Honor giới thiệu Honor 7C 2 camera, màn hình 6" 18:9, SnapDragon 450, giá từ 3.59 triệu đồng

sonlazio
24/4/2018 9:14Phản hồi: 69
Honor giới thiệu Honor 7C 2 camera, màn hình 6" 18:9, SnapDragon 450, giá từ 3.59 triệu đồng
Honor vừa cho ra mắt chiếc điện thoại Honor 7C, chiếc máy tầm trung có giá rất ổn ở Việt Nam. Có giá chính thức là 3.99 triệu đồng nhưng trong tháng 5 thì các bạn có thể mua nó trên Shopee.vn với giá 3.59 triệu đồng.

Honor 7C là một chiếc máy có cấu hình ổn, có màn hình 5.99" 18:9 nhưng hơi tiếc là độ phân giải của nó chỉ là 720p nhằm phân biệt rõ ràng với các sản phẩm Honor khác. Tuy vậy, nó lại sử dụng SnapDragon 450, con chip làm rất nhiều người hài lòng thay vì chip Kirin chính chủ. Phiên bản bán ra ở Việt Nam sẽ là 3GB RAM + 32GB ROM.

So với một số máy Honor trước kia thì Honor 7C có lợi thế ở việc vừa trang bị cảm biến vân tay vừa trang bị nhận diện khuôn mặt. Nhận diện của máy kế thừa các máy Honor khác khi không cho phép mở khóa khi nhắm mắt.

Về camera, Honor 7C sử dụng camera kép 13MP + 2MP ở phía sau để xóa phông và camera 8MP selfie phía trước.

tinhte.vn_honor_7c-2.jpg tinhte.vn_honor_7c-4.jpg tinhte.vn_honor_7c-7.jpg tinhte.vn_honor_7c-8.jpg tinhte.vn_honor_7c-9.jpg tinhte.vn_honor_7c-10.jpg
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nguyenhuyluu
ĐẠI BÀNG
6 năm
HD 720p thì hơi ngại nhỉ. còn sd450 thì ngon.
@nguyenhuyluu 720p vẫn ngon bác ơi.. E xài Redmi 5 vẫn nét chán, mà S450 thì gánh 720p thôi
nguyenhuyluu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@@nh Phú Mình cũng đang ngắm redmi 5 làm máy phụ. Chắc hnao phải đi trải nghiệm con này xem sao. Tại đang nhìn quen s7 rồi nên sợ sang redmi5 ko nét.
@@nh Phú Đồng cảm,so với 2 brand,mình ngon hơn Honor,cảm thấy ổn hơn
@nguyenhuyluu Sao bạn ko đợi Honor 10,tốt hơn Samsung
Hình chụp sao thấy cứ tối tối nhỉ, làm sản phẩm ko hấp dẫn lắm.
vietrich09
TÍCH CỰC
6 năm
Hôm trước hình như có bình chọn xem giá bao nhiêu. Mình đoán là 399.
nthkmf
TÍCH CỰC
6 năm
@vietrich09 Mình cũng đoán thế ^^
bluesight
TÍCH CỰC
6 năm
ngang kèo redmi 5 của xiaomi. giá cao hơn tí nhưng có 2 camera, phân khúc này bjo mấy hãng TQ đấu dữ dội thiệt
@bluesight Giá này lên phân khúc của Redmi 5 Plus rồi bác.. FullHD + 625
bluesight
TÍCH CỰC
6 năm
@@nh Phú giá này chỉ cao hơn redmi5 thường bản 3gb tí xíu, plus là gần 4tr rồi
@bluesight Redmi 5 3GB bán có 3tr kìa bác, 600k tý xíu đâu ra.. Còn Redmi 5 Plus 3GB có 4tr, chênh 400k nhưng hầu hết các mặt, nhất là màn FullHD là quá đủ để ng ta lựa chọn rồi
Snap 4xx mà xài gì 🆒🆒🆒
.K.
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhlucky2 Lemon question Dog
@anhlucky2 Sang như cầy
hiepps
TÍCH CỰC
6 năm
@anhlucky2 hat-oc-cho.jpg
Guadiola
TÍCH CỰC
6 năm
@anhlucky2 Chắc là nó troll thôi
Em đang dùng...thấy ok. Chiến game nặng thì e rằng ko nổi!
kyuxu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngô đồng ct93 Bác post thêm cái ảnh cầm trên tay xem.màu đen đẹp đấy nhể
@ngô đồng ct93 Không biết pubg có gọi là mạnh không nhỉ? Chứ mình thấy 435 có thể chiến được pubg rồi đó. Em này chiến cũng được kha khá game rồi, chất lượng hình ảnh không set max được thôi.
@kyuxu Em dùng màu Blue ạ!!!máy sexy ko mặc case luôn
zonzongl
TÍCH CỰC
6 năm
3 củ 6 à. cũng rẻ phết ợ...
snapdragon 450 thì dùng nghe gọi web nhẹ thôi
@tobe2405 450 là 625 hạ xung. Cũng không đến nỗi nào
@Ryzkie Chơi PUBG thỉnh thoảng giựt nhẹ
vl9bl
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tobe2405 450 mà còn chê thế thì bác chỉ sài được hàng cao cấp thôi
Anhu0ng
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ryzkie Mẹ sài 625 mà thấy lag nữa này
Mau Phan
ĐẠI BÀNG
6 năm
giá quá hời, Huawei muốn chiếm phân khúc giá rẻ đây
con này với redmi 5 chênh nhau nhiều ko nhỉ
Fibbo
TÍCH CỰC
6 năm
@AZwarrior 1 củ, redmi 5 có 2tr6 trên shopee
nguyenhuyluu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Fibbo Trên akulaku còn có 2t390 chỉ trả góp nữa bạn ah. Mà bọn aku này gì cũng rẻ. Chả biết thế nào.
Fibbo
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyenhuyluu Đợt trước trên shopee mà mua bằng mastercard cũng đc giảm 10% đấy bạn. Cũng ngang ngửa, aku thì thấy nhiều người mua phết, trong hội xiaomi ấy
nguyenhuyluu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Fibbo kiểu này đặt mua luôn trên aku xem thế nào, đc trả góp vậy cũng nhẹ bạn ah.
@nguyenhuyluu Giá cao hơn tý chắc tính năng ổn hơn
mrcuongth
TÍCH CỰC
6 năm
Máy ngon bổ rẻ. Ủng hộ hàng tầu :v
Chán òm. Giá rẻ, màn to mà chip đó yếu, lại là thương hiệu tàu. máy tầm tầm thấp dùng nhanh tã
vl9bl
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhtuan7610 Chip với giá đó là vua trong phân khúc rồi, chỉ có màn 6 in mà 720p thì hơi ngại
3tr99 thi redmi 5 plus ngon hon roi, man full hd
@hello goodday Chuẩn bác.giá đó ngó qua redmi 5plus ăn đứt
pippi17
TÍCH CỰC
6 năm
Thế hôm trc ai đoán trúng giá 3.990.000 có phần thưởng gì không vậy mod?😁:p
Gia 3.99.jpg
Giá thế này ai chơi lại
@cuhiep C7465346-19F0-4B65-83A0-84712014CC83.png bạn này chơi lại đc trừ giảm giá nữa là cũng 3690. Chíp 625, màn full hd+, pin 4k
😆 bá đạo với cái giá
cùng hàng xiaomi remid 5 plus
màn 18/9
độ phân giải full hd +
chip 625
ram 3G/ 32GB
😃) mà bố xiaomi định giá 3m 500k 😃)
ông hu quay này hình như ảo tưởng về giá giống với các hãng lớn rồi thì phải
Goldsmart
ĐẠI BÀNG
6 năm
@soncon_cuchuoi9x Nó lớn t3 thế giới mà.
@Goldsmart toàn máy rẻ tiền phân khúc thấp bác à
với lại ở việt nam thì :p em vẫn tin là có khá nhiều người bảo đó là hàng tầu vì chưa nhận biết thương hiệu
@soncon_cuchuoi9x Hoa vĩ thương hiệu tốt hơn xiaomi mà (ít nhất là ở Trung Quốc). Nói như bạn cái đống samsung chắc không ai mua.
@alakazam1994 nói như nào thì với cái giá đó so sánh cấu hình ra như vậy là đắt chứ sao bác
xiaomi giờ ở thị trường việt nam đã có trung tâm bảo hành đàng hoàng
người ta support sản phẩm tốt như samsung apple chứ có kém cạnh gì đâu
cùng tầm giá mà cấu hình thấp hơn thì rõ ràng ăn lãi quá chứ sao bác
@soncon_cuchuoi9x Bác ơi chỉ là đắt so với xiaomi thôi, chứ so với những hãng khác thì giá này không đắt, thậm chí là bình thường. Bản thân mình đang xài đt xiaomi đây, nếu có mua cũng đang định mua tiếp 1 sp của xiaomi (đang hơi phân vân con asus M1). Cơ mà nhìn nhận cũng công bằng tý, xiaomi nó giá quá tốt, nên không phải cứ hàng nào đắt hơn nó thì cũng là đắt đâu bác à. Ở cấu hình như con này sang samsung với oppo không biết chúng nó định giá bao nhiêu đâu. Cơ mà đúng màn con này hơi nhược điểm, cái ý mình công nhận.
Quảng cáo điện thoại quài chán quá
hiepps
TÍCH CỰC
6 năm
Màn to pin bé. Kéo lại dc con chip, với cả độ phân giải hd rỗ tiết kiệm điện. Chả biết nói sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019