Hộp đựng máy bị dán chồng tem niêm phong có bị coi là hàng đổi trả bảo hành?

koajca
27/5/2019 2:48Phản hồi: 9
Hộp đựng máy bị dán chồng tem niêm phong có bị coi là hàng đổi trả bảo hành?
8e231067c54920177958.jpg 54ef589a8bb46eea37a5.jpg 839c11f6c2d827867ec9.jpg 352909dc9a397f672628.jpg b7d0cab3199dfcc3a58c.jpg bcd8c83874dd9183c8cc.jpg

Hôm trước mình có mua 1 chiếc S9+ qua tiki.vn
Sau khi nhận đc hàng thì vợ mình có mở hộp ra xem thì gặp trình trạng tem niêm phong dán bên ngoài vẫn còn nguyên nhưng lại dán đè lên 1 tem niêm phong bên trong đã bị rạch ra trước đó.
Mình yêu cầu tiki đổi trả hàng.
Sau 1 tuần thì các bạn tiki đổi cho mình 1 chiếc máy có tình trạng tương tự như vậy.
Mình có gọi điện và email qua lại thì các bạn CSKH giải thích: "Do Samsung Việt Nam kiểm tra ngẫu nhiên 1 số máy trong lô hàng trước khi xuất xưởng. Nên sẽ có máy bị rạch tem niêm phong ra kiểm tra và dán đè 1 tem khác lên bên ngoài như vậy. Sản phẩm vẫn được SSVN cam kết là hàng mới 100% chưa qua sử dụng và được kích hoạt đúng ngày mình nhận hàng"
Theo mọi người mình có nên chấp nhận sản phẩm như thế này không ah?
Mình nghi ngờ sản phẩm là hàng đổi trả bảo hành. Do 1 khách hàng trước họ gặp lỗi hoặc hàng trưng bày, hay mang đi dự sự kiện.
Sau đó được SSVN mang về rồi sửa lại và phát hành lại ra thị trường.
Nhưng mình không biết thời hạn bảo hành của loại hàng này là ntn?
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đổi cho chắc.
Hàng giả chứ đổi trả cái lỗi gì
dacviet
TÍCH CỰC
5 năm
Đơn vị nào trên Tiki bán cho bạn thế?
Hỏi SSCare luôn xác nhận cho chắc ăn nhé: https://livechat.support.samsung.com/Customer_new/VN
bạn xem ncc là ai? và check hàng nếu BH còn 12 tháng thì ko sao nè
Nên đổi máy còn nguyên tem đi bạn
rupiah
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác cứ yên tâm sử dụng. Hàng đó do Samsung mở ra và dán lại tem.
Lý do mở thì vô vàn. Trong đó phổ biến nhất là bên kiểm tra chất lượng xuất hàng (OQC) mở ra để kiểm.
Trong line sản xuất, khi hoàn thành sản phẩm công nhân sẽ dán tem seal 100%. Sau đó lô hàng sẽ chuyển sang OQC để kiểm tra trước khi nhập kho chờ xuất. Tại đây nhân viên OQC sẽ lấy ngẫu nhiên một số máy để kiểm. Do cái team seal này không bóc ra được nên phải cắt rồi dán đè tem mới lên.
Ngoài ra trong line sản xuất cũng có nhiều lý do cần mở: bổ sung phụ kiện, kiểm tra lại lô hàng, chạy lại firmware... Nói chung bất cứ việc gì động tới bên trong hộp thì đều phải cắt ra dán lại hết.
Việc này phổ biến đến mức chị em công nhân trong line lúc nào cũng có 1 lưỡi dao lam dắt bàn thao tác để cắt.
Qua tay em đã từng có máy chồng 3-4 cái tem. Nhiều quá thì chị em sẽ thay cả hộp luôn.
Vậy bác cứ yên tâm mà dùng nhé
Aston Xeon
TÍCH CỰC
5 năm
@rupiah Chứng tỏ trình độ hoàn thiện samsung kém xa Apple
koajca
ĐẠI BÀNG
5 năm
Update:
- Em đã gọi điện lên SSVN và các bạn ấy cũng trả lời giống @rupiah. Phía SSVN họ cam kết nếu vẫn còn tem niêm phong thì chắc chắn là hàng mới, và yên tâm sử dụng.
- SSVN có nói là họ không phát hành ra thị trường hàng đổi trả bảo hành cho nên mọi sản phẩm bán ra đều là hàng mới.
Cảm ơn các bác đã chia sẻ với em việc này!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019