HOT !!! Windows 11 Insider ISO (22000.51) bypass không hỏi cấu hình OK cho mọi máy UEFI & LEGACY
Rất hay và hữu ích!/8 người
sgok
3 thángBình luận: 142
iolna
TÍCH CỰC
3 tháng
Chịu khó chờ beta hoặc chính thức vậy. Rồi hóng bác nào bypass cho Legacy Z600 thần thánh để cài chơi. Tầm này nghiền quá nhưng thấy nhiều lỗi quá, cài đi cài lại hơi ngán.
sgok
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@iolna thì cứ lên thôi bạn ngại gì, mình thấy cũng mượt mà
iolna
TÍCH CỰC
3 tháng
@sgok Máy mình làm ăn nên chịu khó chờ 😅 chứ nhìn cái giao diện mới ham quá. Ai biết được hâm hâm lên lại lôi ra cài 🤣🤣🤣
sgok
ĐẠI BÀNG
3 tháng
ghost lại = true image rồi bung ra cũng nhanh thôi chứ gì đâu sợ bạn kkk

iolna
TÍCH CỰC
3 tháng
@sgok Mình dual boot rồi. Đang nghịch khá vui thì đồng bọn rủ đi uống bia. Tối về nghịch tiếp. 🤣
sgok
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@iolna ok bạn
hieunvds
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Mình dùng bản LEGACY cài cho con HP Z600 Desktop xong thì dính lỗi Blue Screen "Kernel Security Check Failure" không boot được vào Win
sgok
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@hieunvds chỉnh đúng boot không bạn, minh cài nhiều máy vào ầm ầm mà
hieunvds
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@sgok Bios của Z600 thì ko có tuỳ chọn secure boot, chỉ có tuỳ chọn bật tắt TPM 1.2, mình thử cả bật và tắt TPM đều bị dính lỗi này. Trước khi cài thì Win10 thì vẫn chạy bình thường
sgok
ĐẠI BÀNG
3 tháng
con lap này chục năm r cũng đâu có secure boot, mình cài Legacy bt mà.

Thử cách này xem:

<VIDEO>
</VIDEO>
tqh.258
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Bị lỗi quả này do cài icloud nó hiện 1 đống folder icloud photos mà vào ko đc, xoá ko đc luôn. Bác nào có kinh nghiệm hú e phát với
sgok
ĐẠI BÀNG
3 tháng
có thể tràn ram rồi bác, ram bác tầm 8G trở lên mới ổn định khi đồng bộ nhiều file
sgok
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@tqh.258 update lên thử lại xem bạn
hahuytap
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Sao tải về khi cài lại là win10 (bản Legacy)?
sgok
ĐẠI BÀNG
3 tháng
có 2 bản: UEFI & LEGACY, bạn xem máy cấu hình boot ntn thì down về bản phù hợp thôi. Win 11 bypass nhé bạn, chưa ai cài ra Win 10 cả
hahuytap
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Máy mình dạng Legaxy core duo, RAM 4G, đang chạy win11 bản leak, khi update bản Dev (đang đăng ký insider) thì bị báo lỗi secury boot. Khi cài trực tiếp bản down về này thì báo là đang cài win10, yêu cầu restart và khi vào win xong vẫn như cũ, không có gì thay đổi?
sgok
ĐẠI BÀNG
3 tháng
bạn ơi, bạn dùng Rufus để tạo bản cài trên USB rồi khi vào giao diện cài đặt, bạn xóa hết phân vùng đã cài W11 Leak cũ đi rồi cài bản mới này vào nhé.

hình dưới đây là bản Legacy mình cài cho laptop không có security boot vẫn chạy bt.
hahuytap
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@sgok Mình đã làm như trên và phải cài mới mới được, update nó khong chịu.
sgok
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@hahuytap OK bạn
telexx
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Laptop của mình có 1 ổ SSD định dạng GPT đang cài win10, 1 ổ HDD (đã chia 3 phân vùng để lưu trữ) định dạng MBR. Mình tải bản win11- LEGACY ở trên để cài vào 1 phân vùng HDD nhưng báo lỗi hệ thống efi chỉ hỗ trợ GPT. Các bạn cho hỏi làm sao để cài win11 trải nghiệm giờ a? Convert HDD sang GPT thì mất hết data.
telexx
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@sgok Như ảnh thì máy mình có Disk 2 ( dynamic, MBR) không có menu để chuyển sang GPT.
disk 1 (basic, GPT) thì có menu để chuyển sang MBR. Đây là ổ SSD mình đang chạy win10
Như vậy là sao bạn nhỉ? phức tạp quá. Không lẽ muốn dùng GPT phải chuyển disk2 từ dynamic sang basic?? chuyển vậy mất dữ liệu ko?
sgok
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@telexx bạn nhấp phải Disc 2 rồi change to GPT thôi
telexx
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@sgok Chuột phải cũng ko có mà. Hình như phải gộp 3 phân vùng của disk2 lại rồi mới chuyển sang gpt được thì phải?! Mà thế thì toi data.
sgok
ĐẠI BÀNG
3 tháng
sao con người bạn lạ nhỉ, bạn không nghe ý kiến người khác mà cứ suy nghĩ bản thân, vậy bạn tự quyết đi bạn đừng đi hỏi chi mắc công.
clip ghi tiếng Việt mà ko lẽ bạn không biết đọc ???

telexx
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Cảm ơn bạn nhé. nhưng chắc ổ của mình có vấn đề gì rồi nên ko chuyển được.hic
telexx
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@sgok Mình post ảnh số 1 là dùng Minitool đó, ảnh số 2 là dùng dòng lệnh mbr2gpt, đều ko được, đã thử vài phần mềm khác cũng thế.
Chắc ổ đĩa có vấn đề gì.
Bạn để ý ảnh số 1 có thấy Disk2 của mình có những 2 partition cùng ký tự E, cùng tên MEDIA đó ( khác dung lượng), trong khi thực tế vào THIS PC chỉ có 1 ổ E ( dung lượng = tổng 2 ổ kia).
sgok
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@telexx copy data qua ổ khác rồi format lại
máy em có thử cài bằng cách replace file install.wim thì lúc cài xong đoạn getting files ready thì dính lỗi 0x80000001 mô tả là windows could not set the offline locale. Bác nào biết cách fix lỗi này kh ạ
Cảm thấy tổn thương
sgok
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@DarkFlame bạn tải ISO của mình về cài
md81
TÍCH CỰC
3 tháng
Thank nhé!
i7 đời 2 vẫn chạy phà phà
sgok
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@md81 ok bạn
Cảm ơn b, asus h110 + cpu g3930 chạy phà phà nha
sgok
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@longtan6886 uh ngon lành
Cao nhân giúp đỡ với ạ. Mình dùng Dell Precicion 5520. Tải bản UEFI, tạo usb boot bằng rfu, vào vẫn hiện bộ cài như này. Lúc boot vẫn hiện usb, chọn boot usb thì nó lại chạy check như hình, sau nó kết luận là không thấy usb boot nào. Muốn cài W11 từ usb mà khó thế! W10 tạo bộ cài từ trình tải của Mic thì boot ngon lành!
sgok
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@cucai.duong UEFI Boot: bạn chọn boot dòng 2 nhé, nếu vẫn ko đc thì tạo lại usb boot
@sgok tắt cái sure boot bác ạ!
sgok
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@cucai.duong W10 cài đc thì 11 cũng cài được thôi
@sgok W10 ko cần tắt cái kia bác ạ. Thế mới dị
sgok
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@cucai.duong uh bạn
ủa sao mình bấm vô file iso lại là win 10 ta
sgok
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@hùng vũ 4563 cài bt nhé bạn
mikeho
ĐẠI BÀNG
2 tháng
máy của mình cài bản legacy chạy đc nửa tháng thì bị lỗi sạc k vào pin, sau khi hết pin máy tự tắt và bây giờ k khởi động đc nữa. mỗi lần dí nút nguồn đèn báo khoi động nháy nháy mấy giây lại tắt ngỏm. bạn chủ có cách gì giúp tôi vs. thank
sgok
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@mikeho cài lại thử xem bạn, mình cài nhiều máy cũng Legacy thấy ko lỗi gì
Vài bản legacy này thì sau này có update đc ko bạn?
sgok
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Garrin Mater update bt bạn nhé 😃
Anh em cài Jdownloader 2 để down nhanh nhé.
sgok
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@nxb2008 ok bạn
tonyng2
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Thanks bạn thật nhiều , Máy cũ mèm duo core chạy legacy phà phà . Cài 11 trong khi đang có 10 trong máy , nó cho chọn cài vô patition khác nên máy có 2 system , làm dual boot chạy 2 win ngon lành . lạ 1 cái là nó thấy 2 win 10 trong boot option , chọn volume 2 hay 3 sẽ boot win theo ý. Đang hóng bản chính của bạn đây .
sgok
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@tonyng2 đã có update lên .168
tonyng2
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@sgok Thanks
Cho mình hỏi mình cài bản UEFI của bạn á, mà cài xong nó vô phải chọn cái tùy chọn này, mình chọn cái volume 6 xong vô nó chia ổ C cũ ra thành hai ổ đĩa vậy, ổ D vẫn lưu win 10 cũ, vậy giờ mình muốn gộp hai ổ đó lại được ko ak, với cái tùy chọn lúc khởi động ấy mình có cài bị lỗi chỗ nào ko, tks b
sgok
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@dragon24887 bạn vào Search, gõ msconfig
tiếp đến vào mục Boot sẽ có 2 dòng, giữ lại dòng current OS, dòng còn lại xóa đi rồi bấm Apply, restart lại.
còn muốn gộp 2 phân vùng trên ổ đĩa thì xem hướng dẫn:
https://fptshop.com.vn/tin-tuc/thu-thuat/day-la-cach-gop-o-dia-trong-windows-10-khong-lam-mat-du-lieu-125157
Đây là cách gộp ổ cứng trong Windows 10 không làm mất dữ liệu - Fptshop.com.vn
fptshop.com.vn
sgok
ĐẠI BÀNG
19 ngày
anh em nào lên .176 lỗi thì làm theo cách này nhé:

1. Use CTRL-ALT-DEL and choose to open Task Manager.
2. Choose "More details" at the bottom of Task Manager to expand Task Manager.
3. Go to "File" and choose "Run new task".
4. Type "cmd" in the "Open" field.
5. Paste the following:
reg delete HKCU\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\IrisService /f && shutdown -r -t 0

6. Restart
Trước mình cài từ windows 10 lên thì ok, xoá phân vùng hết cài lại từ đầu thì không vào boot được nhỉ? Có ai bị vậy ki?
sgok
ĐẠI BÀNG
14 ngày
đã có update 22000.184

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019