Honor 8 Pro ra mắt với màn hình 5"7, RAM 6GB, giá dưới 600 USD
Didu
4 nămBình luận: 96
Honor 8 Pro ra mắt với màn hình 5"7, RAM 6GB, giá dưới 600 USD
Honor vừa cho ra mắt chiếc điện thoại 8 Pro của họ với màn hình 5"7 và RAM lên tới 6GB trong tầm giá 500 - 600 USD. Đây là một thương hiệu con của Huawei thường được biết tới với những điện thoại cấu hình cao và giá hấp dẫn, so với Honor 8 của năm ngoái thì ngoài màn hình lớn hơn, smartphone mới còn có cấu hình mạnh hơn và thay đổi về thiết kế.

Honor 8 Pro sở hữu màn hình 5"7 với độ phân giải Quad HD, tức ngang ngửa Mate 9. Nó được nhà sản xuất trang bị chip xử lý "hàng nhà" Kirin 960 giống Huawei P10 hay Mate 9, RAM 6GB và bộ nhớ trong 64GB. Phía sau của máy là cụm hai camera 12MP cùng với cảm biến vân tay, một tính năng được bổ sung so với Honor 8. Hai camera này không được bố trí chụp trắng đen như trên P10, nó có một tính năng được hợp tác phát triển cùng GoPro gọi là Highlights, tạo một video slideshow những ảnh nổi bật trong thư viện.

Máy chạy Android Nougat và có ứng dụng VR Jaunt được cài sẵn, hộp máy chính là chiếc kính để người dùng có thể xem các nội dung VR. Honor sẽ bán ra 8 Pro tại thị trường châu Âu với giá khoảng 590 USD (khi quy đổi từ EUR).

Thông số kỹ thuật Honor 8 Pro:
  • Màn hình 5"7 2560 x 1440 điểm ảnh, kính Gorilla Glass 3
  • Kirin 960 4 nhân 2.4GHz, 4 nhân 1.8GHz
  • Hai camera 12MP f/2.2
  • RAM 6GB
  • Bộ nhớ trong 64GB, khe thẻ microSD
  • Android 7.0 với giao diện EMUI 5.0
  • Pin 4000mAh
  • Mỏng 6,97mm
hmh7RuH3ntNGxGmMQArbF5-970-80.jpg Honor-8-Pro-1.png
id670655.jpg id670646.jpg
id670664.jpg id670654.jpg honor-duke-ID-photos_blue_02-800-e1491359612417.jpg
96 bình luận
ides
CAO CẤP
4 năm
Ngon nhưng ko mua :3
nhattanla
TÍCH CỰC
4 năm
@ides
Mầy đang ở châu âu à????
ides
CAO CẤP
4 năm
@nhattanla Sao zị bác? 500-600$ ko mua mà
nhattanla
TÍCH CỰC
4 năm
@ides
Nó bán ở châu âu chứ ko bán ở VN. Ai khiến mầy mua???
ides
CAO CẤP
4 năm
@nhattanla Ồ. Thế bác ở đâu xuất hiện thế nhỉ 😃
Chưa nghe từ xách tay à @@
E ở việt e mua đc hàng nhật. E mua dc hàng mỹ đó. Hiện đại chưa =))
Con này nhìn thích hơn P9, P10 á, đợi ra mắt ở Vn khoảng 11 củ, vài tháng giảm còn 8 củ, xách tay 99% còn 4-5 củ mua về trải nghiệm cũng được =))
@dasklney Ráng chờ tới mùa quýt rụng đi sẽ có
thanhtinh
TÍCH CỰC
4 năm
@dasklney Chờ bác dùng chán xin về dùng khỏi mua tốn tiền.
Kenny
CAO CẤP
4 năm
@dasklney J chứ con p9plus nằm mãi giá chảqng xuống cho em nhờ
nokia_N92
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dasklney tính toán Vleu. mà đúng đấy. bỏ 11 củ ra mua con này ko đáng
@nokia_N92 Thực ra con này mua trên taobao tính ra có 9tr5, quá hời so với bọn Oppo F3 plus hay Sam C9, iP 6 32G, kể cả việc bảo hành khó khăn đi nữa.
Mới nhìn tưởng bản dựng iPhone mới..
@Qs Đừng Nhìn Lại ip đẹp đc như thế đã tốt 😁
@Qs Đừng Nhìn Lại đẹp . con này 200usd tui mua
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ chip Kirin 960 mạnh hơn snap 820 , cam kép, máy ram 6GB, màn 2K mà kêu 200usd =))
thím ảo tưởng
nguyencot
TÍCH CỰC
4 năm
chắc bắt chước note 7 ko ngờ note7 chết bắt chước s8 ko kịp
@nguyencot chỗ nào giống note 7?
Kenny
CAO CẤP
4 năm
@nguyencot Nó méo thèm bắt chước ss đâu bác vì ss chưa đủ tuổi so với nó =]]
zzkiuzz
TÍCH CỰC
4 năm
@nguyencot Không hiểu mấy thằng như này ráng cmt top chỉ để nói ra mấy câu này thì nó sẽ được gì ta?
anhlt
CAO CẤP
4 năm
Nói thương hiệu con ko chính xác cho lắm...thương hiệu này nó bán ở thị trường Mỹ nên nó mới đổi tên nhé! chứ để huawei đặc tên tàu ko bán đc hàng đâu 😁
@anhlt Chuẩn bác
@anhlt Đổi tên nhưng vẫn không thể đổi được cái gốc. :D
thanhdiep_1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@anhlt Theo em thì Honor là sub-brand của Huawei, Huawei làm thương hiệu vẫn là tên Huawei nhé, còn Honor kiểu như 1 nhánh khác, như Oneplus, OPPO, VIVO của BK Electronic vậy
@anhlt Sai rồi, Mỹ với Châu Âu nó biết thương hiệu Huawei nhiều hơn là Honor, P9, P10, Mate 8, 9 đều bán ở toàn thế giới, đó mới là dòng cao cấp nhất của Huawei. Thực ra thì Honor được định nghĩa là dòng giá "mềm", đại khái là có thể có cấu hình như dòng cao cấp nhưng không có tính năng và đặc biệt như bọn P, Mate, như là Leica.
Ăn đứt S8
Eric phạm
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vietnew2128 Kinh rứa 😁:D:D:p
vivavivu123
ĐẠI BÀNG
4 năm
@NganTran85 😆))). nhầm cữ rồi đ thành c mới đúng
vivavivu123
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vivavivu123
@NganTran85 Bị gì hả cu em
Nhìn tưởng HTC
đằng sau đang đẹp, đàng trước thêm chữ cái hết đẹp
Nhìn đẹp thật ,rất thích kiểu thiết kế như thế này giống thằng nào ko quan trọng , ko thích kiểu như HTC dòng U nhìn cứ thấy cũ kĩ thế nào ấy .Mà giá này với cấu hình này thì ăn đứt oppo f3 vs c9 của sam rồi, để lựa chọn trong 3 cái chắc chắn mình sẽ chọn con này.
@uthalinh Vâng, vậy mời bạn.960 cũng mạnh ghê nhưng bỏ mười mấy củ rước mấy em này về nghe nó cứ rợn rợn 😁
Cơ mà vẫn ngon nhề 😃
@phongba046 Thế theo bạn bỏ hơn chục m chơi con oppo f3 plus là hợp lý ?
@uthalinh Ko , c9 cũng ko,11-12 củ thì có mà thêm tiền mua flagship thôi 😃
Giá tốt. Các hãng lớm mà áp dụng giá như thế có phải tốt hơn k
Nhìn cam thì như ip, con tổng thể thì giống htc.
Nhưng cấu hinh ngon.
@thenhantinh Chưa dùng nhìn ảnh thì sao biết đc con HTC nó thế nào 😆

Trên ảnh nó chỉ là 1 mặt phẳng, ngoài nó bo cong, góc cạnh mấy con One M khác nhiều lắm thanh niên ạ.
@Timkelvin Uh tôi cũng từng dùng M8. Bạn dùng HTC mà kêu giống iPhone thì tôi cũng quỳ =))
@DJ Khánh Bee Tôi là tôi chỉ nói cái dải ăng ten thôi, không đọc à, xét nét từng li từng phân một thì chả có con nào giống con nào trừ tập đoàn iP và iPs
@thenhantinh À vâng khác quá nhở, con Huawei này có cái dải ăng tên thì bảo bắt chước iP

Ai bảo Huawei nhái dải ăng ten của iPhone vậy? Chính ông chứ ai 😆
chitrung712
ĐẠI BÀNG
4 năm
Con này la honor v9 bán từ đời nào rồi giờ mới đua lên...thị trường khác gọi la honor v8 pro...
Con này cam 3d
xác định 1 là chọn mi6 ư là mi note 2 3 là s7 cong
hungtran81
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đẹp hơn htc ú u u ù...ps màn sexy mà ko để nên trắng cho ae thẩm kỹ hơn nhỉ
Sức ảnh hưởng của iPhone ko thể chối cãi, rất nhiều sản phẩm từ Google Pixel đến SS, Xiaomi và giờ kaf Honor đều có bóng dáng của iPhone! Không nhiều thì cũng y chang!
@QLNN thiết kế iphone đẹp thật, nếu cam ko lồi thì có lẽ nó là điện thoại đẹp nhất, cơ mà giao diện ios xấu quá, nếu chạy android thì đẹp hơn
Kal-el119
TÍCH CỰC
4 năm
@Lol #₫_&-+()/ Có cam ko lồi thì cũng chỉ xách dép cho samsung S8 về độ đẹp thôi. Nhưng dĩ nhiên nhỉnh hơn về độ ổn định, thương hiệu và hđh
@Lol #₫_&-+()/ Nó đẹp nhờ nó khác người ta ở chổ cùng một kích cở mà to hơn nhiều và pin thì mau hết hơn đó
Màu này nhìn đẹp. Nhưng giá này hốt e xzs ngon hơn

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019