Hot Hot! IPhone 4 về 6.1.2 không cần SHSH
ducbao2014
7 năm trướcBình luận: 1.265Lượt xem: 294.678
Khởi động lại phải Justboot nữa chứ, ko treo cáp đúng rồi, 6.1.2 bị khóa lâu lắm rồi nên restore gốc bị 3914 đúng luôn -> máy + itunes tốt, chỉ bạn thao tác thiếu chút thôi, ráng nghiên cứu kỹ thêm chút
@iCall Vấn không được mặc dù các thao tác đúng như đã từng làm với các con khác và theo hd ở trên.CỨ jboot xong là được nhưng tắt máy bật lên lại Treo cáp
@electric justboot xong là được nhưng tắt máy bật lên lại Treo cáp thì đúng rồi chứ còn gì nữa bạn. phải hạn chế tắt máy hoặc khởi động lại
Bước 7 đừng có RECOVERY FIX làm chi -__- Đưa về DFU rồi JUSTBOOT luôn, nhớ là DFU chuẩn là 43s
có ai giúp t k? t cài itunes trên máy mới chưa cài itunes bao h, nhưng nó báo lỗi phải update bản mới, và không nhận ip4, làm sao bây h? giúp vs
@minzzy_22 Bác ở Hn ko pm m làm cho
@minzzy_22 Bạn cứ cài Itunes 11.0.5, sau đó đưa IP4 về DFU bằng ireb, cắm vào IP vào máy là Itunes nhận ngay. Mình vừa xử con IP4 của mình từ 7.0.6 (super lag) về lại 6.1.2 ngon. Mỗi tội hạn chế tối đa reboot or hết pin nếu không muốn cắm máy tính just boot
@trankien22 anh ơi cửa hàng anh ở chỗ nào em qua a làm giúp e với em đang 7.0.4 mà k lưu sh
@Tèo Tàn Tạ M ở ngã tư sở b ơi,m làm thêm chứ ko mở của hàng nhé😃 b pm m theo số ở chữ ký hen😃 thanks b nhé
sao e down FW suze.iPhone_3,1-6.1.2_(10B146)_signed.ipsw h@ck Boot không được vậy . nhờ ae giúp được kg .
thank các bác
Đành lằm chết ở 5.1.1 vậy. Không lên 6.1.2 được. Justboot làm gì cho mệt.
xin hỏi các cao thủ: "sau khi về os 6.1.2 theo cách này nếu muốn quay về os 7 có được không?" theo em đã về 6.1.2 và giờ không thể quay trở lại os 7 được? có bác nào quay lại os 7 thành công không ạ?
@suphu_kid về thoải mái chứ b
đã về được nhưng vẫn phải justboot...kinh nghiệm jusboot để không phải dính lỗi DFU là dùng Ireb đưa về DFU rồi justboot -> báo lỗi ->back lại trên Redsnow rồi justboot (màn hình vẫn hiện cáp dĩa) là được
bác cho e hỏi là em làm đến bước thứ 5 thì máy k rơi vào lỗi 37 mà lại rơi vào lỗi 1601...Bác chỉ cho e lí do đc k...Thank ạ..😁
em đang dùng iphone 4 ZA/A 7.0.4 JB có về đc ko bác
@erio0502 Về đc b nhé
@trankien22 Bác cho em cái link down ireb và resn0w đc ko ạ
@erio0502 Google.com.vn đó b
ngom nhỉ
đã thử 2 chú iphone 4 trên 3 cái laptop khác nhau
chung 1 kết cục đoạn recovery FIX đoạn cuối reboot ok lên đèn nền xong báo missing key..plist
@ngocanh260709 B gg cách fix lỗi này đơn giản mà, nếu ở hn thì qua m làm cho
ios 7.1 về 6.1.2 thành công.hihi
@trankien22 e cài đc r vẫn phải justboot 😔(((((((((((((((
@trankien22 a cho e hỏi, e xuốg đc r liệu lên đc 7.0.6 k a
@sonsiu Tất nhiên hiện tại là ko e ah
@trankien22 e đã thử và tạch lại lên 7.1 r a ạ, xuốg 6.1.2 cứ justboot, lúc k có máy tính thì chết. thaks a nhé
cho mình hỏi là sau khi xuất hiện lỗi 37 thì máy mình bị treo táo luôn là sao?
lần nào mình làm cũng bị như vậy 😔
Đã đưa về 6.1.2 từ 7.1 final và mới dùng ifaith dumb shsh, đã lưu đc shsh 6.1.2 thành công, tiến hành build fw custom với shsh 6.1.2 vừa lưu đến lúc chọn fw 6.1.2 đã download sẵn thì báo lỗi MD5. Đành phải dùng ifaith tải fw 6.1.2 về và chờ đợi điều kỳ diệu xảy ra 😃
@long.design lưu đc shsh 6.1.2 cơ á, vãi thánh
Lưu đc nhé bạn, dumb vẫn ra đc shsh 6.1.2 nhưng nhúng shsh này vào fw custom bằng snowbie thì restore xong dính sọt DFU, đen :v shsh lỗi toàn tập :v
@long.design tưởng bác bá đạo đc 😆
@sonsiu Thế nó mới đau, tưởng bở dumb đc, nhúng đc thì fang đc, ấy thế mà sịt 😔
Đến bước 7 em dùng redsnow 0.9.15b3 sao chọn iPhone3,1_6.0_10A403_Restore nó không nhận là sao ah 😔
@vietjava ko nhận ntn hả b
Đến bước 7 thì chọn Extra - Selec FW - iphone3,1_6.0_10A403_Restore - Fix Recovery - Treo cáp đĩa itunes - Lúc này lại làm lại thao tác Extra - Selec FW - iphone3,1_6.0_10A403_Restore - Jusboot sẽ lên táo và vào màn hình để active ....... chúc bạn thành công 😁
@trankien22 hạ free hả a
@sonsiu Mình ở mãi Thanh Hoá. Nếu gần nhau ae hỗ trợ nhau ngay. Tiếc là ở xa quá!

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@trankien22 Mình cũng ở Ngã 4 sở, bạn có thế đi uống càfe hướng dẫn mình ko?^^
@Duy1207 ok pm m đi
Mọi người cho hỏi, mình cài Itunes 11.0.5 nó không nhận Iphone 4 thì làm sao làm bước 4, thanks trước
bác cho em xin chút tư vấn. em đọc hơi loàng ngoàng không hiểu lắm nên mạo muội hỏi bác. như bác nói là 7.1 giờ cũng có thể về 6.1.2 dc ạ? mong bác chỉ giáo. thanks!
@hung08x6 Đúng rồi. Về đc bạn ạ. Mỗi tội jusboot khi tắt máy thui

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@long.design em đang dùng 7.1 không jb gì cả vậy xuống ok ạ với jusboot có ảnh hưởng gì đến máy không ạ!
@hung08x6 dễ die màn hình thui
Cơ bản thì thấy bảo jusboot hại máy, cơ mà mình chơi suốt chưa thấy gì ???? Còn đang ở bản nào cũng up đc 6.1.2 theo cách của chủ thớt 😁
@long.design justboot khi dính soft DFU mới hại chứ justboot JBT chả sao cả :D
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 227VIPhemilo
10.246 bài đăng
caffeinezzZ+ 170VIPcaffeinezzZ
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 125CAO CẤPquangthegtvtk49
5.414 bài đăng
Hồ vi từ 86+ 71CAO CẤPHồ vi từ 86
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM