Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Honda Việt Nam bổ sung màu trắng sứ và màu đỏ đậm cho SH mode 2017: giá 51,49 triệu và 52,49 triệu

Trung Dt
29/10/2017 17:14Phản hồi: 121
Honda Việt Nam bổ sung màu trắng sứ và màu đỏ đậm cho SH mode 2017: giá 51,49 triệu và 52,49 triệu
Honda Việt Nam vừa công bố phiên bản SH mode cho năm 2017 bằng việc bổ sung thêm hai màu mới là trắng sứ thuộc phiên bản cá tính và màu đỏ đậm cho phiên bản thời trang. Các thông số kỹ thuật khác vẫn được hãng giữ nguyên. Tuy vậy giá bán niêm yết của SH mode phiên bản cá tính đã tăng khoảng 1 triệu đồng so với năm ngoái: 52,49 triệu. Phiên bản thời trang giữ nguyên mức giá 51,49 triệu.

Phiên bản màu trắng sứ được phối màu khá đẹp mắt, trong đó chắn bùn trước, phuộc trước và tay nắm dắt xe phía sau sơn màu đen. Mặt nạ xe phía trước cũng có màu đen, trong khi đó kẹp phanh đĩa trước và lò xo phuộc sau sơn màu đỏ khá nổi bật.

Phiên bản thời trang màu đỏ đậm kết hợp với yên xe hai màu nâu đậm - nhạt và một số phần ốp màu nâu đậm. Tay nắm điều khiển trên cổ xe cũng được trang trí màu nâu cùng với gương chiếu hậu dạng tròn mạ crôm, thay vì sử dụng gương màu đen giống phiên bản cá tính.

Ngoài lần ra mắt công chúng vào năm 2013 thì SH mode đã có một lần nâng cấp cuối năm 2016 với việc trang bị chìa khoá thông minh Smart Key và liên tục làm mới màu sắc qua các năm. Cho đến hiện tại SH mode có 8 lựa chọn màu với 5 phiên bản thời trang và 3 phiên bản cá tính. Thực tế người dùng sẽ phải bỏ ra hơn 60 triệu để sở hữu dòng xe này do ảnh hưởng của việc tăng phí trước bạ sau ngày 24/5.

SH mode 125cc phiên bản mới sẽ chính thức có mặt trên thị trường từ ngày 09/11/2017 thông qua Hệ thống Cửa hàng Bán xe và Dịch vụ do Honda Ủy nhiệm (HEAD) trên toàn quốc với chế độ bảo hành 3 năm hoặc 30.000 km.

Nguồn: Honda Việt Nam
121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

0rigami
TÍCH CỰC
6 năm
Cá nhân em ko thích con nửa nạc nửa mỡ này.
@0rigami Bậy bạn. Con này nữ ngồi rất vừa. 1m55 trở lên đi chuẩn chỉnh. Con này không to xác mà yếu sinh lý như SH 125. Ngon hơn Lead vì có mâm bánh lớn hơn nên Max tốc cao hơn Lead. Mâm bánh chấu Y nhìn khỏe xe. Với phần mông của cô em ấy thì chị Lead cũng phải ghen. Điểm trừ xe này là dàn đèn pha nhìn củ CMN chuối (tùy mỗi người) với phần đạp chân cho người ngồi sau khá dễ hư và khi đi 1 người mà mở cái cần đó ra nhìn mất thẩm mỹ và gây nguy hiểm cho anh em. Với con này có móc treo đồ làm bằng nhựa nên nhìn mỏng manh (ko bít có độ đc ko).
@0rigami Ngoài những điều trên ra thì con này khá giống Lead. Động cơ Lead với SH Mode là 1 luôn. Do dùng mâm bánh lơn hơn nên đề pha để lết cũng yếu hơn. Dàn vỏ con này khá ngon khi mình dắt xe có thể tựa đùi nhấc em nó cho dễ re đít xe mà không sợ ọp ẹp hay vỡ như Lead. Điểm trừ Maximum lớn của con này là bình xăng vẫn ở trong yên nên chị em con mọt rất gét do muốn bơm cho em ấy là phải xuống hết.
@0rigami Nói chung vêg Honda em nhận xét con này hợp với giới trẻ chưa gia đình hoặc trung niên. Chứ giới trẻ có gia đình có con mọn thì Lead hợp hơn. Chưa kể con Lead có cái Cốp làm nên thương hiệu của em ấy. Mình thấy chị dâu mình có 2 con mọn nhét trong cốp như 1 tủ đồ di động chắc mặc 2 ngày may ra mới hết chưa kể còn dư chỗ để mấy cái áo khoác nữa.
Shin21
ĐẠI BÀNG
6 năm
@0rigami Con này mà chê nhìn lại gu thẩm mỹ đi b, nữ đi đẹp sang, máy mạnh, chiều cao vừa phải cân đối, cái thích nhất bánh to, còn công nghệ thôi khỏi bàn, quá ngon rồi.

Còn SH cao dành cho nam liên quan gì ở đây, mấy nhỏ con gái đi mấy con sh cao nhìn thấy cái xe ko chả thấy ng đâu, đã vậy dắt ko nổi, trống chân thì k tới, còn lead với vision tuổi gì so với sh mode này, lead xe lùn bánh nhỏ xíu, nhìn như mấy con mập mà lùn đen hơi dơ dơ ấy, còn vision máy sao so nổi với sh, vision dòng xe bình thường ko sang cũng chẳng đẹp lắm, máy móc với kiểu dáng chỉ tầm trung bình dành cho mấy đứa ít tiền mua xe chạy cho có xe để đi làm đi chơi thôi. Sh, ab dành cho nam, còn shmode này cho nữ quá thích hợp quá đẹp.
MyNgoc1998
ĐẠI BÀNG
6 năm
Màu đẹp
never882
ĐẠI BÀNG
6 năm
Liệu năm nay có ra Ab mới k a e nhỉ?
@never882 Chác cuối 2018.
Vision gọn nhẹ phù hợp phụ nữ
@never882 AB sẽ không ra thêm bất cứ phiên bản nào mới bác nhé trong 2 năm tới, chỉ nâng cấp nhẹ lên smartkey. Vison thì có thể sẽ có nâng cấp đáng kể như lead, còn không thì cũng sẽ có smartkey.
@GreendoglearnsPHD Vậy là năjm nay khỏi chờ AB mới chi cho mệt hả bác? Mình đang định làm 1 con đây 😁
PO8888
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Amon Amarth mua AB đi r hối hận, rần rần máy chạy to như máy cày , bênh rung đầu thì ra head nó bảo tay ga con nào cũng vậy, trong khi vision vs sh mode của bà chị chạy ngon ơ chả bh thấy bị j, êm ru, haiz, nản vs bọn head
vubang
TÍCH CỰC
6 năm
Honda giờ cũng xàm lắm rồi, đua theo Yamaha xuốt ngày thêm bớt đủ thứ.
@palmtj27 Cá nhân thấy con NVX nó cứ kiểu cồng kềnh 1 cục, cũng là xe ga cồng kềnh nhưng PCX nó thiết kế kiểu thuôn dài còn dễ nhìn hơn
@vubang Bác nói thế nào, nói thật em chỉ ghét cái bọn làm giá thôi, chứ xe ga yamaha còn chạy dài mới đuổi được Honda, còn xe côn với xe số thì YH cũng tốt rồi
puppygoody
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vubang Chuẩn cờ mờ nờ luôn.
@secretboy Thống trị từng phân khúc. Cái khúc côn tay cũng đang thống trị hả bác
leduy_89
ĐẠI BÀNG
6 năm
cái xe thấy ghớm bán cho cao
Mình thấy nữ chạy chiếc Mode này đẹp hơn con 150
DEVIL 01
TÍCH CỰC
6 năm
Đẹp,, nhưng dân VN THƯỜNG có tâm lý chơi hẳn dòng cao cấp, chứ ko thích mấy cái Mode, lite, mini ... kiểu này
DEVIL 01
TÍCH CỰC
6 năm
@GreendoglearnsPHD VN là VN bình thường
còn THƯỜNG ý em là ko phải ai cũng như vậy.
@DEVIL 01 ko phải tự dưng mà giá của em nó bị đội lên cao thế đâu 😃
DEVIL 01
TÍCH CỰC
6 năm
@thanhtung211 HONDA làm gì có con nào không bị đội giá, hãng công bố 1 giá, về HEAD con nào cũng đội hết chứ chẳng riêng em nào
@DEVIL 01 Winner, PCX ko bị đội giá. Nhìn chung có đội giá hay ko là do nhu cầu của thị trường, dòng xe nào bán chạy thì bất kể là Honda, Yamaha hay thậm chí Suzuki cũng đội giá hết, còn bán ko chạy thì bán bằng giá đề xuất thậm chí thấp hơn
ronin
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nâng cấp thật đáng giá so với giá tiền nhẩy
Giá đại lý hơn giá niêm yết cả chục củ, mie cái bọn Head và Honda!
Về đại lý đội giá lên toàn 6x. Đúng tâm lý cận cao cấp của VN rồi á kkkkk.
Chỉ điện thoại người ta mới ko thích nhỏ thôi. Chứ chỉ cần có chữ SH là auto sang, auto cao cấp. Đại lý cũng auto nâng giá. Chả qua nâng quá ít ai mua chứ ko phải là tâm lý ko thích. Ra giấy cũng tầm 65 hoặc hơn rồi
Bản trắng phối màu ổn quá. Hi vọng nó mang lên con SH 2017 luôn. Khỏi mất thêm mấy củ đi sơn lại.
@thanh_nhan Hehe, mình cũng có con SH2017 phải đem ra ngoài sơn bản sport mất 2 củ. Trong head nó hét trên 5 củ, còn nếu bản sport sẵn thì nó chênh gần 6 củ. Thôi ra ngoài cho rẻ bác ah, hihi!.
@thanh_nhan mình thấy màu trắng bản cũ đem sơn lại nhìn còn đẹp hơn
Vthanhle
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho hỏi mua ở đâu để được giá này? Các Head toàn bán chênh tận 6-7 triệu tại HN thôi.
giá tại HN ra biển gần 70 củ
CuBaoLam
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có bán đúng giá đếu bao giờ đâu mà đăng giá làm gì nhở
vkhanh157
ĐẠI BÀNG
6 năm
@MoNoJi ưa giá đề xuất thì qua Yamaha mà mua 😃 nhiều xe thấy nó bán còn thấp hơn giá đề xuất trên web
@palmtj27 Bó tay, hèn gì tụi nó làm giá là phải.
@MoNoJi bác ơi giờ bác thấy bất hợp lý bác có quyền ko mua mà? cửa hàng có ép bác mua đâu ? bác ko mua winner thì bác qua Yamaha mua Exciter để dc làm giá 5-7tr, bác ko mua Lead thì bác qua Yamaha để dc làm giá 3-4tr , bác ko mua RSX thì bác qua Yamaha mua sirius 😆 thị trường tự do giá cả thị trường mà bác . có cung có cầu - cầu tăng mà cung ko đủ giá sẽ tăng và trên site của Yamaha hay honda là người ta ghi "giá bán lẻ đề xuất" ko phải "giá bán lẻ" nhé.
@MoNoJi muốn lấy 1 chiếc xe bán chạy về bán phải èm theo mấy chiếc bán ế, bởi vậy bán chạy giá cao để bù lỗ cho bán ế, đó là chiến luoc kinh doanh của ngta nên mình phải chịu thôi vì chỗ nào cũng vậy.
Điện thoai bây giờ bão hòa rồi nên ko có tăng giá, chứ lúc trước mình làm bên Nokia thời 6300 mới ra có người phải bỏ ra hơn 500k - 800k để mua nó, vì khi cty nhập hàng muốn nhập 1 con 6300 kèm theo mấy con Nokia khó bán khác.
duco2
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chả thích con này cơ mà honda bây giờ mơi phối màu giống em này của mình
Đừng bao giờ đăng giá "đề xuất" của HEAD 😁 bao giờ bán đúng giá mình đi đầu xuống đất 😃
@Sr_9x Ra mua con pcx ấy, giá thấp hơn đề xuất luôn.
Bà chị minh đi con này mà hơi cao so vs bà, cốp nhỏ. Nên bà định bán du mới đi chua được 1 năm.
Cảm giac lái thì ok
Mấy mẹ, mấy thím chưa bao giờ đi SH mode nói như đúng rồi. SH mode gầm nó 765 nặng 118kg. SH thường 799 nặng 136kg. Nam giới 1m65 mà chống chân SH mode còn không hết cả bàn chân. Muốn chống hết cả bàn phải 1m70 trở lên. Việt Nam bao nhiêu người nữ được 1m70, cân nặng trên 60kg.

Ở thành phố, Nhà thì nhỏ đa số không có sân, lại hay ngập, làm nền thì cao, bãi để xe khi đi làm siêu thị thì để san sát. Tới hồi dắt xe vào nhà thì dắt không nổi. Hết kêu chồng, không có chồng lại kêu cha, già thì kêu con, không thì nhờ hàng xóm.

Nếu nói hợp nhất với nữ chỉ có Vision.
secretboy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@shrelax84 Bởi vậy nên ra đường toàn thấy vision. Riêng nhà e có 2 chiếc
@shrelax84 Grande nhé thím. Đẹp, nhẹ, dễ dắt, lướt, cốp rộng.
@shrelax84 ngồi thụt lùi ra đằng sau thì sao mà chống chân =]] chịu khó quan sát mấy thím ngồi xe đi họ đều ngồi phía mũi yên để chống chân cả . nhìn qua vépa cao lều nghều họ còn dắt còn chống dc =]] co2n mấy chị 40 cân cao 1m55 trở xuống hẵng chạy vision =]]

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019