Honda Việt Nam ra mắt Vision 2015: thêm màu sơn đen mờ, đỏ đậm và vàng, giá 29,99 triệu
Trung Dt
4 năm trướcBình luận: 374Lượt xem: 147.797
374 Bình luận
Ai mua mặt. nạ SH ko mình bán lại cho. Mới gắn xong thấy xấu cả xe
Anh em cẩn thận Vision 2013 tắt máy khi đang chạy/ qua đường/ dừng chờ đèn đỏ.
thông tin: tinhte.vn/threads/nghiem-trong-vision-2013-2014-loi-tat-may-rat-nguy-hiem.2518836/#post-46028876
Chào các bạn, mình lập topic này nhằm tham khảo ý kiến mọi người về 1 lỗi rất Nghiêm Trọng của HondaVN về chiếc Vision 2013-2014 (Vision cũ - Vision đít bầu).
Theo như mình biết từ những người dùng Vision của HondaVN và qua bạn bè, đồng nghiệp cùng cty thì chiếc Vision 2013-2014 này có lỗi rất nghiệm trọng, có thể ảnh hưởng đến tính mạng người sử dụng, đó là tình trạng XE ĐANG CHẠY THÌ TẮT MÁY, ĐỀ VÀ ĐẠP LẠI ĐỀU KO DC TRONG VÒNG 5-15MINS.
Nhiều tình huống cuc kỳ nghiêm trọng đã xảy ra như: đang giảm ga qua đường, dừng chờ đèn đỏ, đang lưu thông...
Mình và bà chị mình đã nhiều lần phản ánh với Hondavn cũng như các đại lý mà mình mang xe đến sửa chửa (PTien No Trang Long, Bình Thạng) nhưng vẫn không hết bệnh và nhân viên trưởng cố tình giải thích loanh quanh cũng như khắc phục không dc. Cụ thể: xe chị mình mới 7000km và được 1 năm thôi, nhưng đã bị xé gần hết giấy bảo hành (hiện tại chỉ còn 1 tờ - trong khi BH xe phải đến 20.000km).

Anh em trên diễn đàn có ai khac phuc dc tình trạng này chưa? nếu không để người nhà, nhất là chị em phụ nữ đi xe này thât ko an toàn tý nào.
Như bên Mỹ là Honda phải triệu hồi xe rồi, còn ở cái xứ sở Thiên đường này sống chết mặc bây. Mua 1 chiếc xe mà đang lưu thông bỗng dưng tắt máy giữa đường thì quá là nguy hiểm vậy mà không thấy động thái gì của HondaVN.
Qua topic này cũng mong các nhà báo nằm vùng viết về vấn đề này của HondaVN để người dân biết mà tránh xa.
Con này là con ghẻ của SH, nên ko mua

Send from my Iphone 6s plus
@congalete có tiền mà mua ko mới là vấn đề😁
Nhìn đẹp quá chừng vậy :3 Đang dùng đời 2013, chắc phải gom tiền lên đời quá thôi :3
Exiter thần thánh bị làm giá sao các thánh chẳng nói gì hết ta, thằng nào hot thì thằng đó làm giá thôi. Việt Nam là vậy chứ chẳng riêng gì thằng nào
Định rước em này đen mờ...
lên HEAD Lê Kim Long, Quận 7 hỏi xong, giá bao hết là 38,5t... :confused::confused:
chắc mốt hết hot giá mềm lại mà
vâng, vẫn là màu mới 😁:D:D
Định mệnh bọn làm giá :p
đang chạy mà ngừng là lỗi nặng, cứ đem con xe lên head mà mình mua sau khi honda vn đã chối bỏ trách nhiêm ( nó chưa bao giờ nhận lỗi toàn đẩy trách nhiệm vè phía người tieu dùng - tức người tiêu dùng ngu nên không biết xài ) đốt luôn rồi quay clip cho nó sợ, còn hơn cố đi có khi mât mạng.
@gaconhung Chia buon cung bac.may thang head no chi muon ban cho nhiu xe co tien nhiu xe hư roi dem lai sua thai do phuc vu nhiu cho thay ma soi máu.
Lạ nhỉ, sao Honda lại để làm giá như thế. Mình mua 1 con Vespa giá niêm yết bao nhiêu, ra trả đúng bấy nhiêu, ko lệch một đồng. Mấy ông quản lý, lãnh đạo của Honda đâu hết rồi?? hay cứ làm ngơ ngậm miệng ăn tiền nhỉ???
Phần lớn mua tay ga lần đầu đều bị thuốc gắn thêm này nọ. Nhớ hồi 08 mua con SCR vịt bầu cũng bị thuốc tá lả, sau 1 thời gian đều bỏ hết. Sau này mua khôn ra, cứ đem xe về, nghiên cứu, cái gì cần ra tiệm gắn, rẻ hơn háng nhìu.
em ở Phú Nhuận, dự vài hôm rớc VI về, mấy thím biết HEAD nào ở Phú Nhuận hay các khu, quận lân cận có giá tốt không chỉ em với ạ...
Hôm nay em vừa đi lên biển cho em nó. Tổng thiệt hại đến khi lăn bánh được hợp pháp là 33.990.000đ
@Ngtrunghai8x thím ở đâu mà giá thơm thế ????
@gomzayta Hà Nam bạn ơi
Muốn cho tui head không làm giá nữa thì truy thu bao nhiêu phần trăm tren giá bán gốc về cho Nhà Nước ,căn cứ bản số xe và hóa đơn đó bán ở thu thêm thuế thu nhập doanh nghiệp của head ...
Mua xe cứ nghe tui head cứ thấy những gì tui nói cho xem nhưng không lấy chỉ mua xe có gì ra chợ Tan Thành làm nhớ dẫn theo thợ quen biết xem hàng
chỗ em 33,5, được không các thím
cũng xêm xêm nhau thôi bác ah. tầm đó xúc thôi. nhưng nhớ đừng để bị như e nhé. hi
có tiền độ thêm cái mặt nạ SH cho ngầu. mặc cả đc đấy bác ah
Các bác cho em hỏi, tình hình là em đang tính mua em này cũng mấy tháng trc nhưng chưa có đủ $ giờ cũng hòm hòm rồi mà lại ra thêm màu mới nên các bác tư vấn giúp e, xe thì mua cho vợ nhưng thỉnh thoảng e cũng đi ké( tại e có xe số rùi ạ) ko biết có nên mua màu đen kia ko ạ( ý em là màu nào cả nam và nữ đi đều dc ây ạ?), mà màu vàng ngoài nó có đậm như trên này ko ạ? giá cả ra sao nữa? chứ e thấy có bác bảo giá bị làm tới 37tr chắc e mua AB hay lead còn hơn ạ?

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019