ăn xăng đâu có kém nlx bác 😁 con xe e chay 75k chạy đường tp vẫn 3l 100km, đường trường hơn 40km 1lit. Quan trọng là bảo dưỡng tốt thôi. Xe nào cũng thế, máy cày còn phải bảo dưỡng mà :D
@tuansangnguyen Hình như bác nhầm chút gì đó. Gần nhà mình vẫn có người chạy con Nouvo vành nan đó.
@tuansangnguyen sai bet.nouvo van day duong ma ko nhieu nhu ab nhe! voi tre trau chu yeu chay nen nhanh ta~ nhanh vo^ phe^/ lieu^ hon thoi.het
minsun03
TÍCH CỰC
7 năm
thương hiệu , cỡ nào cũng chọn sh . ai lại chọn nouvo nếu đồng giá
Vì đy sh thì có gấu xinh còn nvx thì chưa chắc.
Như kiểu 1 cái ip7 bán 30 chai vẫn có đầy người mua còn cái lg, htc 15tr vẫn ế.
Thương hiệu+ chất lượng+ thị hiếu sẽ tạo nên giá
dna
ĐẠI BÀNG
7 năm
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Gấu SH xinh nhưng đào mỏ.
Gấu NVX vừa xinh vừa cá tính.
--suy đoán của thanh niên đi xe đạp--
=))
@dna Đào thì kệ nó được nện là ok rồi.
hudaji11
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thì 2 con ở 2 phân khúc khác nhau
+ kiểu dáng Sh sang trọng
+ kiểu dáng NVX thì thể thao
Sh có 2 kênh ABS thắng Đĩa
NVX mang tiếng có ABS nhưng chỉ có đĩa trước , phía sau xài thắng ĐÙM =))
😆
Sh 2017 mình lấy 118tr 😃
@hudaji11 minh lay 102 chua gia mau trang
NVX cạnh tranh với PCX?
@kooltears =]]]]]]
Tess Mercer
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kooltears Giờ thì PCX cũng có bảng quảng cáo rồi đó. Đã chạy PCX và NVX, confirm là chạy NVX ngon hơn :3
huynhnhutv
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zozolozozove NVX số lượng bán chỉ thua SH thôi so với PCX xem lại à
denhun
TÍCH CỰC
5 năm
@Sao_Cung_Duoc PCX thì phải đem so với NM-X của Yamaha
em nghĩ 2 phân khúc khác hẳn nhau giá khác nhau là bình thuờng. cái Air Blade của Honda có trang bị như SH giá cũng không thể đắt bằng được. cái xe nó tạo nên từ nhiều chi tiết, chất lượng nhựa, chất liệu tạo nên vành, khung sườn ....các kiểu con đà điểu tạo nên giá trị của cái xe.
pengyou2t
ĐẠI BÀNG
7 năm
Honda Sh 2016 nó phân biệt bảng có thắng ABS và ko có thắng ABS
@pengyou2t Bảng giá bác gửi là ở head nào vậy?
huydaika13
TÍCH CỰC
7 năm
giả sử NVX bản cao cấp 65tr so sanh với SH150 ABS có giá đề xuất 90tr
SH hơn NVX 25tr do SH đẹp hơn NVX chứ còn gì nữa
@huydaika13 NVX làm gì giá 65 triệu, có bị làm giá cũng chỉ 58 - 60 là hết đát.

Sent from my ASUS_Z017D using Tapatalk
@huydaika13 Nó hơn nhiều thứ chứ, cứ tính năm 2008 con ab thái với con novo2 xem, giờ 1 thằng 50 củ ( cũ ) và 50 củ mua được 20 con novo cũ.
Đùa chứ cái tên Sh ở VN nó có thương hiệu ( mình ko nói ở nước ngoài nhé ).
Giả sử giờ sh bán 50 tr thì ai dám mua . 😁 :D :D
@huydaika13 NVX làm giá Max 60 triệu là cùng. Trong khi Sh giá bản cao nhất đại lý bán gần 120 triệu bao giấy rồi đó. Vì cái thương hiệu liệu có đáng bỏ ra gấp đôi tiền để mua?
@huydaika13 SH HƠN NVX là do SH CÓ ABS 2 BÁNH, bình xăng to hơn và dĩ nhiên cái TIẾNG SH vẫn hơn NVX 😆
ví dụ IPHONE 7 và SONY XZ thì các bác chọn ai nhỉ 😃)
ban đầu honda ra con SH này để đánh vào vùng khách hàng giàu có muốn nổi trội, nên làm SH nó to hơn tay ga thông thường, trông ngồi lên có vẻ bề thế to lớn, nâng giá cực cao dù sx ra con này chi phí cũng chẳng hơn mấy con tay ga khác, và thế là gãi đúng chỗ ngứa của dân VN rất đúng chỗ ngứa là khác, cứ nghĩ xem nếu bạn có dư nhiều tiền sau khi có xe hơi muốn có 1 cái xe máy để chạy thì lúc đó bạn sẽ mua gì ồ chắc chắn là SH rồi vì sao vì bạn dư tiền và nó đắt và khi ngồi lên đó bạn trông to lớn hơn kẻ khác y như túi tiền của bạn thế thôi, và những người khác ( số này khá đông đông hơn người trên VD kia cực nhiều lần) dù ko dư nhiều tiền như người trên vd kia nhưng cũng được coi là dư dả và muốn thể hiện nên mua theo ( tâm lý tội phạm ko đả kích ai nha) và thế là cầu thì có cung nó cứ thế sốt sình sịch lên thôi, honda đã đánh trúng phân khúc người dùng này mà các hãng xe khác tại VN chưa từng làm.
@cuocsanlung Bác gãi chuẩn vỡi luôn
duongdoi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuocsanlung Vậy em hỏi bác, chứ Honda nó kô công bố chi tiết cấu tạo of các bộ phận làm nên cái xe hữ? Vậy những chuyên gia họ nghĩ và đánh giá thế nào? Những dòng quảng cáo trên các phương tiện truyền thông của họ sẽ bị chuyên gia lật tẩy chớ, rồi họ kiện tụng này nọ chớ bởi họ cũng là thành phần người dùng mà, sao họ giám làm giá mắc zữ z đc? Yamaha có thể sẽ làm đc xe tầm giá đấy đánh vào tâm lý ng dùng đấy cũng kiểu dáng ấy (giả sử họ làm nha) thì chuyên gia về xe họ cũng so sánh 2 chiếc vs nhau chớ!
Bác nói theo kiểu quan niệm (quan niệm = nhiều quan điểm, gộp chung các quan điểm giống nhau sẽ có 1 quan niệm. VD: anh kia sợ ma, cô kia cũng sợ ma liếm, bà cụ kia cũng sợ ma đói nhưng chung quy lại họ có quan niệm sợ ma! Bằng chứng là có bao nhiêu thanh niên like dòng nội dung của bác đều chung quan điểm na ná với bác)
Còn tại sao đắt rẻ thì e chịu, e ko là dân chơi xe, e phản bác (phần lớn nội dung câu trả lời) của bác vì chủ để này nó mang tính bao hàm hơn là lý luận theo quan điểm. Nhìn các cmt là biết có bao nhiêu quan điểm rồi đó. Cảm ơn vì đã đọc ^o^
@cuocsanlung Không đúng SH đời đầu tiên nhỏ gọn.
Ra đường nói đi Sh là thấy khoái rồi cũng giống như lĩnh vực điện thoại mà nói xài iphone là ai cũng ham, ai hảo cái sĩ diện thì chịu tốn chút tiền mua thương hiệu còn ai sống thực tế thì chọn cái có giá tiền tương đương với giá trị.
@JaegerH.. nghe công nông là biết ngay mấy thằng cuồng ya =))))

xin thưa tiếng Sh nó có gặn max ga cũng thua xa tiếng gõ máy và tiếng giũ xích của exciter chất lượng tàu của mấy chú 😃
npl27596
TÍCH CỰC
7 năm
@kill.applehater Nói năng cẩn thận cái mồm vào.
Tôi đang sở hữu shvn150, ex150 và sh300i đây.
Xe ga chỉ đc cái êm, lên là lướt. Chứ nói về tiếng ồn thì xách dép cho ex150. Chạy mà ko biết chăm sóc sên thì nó kêu như máy cày là đúng rồi.
Tuy khen sh chứ trong cuộc sống thường ngày như đi làm, đi dạo, đi học tôi vẫn ưu tiên ex150 hơn
@anhlongcom Theo mình thì năm nay các cải tiến trên xe máy khá tốt để nâng cấp. Tuy đều có công dụng như nhau nhưng "độ tiện dụng và an toàn" là cái đáng để cân nhắc. Nói về an toàn, tuy ABS không bảo đảm người lái xe sẽ không bị té nhưng nếu như bạn từng bị té ngoài đường vì bị bó phanh rồi bạn sẽ thấy đầu tư vào hệ thống ABS để hạn chế sự việc như vậy lặp lại là rất đáng giá. Còn về độ tiện dụng, ví dụ mình đi chiếc wave, đường sau mưa còn hơi ướt thì y như rằng đôi giầy và quần mình dính đầy những hạt sình li ti, khi đến cơ quan là phải có màn chùi giầy và quần cho sạch trong khi đó đi tay ga thì tình trạng vậy không hề có. Tiếp theo là tư thế ngồi ở các xe tay ga trung và cao cấp rất thoải mái nên đi chơi xa cũng đỡ mỏi lưng khi ngồi lâu. Xe tay ga có cốp rộng nên có thể bỏ nhiều đồ lặt vặt vào tránh mưa gió mà không cần phải đem cặp theo mỗi khi ra ngoài, hạn chế bị cướp giật.
@tamle_o
Tôi có nói nó không tốt đâu, ý tôi là muốn xài hàng sang thì phải bỏ ra 1 số tiền để mua cái giá trị thương hiệu thôi.
Quan điểm của tôi thế này:Ok,sẽ có những người không quan trọng vấn đề đồng tiền bỏ ra bao nhiêu mà quan trọng là trải nghiệm hoặc sở thích. Cứ gọi bình quân dân VN ta lương tháng là 10tr, như vậy là bạn sẽ đi làm cả tháng trời để dâng tháng lương của mình cho các cửa hàng xe dù sự thật là giá hãng đề xuất là đã có lãi cho các cửa hàng và sự thật là dây chuyền sản xuất của nhà máy luôn chạy 24/24 các bạn nhé. Muốn khan hàng hơi khó trừ khi dân mình 8/10 người sở hữu xe SH hoặc chỉ có thể là họ để trong kho và bày bán số lượng ít để tạo vẻ khan hàng. Tôi không nghĩ là ai cũng đồng ý làm giàu một cách dễ dãi cho người khác vậy đâu,chẳng qua lâu nay chúng ta đã không lên tiếng,không có động thái tích cực để chấm dứt tình trạng này! Xin mạn phép dùng từ:KHINH THƯỜNG để nói về thái độ của nhà cung cấp đối với khách hàng!
@Blue_Eyes_White_Dragon thấy hình đẹp thì mình để thôi 😆
Vohuongvan
TÍCH CỰC
7 năm
@trungxk Mới nói chưa đi bao giờ mà, cũng không hiểu gì về dòng cơ bản và cao cấp...
@Vohuongvan vâng thế đồng chí đã bị đâm như thế bao giờ chưa à? =))
Vohuongvan
TÍCH CỰC
7 năm
@trungxk
luuquoctuan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Là do của Honda nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế