Honda Việt Nam phát hành Wave RSX 110cc 2017 với tem và màu mới, bảo hành 3 năm hoặc 30.000 km

Trung Dt
9/11/2017 16:44Phản hồi: 96
Honda Việt Nam phát hành Wave RSX 110cc 2017 với tem và màu mới, bảo hành 3 năm hoặc 30.000 km
Honda Việt Nam vừa phát hành phiên bản Wave RSX 110cc cho năm 2017 với màu sắc và bộ tem xe mới. Có tổng cộng 3 lựa chọn phiên bản xe khác nhau ở trang bị phanh và vành xe cùng 4 kiểu phối màu sắc mang phong cách thể thao khoẻ khoắn gồm xanh dương, đỏ, trắng và xám đen. Honda cũng tăng thời gian bảo hành từ 2 năm lên 3 năm hoặc 30.000 km (tuỳ điều kiện nào đến trước).

Dù có sự khác nhau giữa cách phối màu nhưng cả 4 phiên bản đều có một lựa chọn tông màu chủ đạo là đen. Honda sử dụng trong hầu hết các thành phần của dàn áo ngoài, đáng chú ý là phần bửng hai bên màu đen cho mọi phiên bản (chỉ khác phần tem. Các màu sắc còn lại trong từng phiên bản tập trung vào một phần chắn bùn bánh trước và yếm xe tạo kiểu dáng chữ V phía phần đầu.

Trên tem xe mới, Honda sử dụng logo RSX có tạo hình 3D, được trau chuốt với những nét nghiêng sắc nhọn, tạo ấn tượng và dấu ấn thể thao. Bên cạnh đó, việc sử dụng phong cách graffiti cho logo càng khiến mẫu xe toát lên vẻ ngoài hầm hố và tăng thêm hiệu ứng về mặt thị giác.

Cũng trong đợt ra mắt này, Honda cũng ngừng phân phối phiên bản Wave RSX 110cc sử dụng chế hoà khí và chỉ tập trung vào công nghệ phun xăng điện tử PGM-FI. Có lẽ sự lựa chọn của khách hàng kể từ khi phiên bản Fi được ra mắt đầu năm 2014 đã phần nào khiến hãng quyết định từ bỏ phiên bản xe sử dụng bình xăng con.

Wave RSX 110cc có giá bán không đổi cho hai phiên bản vành nan hoa với phanh cơ và phanh đĩa lần lượt là 21,49 triệu và 22,49 triệu. Riêng phiên bản vành đúc phanh đĩa tăng giá 500.000 đồng là 24,49 triệu.

Nguồn: hondaxemay
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đánh giá sự tích cực của Honda VN giai đoạn gần đây trong việc dán tem mới cho xe mà không tăng giá như trước đây.
to hoang 996
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngoài lề cái. Nên mua ex hay winner ae. Đang góp lúa
@to hoang 996 hai con khác phân khúc mà bác, một con 50, một con 3x, sao đi so dc
namduc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@to hoang 996 Mua wave đi nó cũng giống win thôi mà
quanbau
ĐẠI BÀNG
6 năm
@abc_8989 vãi cả khác phân khúc 😆
@abc_8989 Làm marketing định vị kiểu này chắc tiêu 😁
hoangnt_91
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngoài lề cái: có ai biết thông tin gì về ab 2018 chưa nhỉ? Sao gần hết năm mà chưa thấy mẫu mới của ab thế nhỉ
@shinichi_11_11 Bản 2015 đen mờ đến giờ vẫn là bản mình thấy đẹp nhất
Nhưng mà đợt tháng 3 ra head hỏi báo 62 củ khoai riêng xác
Nên đành dắt con 2017 về :eek::eek:
@tieungaoonline Giá đó mua sh mode chạy ngon hơn. Ra ngoài vẫn có dịch vụ sơn đen mờ và dán tem giống y hệt xe trong hãng. Thích thì cứ ra ngoài sơn đi bác
@shinichi_11_11 :oops: cái con sh lùn đấy xấu vch, mà mình là thằng rất bận nên làm gì có time đi sơn với sửa đăng kí
@shinichi_11_11 Câu trả lời của bác nói quá rỏ điều đó chỉ trong vòng "Một Năm" Doanh Số của Winner đã sấp sĩ Một Nữa Exciter, đối với một mẫu xe "mới ra mắt" và mẫu "mười năm tuổi" thì đó là sự Thành Công.
Hơi lạc đề một chút, bác nào rành xe cho em hỏi chút. Có con nào giá tầm như em nó mà xe đầm, khỏe 1 chút không ạ.
Trước em đi Future đời đầu, thích lắm, sau hỏng đổi xuống wave cá rồi rsx, thấy xe nào cũng nhẹ, đi ra đê gió sông thổi chỉ muốn bay, ghê vcl.
Vẫn thích future đời đầu nhất,máy bền giã man. Cơ mà cốp bé quá, để cái áo mưa cũng khổ ạ.
@vanmaitrangchu Bác ở đâu? Ở thành phố thì tới những cửa hàng uy tín thì không phải lo khoản phụ tùng đâu bác. Axelo chỉ có cái baga trước là có khi còn khó kiếm.
@vanmaitrangchu Nếu kêu do dàn nhựa thì hình như là có cái bị cái không, còn máy xe thì ngon lành bác
@BillyTheKid96 Em ở Việt Trì, Phú Thọ bác ạ.
@vanmaitrangchu Ngoài nớ thì em không rành bác ạ. Nhưng linh kiện cho Axelo giờ cũng không thiếu j đâu, bác cứ tìm hiểu đi.
Chúc bác rước được cái xe vừa ý 😁.
MyNgoc1998
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ko mua con này đâu, mua janus hay vison thui
@MyNgoc1998 2 phân khúc giá khác nhau, loại xe cũng khác nhau, liên quan gì b o_O
MoNoJi
CAO CẤP
6 năm
Cho em hỏi ngu tí bây giờ phải là wave 2018 chứ các bác nhỉ 😁 tháng 11 rồi mà còn ra xe cho năm 2017 :eek: ?
Chổ mình lũ lut mấy ngày nay, xe đi qua vùng ngập nhưng chưa chết máy, giờ khô rồi có nên đem ra hãng kiểm tra không anh em?
@hungphamheroin Bạn đi xe ga hay xe số, nước ngập tới đâu anh em mới biết đường tư vấn.
- Xe số thì thay nhớt máy là ok.
- Xe ga đi đường ngập tốn tiền nhiều hơn: thay nhớt máy, nhớt lap, bung nồi vệ sinh xem nước có vào không (mình bị nước vô nồi 1 lần)
Nếu bạn kỹ thì cứ mang ra hãng kiểm tra cho chắc ăn
khanhpro03
ĐẠI BÀNG
6 năm
AB năm sau mới thêm màu nhé. Có phải điện thoại đâu mà mỗi năm ra 1 mẫu. Mà cái xe đó xấu từ trong trứng nước rồi quan tâm chi vậy. Thiết kế cũng cực dốt.
Con này đi vòng quanh TG nè.
@TACOMPUTER Sai! Con đi vòng quanh tg là con rsx 2009 images.jpg
@khang81nguyen Ý mình là RSX đo bạn
😔về cơ bản là thiết kế RSX bây giờ xấu thật, tưởng nó đổi cho cái thiết kế dàn nhựa chứ
@tieungaoonline thay tem để nâng vòng đời lên thêm tí nữa, kiếm chác thêm tí. chứ thay dàn nhựa lại phải đổi luôn dây chuyền lắp ráp, tốn kém cho họ lắm 😁
@thedeath1883 :D:D năm ngoái phụ huynh cho đổi xe
Lúc đầu tính lấy con RSX cho đồng bộ với con RS 2006 đang đi 😕
Và ý phụ huynh là thích kiểu RSX đời đầu to kiểu Future ngày trước :eek:
Nhưng ra xem xe thì xấu vch , chả khác méo gì còn RSX năm trước :eek:
Giá xác bản Full option (do quen với việc đi bản đầy đủ, các tiện ích an toàn rồi) đội giá lên cũng 27 củ khoai
So sánh giá thì gần bằng con Future 125 (mà con Fu đi khỏe hơn, ko bị đội giá) có 3 chục :D
Mà con Future lại gần bằng con Vision 33-34 gì đó (Thế nên giờ chắc Fu mới ít người mua)
Thế nên đành ngậm ngùi chờ tháng 3 vừa rồi dắt con Airblade Đen mờ về(xác 46.5) vào biển thành hơn 5 chục (nói ko với inox, dán, phủ ... và phụ kiện linh tinh)o_O
Mà đến giờ mới bò ra đường dc có tổng cộng hơn 700km (toàn đắp chiếu, đi wave 2006 cho đỡ xước sơn)
Tính ra tiền khấu hao cũng hơi bị cao :D:D:D
Bản màu đen có tem xanh chuối nhìn đẹp quá. Tr định mua con này nhưng bị hét giá lên gần 30 triệu cho chiếc xe số cơ bản, chia tay luôn.
@takun92 bản full option , đk HN hoặc HCM thì cứ phải gần 30 củ mới đủ ra biển
Jeff Bezos
TÍCH CỰC
6 năm
@takun92 Mua tháng 11 năm ngoái giá 28.5 bản full màu xanh biển
tunglears
ĐẠI BÀNG
6 năm
@takun92 mình cũng mới lấy màu xanh chuối chủ nhật vừa rồi, bao giấy tờ là 27,955 ở Hà nội nhé, nhìn đẹp lắm bác ạ, đi cũng ổn nữa 😁
@tunglears Bác mua ở đâu thế ạ, e chạy nội thành nhiều cũng sợ xe ga định làm 1 e này về
Tem xấu. hầu hết mua về đều phải làm lại tem
xe số của Honda tk xấu vãi n
dòng Wave có đời Rsx 2011 trông tạm ổn
Xe chỉ cần đổ ngang 1 cái là tay thắng cong weo, dẻo thấy ghê. Cổ bô lủng, để chân cong. Côngnhận pha loãng thật. Mà phải làm vậy thôi, tiền mất giá ko làm vậy sao sống.
huynhtam4404
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cosmos47 Cười ko nhặt được mồm với bác, nhưng bác nói chuẩn thật
nipponx
TÍCH CỰC
6 năm
sáng nay thấy con aruco của ya đẹp hơn nhiều họng rót xăng trước, kiểu này vision ko có cửa😁
@nipponx thật á? So doanh số thì quả thực toàn bộ xe ga của Ya ko còn nào đọ nổi Vision
nipponx
TÍCH CỰC
6 năm
@O.R.A.N.G.E đang nói kiểu mới ra thôi bn ak, từ giờ sẽ thấy nó đẹp hơn vision ,còn chuyện khác don't care
@nipponx Con này thấy ra cũng lâu r chứ nó có mới đâu nhỉ, mà ít gặp nó hơn cả Grande, Janus
tuyen000
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không giải quyết vấn đề gì ngoài việc thông báo “ cả nhà ơi em có bộ quần áo mới, nhưng em vẫn là em, vẫn bẩn tính như ngày nào”
victorjr
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đời đầu, phối các họa tiết với các đường nét bản rộng, các đời sau thì kẻ thêm các đường song song bên trong thế là ra tem mới :v :v
Wave cũng bền đấy, mà HD trượt giá ghê thật lên tới 25 củ cho 1 e rồi
Buddy112
ĐẠI BÀNG
6 năm
màu đen kia nhìn đjep quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119