Honda Việt Nam chuẩn bị ra mắt Winner X phiên bản mới?

MinhTriND
15/8/2020 17:21Phản hồi: 181
Honda Việt Nam chuẩn bị ra mắt Winner X phiên bản mới?
Trên trang fanpage chính thức, Honda Việt Nam vừa qua đã đăng tải một đoạn video ngắn úp mở về mẫu xe mới sắp được họ giới thiệu vào ngày 22/8 tới. Thông qua những hình ảnh lấp ló xuất hiện, nhiều ý kiến cho rằng rất có thể mẫu xe sắp được trình làng chính là phiên bản nâng cấp của Winner X. Nếu sự thật đúng là như vậy thì bản thân mình cảm thấy hơi bất ngờ bởi lẽ, Winner X chỉ vừa được Honda Việt Nam công bố hồi khoảng tháng 7 năm ngoái, tức nghĩa là chỉ mới hơn 1 năm.

Kỳ thực, hiếm có mẫu xe nào ở Việt Nam của Honda có bản nâng cấp sớm như vậy, ngoại trừ việc doanh số không như ý muốn. Mặc dù sở hữu thay đổi đáng kể về mặt ngoại hình lẫn các trang bị, song Winner X có lẽ vẫn chưa làm người dùng hoàn toàn ưng ý. Xe vẫn sử dụng chìa khoá cơ, phần xi-nhan thiết kế gây tranh cãi và ống xả phụt thẳng khói vào mặt của người đi phía sau là một trong những điểm không thể không nhắc tới.

Kể từ khi được ra mắt, Winner X cũng được cập nhật khá nhiều các phiên bản màu sắc, và có lẽ nổi trội hơn cả về mặt truyền thông chính là phiên bản đặc biệt đánh dấu một bước tiến mới trong lịch sử phát triển của dòng Winner nói chung khi Honda công bố đại sứ cho thương hiệu xe côn tay này là rapper Đen Vâu. Ở thời điểm này, mọi thứ vẫn chỉ dừng lại ở mức đồn đoán và sự thật chỉ được “phơi bày” sau sự kiện ngày 22/8. Anh em có dự đoán hay nắm được thông tin gì thì đừng quên chia sẻ bên dưới nhé.
181 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thành BMT
TÍCH CỰC
4 năm
Vừa ghé vnreview và techz, 2 bên đấy cũng cho nhận định tương tự. Có lẽ Honda đang nóng mắt trước sức ép thành công của Exciter nhà hàng xóm. Hi vọng bản mới đủ sức hút để người dùng có thêm lựa chọn.
P/S: mà Winner thành công thì đại lý lại chém giá như bên Exciter thôi. Ko nghĩ đến thì thôi, nhắc đến lại muốn văng tục😠😡
Caribou
ĐẠI BÀNG
4 năm
@A0kiji Không biết chạy thế nào, mỗi khi có người đi nhanh lướt qua nghe tiếng động cơ, nhôn sên,... của con Ex vẫn cứ phê hơn Win, cảm nhận cá nhân 😁
@A0kiji Công nhận cái ống xả md thiệt nó cứ phụt vào mặt bị mấy lần. Lúc đó định mua mà thấy thiết kế ghét quá. Giờ ra con mới ko biết có ngon hơn ko
Fibbo
TÍCH CỰC
4 năm
@yokykaka Ko bao giờ nhé, xe bán được nhiều auto tăng giá. Ko mua thì mua xe khác thôi, vì giá ở cửa hàng bọn honda đâu có làm chặt đâu
@Caribou chắc bác gặp thằng chạy ex biết cưng xe. chứ tui gặp 10 chiếc hết 7 chiếc nghe tiếng sên ác tiếng máy. nhân tiện nếu đi côn tay xài sên tfx phốt cao su và chịu khó vệ sinh tăng sên kỹ chút thì đi êm ru.
Cúp ống xả xuống đê
@Bạn và 500 Anh Em T từng nghĩ là honda thiết kế thiên về trung niên, nhưng con xe này thiên về trẻ trâu nhiều hơn,
@Bạn và 500 Anh Em sao bọn đại lý bán xe và người mua xe ko mua và gắn đầu phụt cụp xuống cho khách luôn nhểy! tui thấy bọn nó toàn độ cái ji đâu ko, cái cơ bản nhất lại pass. nghĩ mà chán. tui lúc cb đi mua là đặt shopee trc cái đầu phụt vs bugi idridium r.
duynm
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Bạn và 500 Anh Em Rẻ mấy cũng không mua, vì quá thành kiến với cái.... ống xả, Dừng đèn đỏ mà nó cứ phang thẳng mặt, !@$%$#@!! muốn đốt cái xe.
Trác Nhân
ĐẠI BÀNG
4 năm
@duynm chuẩn luôn cái xe nhìn đẹp mà cái ống bô thiệt là md, cái thằng thiết kế ống bô bị yếu sinh lý hay sao mà cứ khoái phụt vào mặt người khác thế k biết
Đúng là doanh số ko như kỳ vọng, ngoại hình chán quá.
lordzedo
TÍCH CỰC
4 năm
@Khoa Monster vãi cả kiểu dáng của Rai là chuẩn mực của xe 150cc, thiết kế dòng Hyper underbone nó dị vãi cả ra, chẳng mấy ai dám chơi mà kêu chuẩn mực, chuẩn mực mà không ai mua ngoài mấy anh rắc xing boy à...bản thân tôi thấy thiết kế mấy dòng hyper underbone siêu xấu, ngồi siêu dị, không đẹp bất cứ một điểm gì
dungku
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lordzedo cái này đồng tình với bác. Thẩm mỹ với kiểu dáng là do cá nhân chứ đâu ra kiểu quy chụp là rai chuẩn mực cho 150cc. Đi làm đi học đi loanh quanh thì underbone thông thường như Ex hay winner thế hệ 1 nó sẽ phù hợp vs mỹ quan nhiều người hơn vì ko bị soi xét quá đà. Còn đội racing boy mất dạy thì xe nào cũng xuất hiện chứ chả cứ là winner, rider hay ex. Mình cũng vẫn ko nuốt dc dáng hyper underbone của raider sau bao năm ra mắt
@dungku Kiểu dáng hyper-underbone ra đời lâu hơn bạn tưởng đấy, còn ex với win sau này hãng chế lại cho hợp với thị hiếu dân ĐNA thôi.
dungku
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Khoa Monster Bác đang làm lệch đi cái ý nói của em đấy. Bên trên em ko nói câu nào là hyper underbone ra rời sau hay ra đời trước mà bác nhét chữ vào miệng em vậy? Với cũng đang tranh luận về việc phù hợp thị hiếu số đông và phù hợp với nhiều kiểu người/công việc và dáng underbone nó hơi kén người ta lựa chọn cho việc sử dụng lâu dài (theo quan điểm của em và nhiều ace làm đa ngành nghề em biết)
anhbetong
TÍCH CỰC
4 năm
lội nước về cái là sửa tốn tiền lắm luôn
@hoctrodatquang xe nào chả vậy
vẫn thua exciter thôi, yamaha vừa update exciter ngon kinh, sau thêm hai cái abs nữa thì càng bá
@hiệp sĩ kanzaki Ex mới ra rồi à bác
@hiệp sĩ kanzaki update màu tem ah =]]
@hiệp sĩ kanzaki Nội cái ống xả phà thẳng vô mặt người ta là thấy thua rồi
Trác Nhân
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ZzCapuchino bác nói đúng, vì ống bô mà bị đánh đồng với trẻ trâu đấy bác ợ
Lên abs với có smartkey là ngon
xe này xấu
@caffeinezzZ 150cc mà làm cái mặt nạ to oành. Chỉ hợp với thị hiếu thích hàng to của VN 😁
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
@caffeinezzZ Xấu dị 😁
ChipHero
TÍCH CỰC
4 năm
Nhìn cái mâm kia là winX rồi. Ko biết nâng gì đây? Có khi nào thay tem ko
ChipHero
TÍCH CỰC
4 năm
@Phúc_Nguyễn_1996 Nâng đi đâu nữa =))) hay làm trái to như Su
@ChipHero máy của chiếc supra gtr 150 bên indo đó bác, chiếc đó là winner v2 (ko phải winner x)
ChipHero
TÍCH CỰC
4 năm
@Phúc_Nguyễn_1996 Máy con đó có thay đổi j đâu ta
/ à có nâng cấp nhẹ gần 1HP
@ChipHero Mình đoán hoặc nâng cấp động cơ, smartkey. Thiết kế và mâm thấy vẫn như củ
Lúc ra mắt thì thấy đẹp ra head xem tận mắt thì chán không muốn nói nữa.
Thằng bạn mua và giờ nó nói đó là sự lựa chọn sai lầm nhất năm của nó.
@trantrungkien.ct Chuẩn đấy, nhìn trên hình rất đẹp, kể cả xe đấy chụp lên nhìn cũng rất đẹp nhưng nhìn ngoài thì chán vê lờ.
Caribou
ĐẠI BÀNG
4 năm
@trantrungkien.ct Nhiều khi nhìn xéo xéo thấy hao hao giống NVX, nhìn thẳng chính diện hao hao Vario, nhìn ngang hao hao Ab. Cũng không biết hết ý tưởng hay do định hướng thiết kế của Honda.
Gioan Dinh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@trantrungkien.ct sao v bác, do động cơ xe hay thiết kế xe k đc ngon
@trantrungkien.ct công nhận, xon X này xấu bỏ sừ ra chứ đẹp cái gì. trông béo béo cục mịch, Túm lại quan điểm cá nhân là xấu, ko thích = đời cũ
@Gioan Dinh Thiết kế bạn và một số thứ khác quá tệ như chìa khoá chẳng hạn.
Cái ống xả là khó chịu rồi.
Chắc update lên xs hoặc xs max 😂😂
lucky0511
ĐẠI BÀNG
4 năm
Các bạn cứ chê honda nhưng kỳ thực nó rất chịu lắng nghe và thay đổi theo ý kiến người dùng.
@lucky0511 Đúng. Honda luôn chiều và fix theo ý muốn ng dùng. Còn Yamaha thì đéo 😆
ChipHero
TÍCH CỰC
4 năm
@lucky0511 Chẳng qua là đặt hi vọng vào dòng này nhiều mà kết quả ko như ý muốn, nên lắng nghe để hoàn thiện hơn nhằm đánh bại ex
@lucky0511 Nghe cái éo! Xe sau này nuốt luôn cái công tắc đèn bực mih vl! Nói cho mà nghe! Honda luôn tìm cách ăn bớt vật tư! Khi cái công tắc đèn, có năm thì ăn luôn chống nghiên! Phanh thì mặc định 2 piston còn 1 piston! Xe đời sau trọng lượng luôn thấp hơn là rõ ràng rồi!
Trác Nhân
ĐẠI BÀNG
4 năm
@NTN.PF thằng thiết kế bị yếu sinh lý nên khoái phọt thẳng vào mặt bác êy haha
Tung giá 1 đại lý bán giá 2 xong sale off giá 3 😆)
yilka
TÍCH CỰC
4 năm
Giảm giá đó, Honda định sock người dùng 😆
Mình đang chạy Ex nhưng thấy ngoại hình của Winner x vậy là ok rồi, ngoài việc fix cái đèn xi nhan và cái bô thôi, thêm smartkey nữa thì cũng ko có gì phải sửa nữa. Ex đã ăn sâu vào người dùng khá lâu rồi, winner muốn có chỗ đứng thì phải làm con xe ăn đứt ex mà giá rẻ hơn thì may ra mới bán chạy đc
@Scorpius DLord Đi Winner ồn hơn Ex. Đi lúc khuya đường vắng cảm thấy khó chịu vì tiếng ồn từ máy vọng lên cộng với tiếng sên. Mình thấy đây là điểm khác biệt dễ nhận thấy nhất khi so Win với Ex, đi ex hầu như chỉ nghe thấy tiếng sên xèo xèo thôi. Ex đời đầu tới giờ đều thế.
lolzland
ĐẠI BÀNG
4 năm
@zer0_7 Nhà có winner bản cũ với X, công nhận chiếc X thời gian sau ồn vãi
@zer0_7 Hình như bạn này nói...ngược! Xe ex dộng nồi, sên kêu! Cổ xe cũng kêu lục cục!
Trác Nhân
ĐẠI BÀNG
4 năm
@zer0_7 tui không thích ya nhưng tui đồng ý với bác là con ex chạy ngang qua người là không nghe tiếng máy chỉ nghe mổi tiếng sên trừ khi nó chạy với tốc cao còn chạy tầm 40-50 thì chạy ngang nghe rất nhỏ
cdang
TÍCH CỰC
4 năm
Xe này bán ko chạy nên dc làm mới, thay đổi kiểu dáng với giảm giá liên tục nhỉ....
Hóng sờ Ngu key !
Năm trước tháng 7, giờ tháng 8, là 13 tháng vậy mà gần 1 năm là sao?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019