Honda VN ra mắt Blade 110 2017, mặt nạ thiết kế lại, tem mới, khí thải EURO 3, giá tăng 500 ngàn
El Ku
5 nămBình luận: 156
Honda VN ra mắt Blade 110 2017, mặt nạ thiết kế lại, tem mới, khí thải EURO 3, giá tăng 500 ngàn
Nhằm mang đến diện mạo ấn tượng hơn cho chiếc xe số tầm thấp Blade 110, Honda Việt Nam đã tung ra bản nâng cấp nhỏ 2017 với một vài thay đổi ở thiết kế và động cơ đáp ứng tiêu chuẩn khí thải EURO 3. Đặc biệt, Blade 2017 còn có chế độ bảo hành mới, 3 năm hoặc 30.000 km thay vì 2 năm hoặc 20.000 km như trước đây.

Về thiết kế, phần mặt nạ trước được làm mới với nhiều nét cắt độc đáo, tạo phong cách nổi bật và thể thao hơn. Ở phía sau, đuôi xe sở hữu tay nắm mới, vuốt nhọn hơn so với trước đây. Honda Việt Nam còn bổ sung thêm màu đen xanh mới cùng tem xe thiết kế lại trên tất cả các phiên bản, logo Blade tạo hình 3D cho cái nhìn sắc nét và nam tính. Bộ tem mới trên Blade 2017 được chia thành 2 loại, một loại tem bóng dùng cho 2 phiên bản phanh đĩa và phanh cơ vành nan hoa, còn một loại tem mờ với logo 3D sẽ được sử dụng cho bản phanh đĩa vành đúc.

Khối động cơ 110 phân khối, làm mát bằng không khí trên Blade 110 2017 vẫn tương tự như phiên bản cũ, tuy nhiên Honda đã cải tiến để đáp ứng tiêu chuẩn khí thải EURO 3 nghiêm ngặt sẽ có hiệu lực vào đầu năm tới. Khối động cơ trên Blade 110 2017 có công suất cực đại 8,3 mã lực tại 7.500 vòng/phút và mô-men xoắn cực đại 8,7 Nm tại 5.500 vòng/phút. Hộp số là loại số tròn 4 cấp.

Honda Việt Nam cho biết sẽ bắt đầu bán Blade 2017 từ ngày 9/1/2017 với giá cao hơn 500 ngàn đồng so với trước đây. Cụ thể, bản Tiêu chuẩn (phanh cơ, vành nan) với 3 màu đen đỏ, đỏ đen, trắng đen giá 18,6 triệu đồng, bản Tiêu chuẩn (phanh đĩa, vành nan) với 3 màu đen đỏ, đỏ đen và trắng đen giá 19,6 triệu đồng, bản Thể thao (phanh đĩa, vành đúc) với 4 màu đen đỏ, đen vàng đồng, đen xanh và đen trắng giá 21,1 triệu đồng.

1.jpg 2.jpg 3.jpg 4.jpg
Nguồn: Honda VN
156 bình luận
winhchou
ĐẠI BÀNG
5 năm
😆 vãi honda
Nhìn đỡ lai sirius rồi đó nhưng đằng sau y như đuôi fu neo 😁. Con này cao hơn wave alpha, đi ổn hơn ko thì ko biết.
HacYLang
TÍCH CỰC
5 năm
@BlackBerryz không phải đèn sau y như đuôi Future Neo mà là đèn Fu Neo tiêu thụ ko hết, đem gắn qua con này :p
trungetv
ĐẠI BÀNG
5 năm
😁, khác chỗ nào thế các bác
l3nghl
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang chạy phiên bản 2015, lâu lâu kéo với mấy thằng sirius bị bọn nó bỏ hoài =))
JinDo012
TÍCH CỰC
5 năm
@Tú Chanel si 110 so với wave 110 thì si ko có vé về độ đầm chắc rồi, đó là từ hồi nào giờ rồi. Con blade chẳng qua là thay dàn áo con S110 thoy - theo mình nghĩ là vậy.
@LMinh Tiến Máy si fi 114cc chạy rất êm chỉ nghe tiếng pô, depa thì khỏi bàn nước hậu rất tốt ăn toàn tập wave fi , còn con blade này leo lên chạy nghe 2 thứ tiếng tiếng pô và tiếng máy hú ngay cả số 4 chạy 40km/h trở lại nghe tiếng hú lên tốc cao hơn tiếng gió nó át tiếng hú . phần đầu xe đánh lái nặng và quơ hơn wave fi khá nhiều
Blade mà chạy hơn si fi thì ko tin được
Đấy là mình đã chạy qua 3 chiếc( wave fi , si fi và blade bánh căm đĩa) rồi mới dám nói
Và hiện tại thì đang đi viva
@JinDo012 Bạn đã xem kĩ phần đầu bò con blade xem có giống con wave 110 của bạn ko , bạn nghĩ là vậy sao
JinDo012
TÍCH CỰC
5 năm
@pham tan thanh hehe, thiệt tình là chưa để ý cái đó, nhưng ko phải honda bỏ đi dòng s và rs để đẩy dòng blade này lên 😃.
vqt907
CAO CẤP
5 năm
bảo sao ra đường giờ thấy nhiều sirius thế, hóa ra honda cũng sx hộ
@vqt907 Bậy bạ. Bác muốn future thù đổi đầu muốn sirus thì đổi đuôi. Đa năng gớm.
haipyn
TÍCH CỰC
5 năm
@vqt907 con này ngoài đường có khi còn ít hơn sirius đấy chứ, e đi hiếm gặp lắm
solar.dx
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chịu hon da, ko qua nổi cái bóng sirius!
ttanhtu
ĐẠI BÀNG
5 năm
tưởng honda ra mắt anpha 2017 chứ nhỉ
sao thấy giống Sirious vậy, hay mắt mình bị gì 😕😕
NNK910
TÍCH CỰC
5 năm
@Tuan4393 đời 2015 thì y chang siri , trừ 1 số nét như đèn hậu và đèn pha 😁
Không có thấy đổi gì nhiều ngoài tăng 500k
Đời trước nhìn y chang sirius, đời này đỡ hơn nhưng vẫn là cái xác của Future neo.
Honda Việt Nam chả biết sao lại ra thêm dòng Blade này để bóp d*i Wave của chính họ ? :|
@hjepsi_culan Để mọi người tưởng là si
vqt907
CAO CẤP
5 năm
@hjepsi_culan 2 năm vừa rồi rsx thiết kế xấu quá dân tình họ toàn mua wave alpha, ra con này để tiện nâng giá wave alpha cho đỡ bán chạy đi ấy mà =))
@vqt907 Vãi, Wave RSX bán chạy đầy đường mà bác
@vqt907 rsx đời mới nhìn cũng đâu đến nỗi, khá đẹp mà
Cái giá và mẫu mã chưa kể ra head nó hét thêm 2tr5 thành 23tr500k như nhổ bãi nước bọt vào mặt người tiêu dùng -> sirius fi thẳng tiến ( ra đại lý yamaha bán đúng giá niêm yết luôn k lệch 1k)
@onglaodanhca_hn Phụ tùng nào của Yamaha đắt gấp vài lần phụ tùng tương ứng của Honda vậy, xin cái dẫn chứng? Năm 2017 rồi mà vẫn còn những bộ óc không tiến hoá nhỉ?
@tuanservice Bạn ko nên chửi người khác như thế. Bạn kéo lên mình đã trả lời một bạn rồi đấy. Đấy là thực tế. Bạn mình màn trong chuỗi cung cấp linh kiện cho cả hai hãng, bạn đó nói rằng tiêu chuẩn linh kiện ya thấp hơn nên người ta dùng vật liệu thấp hơn đấy!
@onglaodanhca_hn Ồ, dẫn chứng hoá ra toàn là những "bạn tôi", "bạn cơ quan" v.v.. Thời nay thiếu gì cách check giá linh kiện. Vd linh kiện Yamaha nè:

http://yamaha-motor.com.vn/Phu-tung-5/Bang-gia-phu-tung-chinh-hieu -57

So từng loại với nhau sẽ biết giá phụ tùng (cùng loại) của Honda và Yamaha ngang nhau, còn giá tại cửa hàng thì Honda luôn mắc hơn. Vd bugi Sirius là 50k, bugi wave cùng loại ở head là 80k cả công thay.

Còn bảo phụ tùng Yamaha tiêu chuẩn chất lượng thấp hơn Honda thì lại nói bừa nói bậy, "bạn mình bảo". Tôi cũng nghe đầy thợ sửa xe nói phụ tùng Yamaha chất lượng tốt hơn, quản lý chất lượng và nguồn gốc kỹ lưỡng rất ít hàng lô hàng nhái. Vd cái tay phanh của Sirius nó dầy dặn, sắc nét, mạ đen và khoẻ hơn nhiều so với tay phanh bằng nhôm trơ trọi của Dream.

Nói chung sau 2 bài comment của bạn đã đủ nói lên bạn là hạng người nào, cố cãi càng lộ bản chất anti + ăn tục nói láo.
@onglaodanhca_hn Mình thấy bạn rất tào lao , cổ lổ sỉ , và biết thì nói ... Bạn tôi , tôi có thằng bạn .... Sao ko tự mình đi mua đi rồi nói . xe tôi bánh mâm và tôi xuống bánh căm rồi đi mua cặp niềng của honda và của yamaha đi rồi sẽ thấy thực tế mà chất lượng hả đố cặp niềng goshi của honda lâu sét hơn đấy
vietprowap
TÍCH CỰC
5 năm
Giống Sirius thế nhỉ ?
wildhorse_bt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vietprowap Doanh số 10 tháng qua Sirirus đứng đầu mà, phải làm giống để cạnh tranh thôi. Honda gần như chiếm hết doanh số xe bán ở VN rồi
NNK910
TÍCH CỰC
5 năm
@wildhorse_bt Chiếm 80% thì kinh rồi
Juyventus
ĐẠI BÀNG
5 năm
@wildhorse_bt
Sirius mấy năm nay đổi dáng đẹp cái thì nhà nhà chạy Si 😃😃
@wildhorse_bt Thằng Yamaha gộp Sirius & Sirius Fi lại với nhau thì chả nhiều nhất :p trong khi 2 xe hoàn toàn khác nhau, chứ thằng Honda mà gộp Wave Alpha và Wave RSX lại chả hơn gấp rưỡi.
xtmg1
CAO CẤP
5 năm
Đầu sirius đuôi future neo đồng hồ wave anpha đời đầu. Vãi honda.
Thằng bạn mình chạy con này đi nhậu bị troll quá nó sợ luôn không dám chạy để lại cho bx nó
Dòng này đi ngốn xăng ngang chiếc wave rsx đời 2013 giá thì chát so với công nghệ hiện tại tầm giá này bh xe số fi cả rồi từ viva đến sirius k hiểu honda nghĩ gì nữa. Mua dòng này chạy dc vài năm bán chắc lỗ nửa giá
MrImposible
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mr.hungnguyen Ý bạn là Wave Rsx 2013 đi hao xăng hả?
trongvuneu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mr.hungnguyen Ủa mình đi Rsx 2013 thấy đâu có ngốn xăng đâu. Nếu bạn biết, cho mình hỏi rsx đời nào ngon nhất vậy?
@trongvuneu Rsx đời 2008 theo mh là ngon nhất
Xe vừa bé vừa mỏng manh lại còn trang bị bánh mâm vành đúc , nhìn xấu vãi .
mrd213
CAO CẤP
5 năm
Trong các đời wave thì thấy wave rsx 2010 là đẹp nhất cả về thiết kế và phối màu, mấy đời sau nhìn cải lương ko đỡ đc. Honda ra thiết kế RSX mới thì mang thiết kế cũ xuống các dòng thấp hơn như wave s hay giờ là con blade này có phải ổn ko.

@mrd213 Con này đời 2 rồi bạn.
@mrd213 Blade 125 bên Indonesia là đây.

@hoangkkk Nó là mẫu Blade 110cc 2012 bên đấy, VN mình dán tem wave RSX.
abctbl
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cạn kiết ý tưởng thật rồi :mad:
ruaconbaccuc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Muốn có bạn trai đẹp trai như trong hình
@ruaconbaccuc vl thým Vy, hết facebook giờ qua đây
ruaconbaccuc
ĐẠI BÀNG
5 năm