Honda Winner lỗi tắt máy chưa khắc phục được
minhntp
8 tháng trướcBình luận: 13Lượt xem: 1.339
Chào mọi người.
Xe honda Winer của em bị tắt máy lúc lên dốc và mỗi lần tắt thì một lúc lâu sau mới nổ máy được.
Cụ thể là khi lên dốc, chạy số cao, tốc độ thấp, xe vẫn đủ lực kéo để lên hết dốc, nhưng đến nửa dốc thì bị lịm động cơ. Một lúc sau mới nổ máu lại được.
Những lần khác nếu em thử xuống số thấp hơn, vòng tua lên cao hơn, thì sẽ không bị hiện tượng này.
Nhờ mọi người giúp em tìm ra lỗi này. Em đã đi rất nhiều tiệm sửa xe nhưng không ai sửa được cả.
Không biết có ai bị giống em không.
Em cũng bị 2 lần nhưng lâu lâu mới bị. Không biết xăng có bị cặn không
@Yoonpy09 Mình nghĩ là không phải. Vì nếu bị cặn thì đi vòng tua nào cũng bị chứ. Đây chỉ có bị ở vòng tua thấp, khoảng dưới 4.500rpm.
@minhntp Em cũng bị vậy cũng chưa hiểu
tốc độ tua máy và số nhịp nhàng là ngon
xe côn chạy số cao tua thấp dễ bị khựng hay tắt máy lắm
@daotruong94 Nếu bị tắt máy theo kiểu số cao tua thấp bình thường thì sẽ nổ máy lại được ngay bạn ạ. Còn xe mình đề hay đạp cũng không nổ máy, phải 10 phút sau mới được.
@daotruong94 Không phải lỗi do điều khiển xe đâu a.
Đây là vấn đề liên quan đến hệ thống trên xe chứ không phải do cách chạy. Xe mình cũng bị 1 vài lần trong những hoàn cảnh khác nhau chứ không phải chỉ khi lên dốc. Nhiều anh em đã than phiền lỗi này
Xe mình đợt trước cũng bị, bị khá thường xuyên luôn, lúc đó ở khoảng 15ngàn km. Mình đi vệ sinh kim phun thì thấy ko bị nữa. Chạy lên tới 21k thì bị lại 1 lần, không biết có chính xác là kim phun bị gì không nữa. Cũng thấy khá khó chịu với lỗi này.
K phait do số đâu,nó lịm đi do đuối máy thì phải nổ lên ngay,cái này là lỗi của winner rồi,k biết lý do gì mà xupap và buồng đốt nhanh bẩn và hay bị muội than(nhanh bị và bị nhiều hơn xe khác) khiến thỉnh thoảng xupap nó bị kênh k kín gây mất sức nén buồng đốt,khoảng 8k_1 vạn vệ sinh bằng dung dịch các bon x 1 lần khắc phục phần nào
Vậy là đã nhiều xe bị nhưng không có cách khắc phục.
Em đã đem xe lên head nhiều lần nhưng họ chỉ đoán bệnh chứ không chịu mở máy ra kiểm tra.
lỗi này thua rồi.mình chán xe sẵn bị tắt vài lần bán xe luôn,bữa thấy có bác nào bảo win x vẫn còn lỗi.chăc chạy mệt quá nó mún nghỉ tí
Cho mình hỏi càng côn của winer v1 có gắn tay côn win v2 được không
Khi kiểm ra bugi thì thấy có màu trắng (dư gió/thiếu xăng).Mình đã thay lọc xăng được 1 tháng và chưa thấy bị tắt máy lại. Tuy nhiên kiểm tra bugi thì vẫn bị dư gió.
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019