Hốt em DELL 7559 này cách đây hơn nửa năm hàng xách tay, dùng thấy ổn nhưng khi chơi CS: GO rất...

Longtiny
7/1/2020 8:35Phản hồi: 18
Hốt em DELL 7559 này cách đây hơn nửa năm hàng xách tay, dùng thấy ổn nhưng khi chơi CS: GO rất...
Hốt em DELL 7559 này cách đây hơn nửa năm hàng xách tay, dùng thấy ổn nhưng khi chơi CS: GO rất nóng, đo được trung bình tới hơn 80 độ C, maximum tới gần 100 độ (chỉ nóng CPU, card vẫn ổn định) nhưng không giật lag gì cả, FPS vẫn giữ mức ổn định trên 100, đem ra bảo hành thì nói là nóng là bt, sau đó up bios thấy bảo đỡ r nhưng đem về chơi thấy vẫn vậy, các bạn cho ý kiến về sức nóng của dòng này với mặc dù dòng này ra cũng lâu rồi, nhưng chiến game khá ngon.
--- Chi tiết cầu hình mới mua về: Core I7 6700HQ, DDRAM 3 4GB, card Nvidia GeForce GTX 960M 4GB, ổ cứng HDD seagate 1TB: mình mua giá 16tr700
--- Mình nâng cấp em nó lên 16GB DDRAM 3, thêm 1 ổ SSD kingston 256GB sata 3 thì giá lên tầm hơn 19tr

Hiện tại chơi CS:go max cấu hình vẫn rất nóng, chơi tầm 20p là nóng ghê lắm, tính mua thêm cái quạt tản nhiệt nhưng tìm không có loại thích hợp vì cơ chế tản nhiệt của con này là hút gió từ dưới đáy sao đó thổi ra 2 hốc tản nhiệt phía trước và 1 hốc bên trái
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

80 độ, mấy con laptop gaming bật lên thôi đã gần tới vậy rồi, chơi game là 90 độ ko đó, 80 là bình thường
Longtiny
ĐẠI BÀNG
4 năm
@chavalier thanks bạn, lúc chơi game toàn mấp mé 90 đó, max thì 100 rồi, cảm ơn nhe
Nên dùng quạt tản nhiệt dưới gầm máy, chơi thì xuất ra màn hình ngoài và dùng chuột phím ngoài.
Chứ máy gaming thì thằng nào chả nướng thịt được.
Hoang-pm
TÍCH CỰC
4 năm
Đúng là nóng vậy là bình thường nhưng với người cẩn thận sẽ thấy hơi xót ruột và lo lắng cho tuổi thọ linh kiện máy ^^.
Dell 7559 có 2 quạt tản nhiệt bên trong, hút từ đáy lên thổi ra 2 khe phía sau, bạn kê cao đít máy lên là thoáng rồi, thích hơn thì kiếm đế tản nhiệt loạt tốt như Cooler Master U1 (khoảng 300k), U2 plus (khoảng 500k) có quạt mạnh và thay đổi vị trí theo khe hút gió bên dưới từng máy, là mát mẻ ngay.
Kết hợp Undervolt cả Cpu và Gpu để cả 2 bớt tiêu thụ điện 1 chút, cũng sẽ giúp giảm nhiệt.
Cuối cùng là mua 1 tuýp keo tản nhiệt loại tốt như Grizzly Kryonaut hoặc Evo ZF12, TF8... mang ra kêu cửa hàng tháo ra trét keo vào sẽ giúp máy mát hơn, vì ngoài cửa hàng có khi họ dùng keo loại rẻ tiền nên sẽ gây nóng máy hơn là mình tự chọn.
Hoang-pm
TÍCH CỰC
4 năm
@Longtiny Bạn nói mâu thuẫn VKL hay là cố ý vậy 😁, lúc trên thì nói là quạt tản nhiệt bên ngoài chỉ hút ra hút xuống còn ở dưới thì lại nói quạt trong máy chỉ hút dưới vào, đắp 2 cái vào gió loạn xạ thành lốc xoáy luôn à :D:D:D
Longtiny
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hoang-pm thì bởi mình mới nói là tìm quạt tản nhiệt thổi lên để trợ lực cho cái quạt hút vào của máy mình mà?????
Hoang-pm
TÍCH CỰC
4 năm
@Longtiny Vậy bạn ra cửa hàng tìm đế tản nhiệt ngta sẽ tư vấn trực tiếp cho bạn dễ hiểu nhé. Chém gió trên đây lại khó hiểu
@Longtiny Mình nói undervolt và thay keo tản nhiệt loại tốt chứ ko nói mua quạt hút
greatmen88
TÍCH CỰC
4 năm
Mua máy lạnh, chơi trong phòng máy lạnh. Thế là xong
chỉnh setting giảm xuống thôi bạn ơi. Cây PC tản cpu gpu chà bá còn 80 nửa kia mà
seal2002
ĐẠI BÀNG
4 năm
Laptop thì chịu vậy thôi bạn, hút xuống cũng được, chủ yếu bạn có khoảng không cho nó mát
Longtiny
ĐẠI BÀNG
4 năm
@seal2002 sao lại hút xuống đc, máy mình hút vào thổi ra 2 bên dùng quạt hút xuống sẽ hỏng luôn cả quạt chứ đùa, nhẹ nhất là làm giảm sức hút của quạt bên trong máy, thà không dùng chứ dùng hút ngược thế hỏng máy đấy
seal2002
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Longtiny Ở nhà mình xài 1 cái quạt hút xuống, quạt quay yếu nên thấy bình thường. Có lẽ xài loại mạnh nên khác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019