[HOT] Xe Air Blade đang chạy bốc cháy trên đường

amberheart
21/8/2011 2:36Phản hồi: 28
[HOT] Xe Air Blade đang chạy bốc cháy trên đường
Chiều 20/8, chiếc xe Air Blade đang đi trên quốc lộ 1A (phường An Phú Đông, quận 12, TP HCM) bất ngờ bốc cháy dữ dội khiến nhiều người đi đường hoảng hốt.
[TR]
[TD][IMG]http://ngoisao.net/news/thoi-cuoc/2011/08/175079-xe-air-blade-dang-chay-boc-chay-tren-duong/chay-xe-1.jpg[/IMG][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: Image"]Chiếc xe Air Blade bốc cháy khi đang chạy may mắn dập được lửa.[I] Ảnh: Vũ Vũ[/I][/TD]
[/TR]

Hai cô gái trẻ chở nhau trên chiếc Air Blade trên đường bỗng dưng thấy bốc khói kèm theo lửa bên dưới động cơ. Thấy vậy, chủ nhân cùng người bạn liền bỏ xe chạy đi. Ngọn lửa bốc lên dữ dội, một số người đi đường đã cởi áo ngoài để hỗ trợ dập nhưng không được.
Ngay lúc này, có người chủ quán ăn bên đường nhanh chóng cầm bình cứu hỏa mini đến giúp xịt tắt lửa, xe bị cháy ở phần gầm và hai bên hông. Chủ nhân chiếc Air Blade cho biết, mới đi xe được vài tháng và chưa hề sửa chữa. Tuy nhiên chiếc xe này đã người sử dụng lắp thêm dàn đèn sáng nhỏ chạy dọc theo phía sau khung xe.
THEO NGOISAO.NET

p/s: nguyên nhân chắc do chập điện, khuyến cáo bà con xài AB đừng độ xe như Nouvo, kẻo có ngày mang họa.

Sau khi dập lửa.Tội chị em quá, ko có nam nhi giúp sức.Ngoisao.net ưu ái bình phẩm thêm là do lắp thêm đèn nhưng báo mạng khác thì ko nói đến, nếu là xe do phụ nữ chạy thì xác xuất phụ nữ đi độ xe là hơi hiếm.
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hic.hic.hic. Chết em rồi, em mới mua con AB 2011, giờ lộ ra vụ này nữa, em sợ quá. Xe em nguyên zin chưa gắn thiết bị điện gì vô hết không biết có bị ko. Bác nào co kinh nghiệm chỉ em với. Em sợ rồi đây
Năm nào chả có vài vụ ab nó cháy. 2011 cũng hai vụ rồi.
Tuy nhiên số người đi ab là rất lớn, xác xuất cháy xe nhỏ lắm bạn ợ.

Chắc là cỡ vài tới vài chục phần triệu
Cảm ơn anh, em để xe zin đi cho chắc ăn, Không biết có bị dính chưởng không? Thôi đi mua chai cứu hỏa mini đem theo.hic.hic.hic.hic
chài, k sao đâu bác, xui thì mới bị 1 xe như vậy thôi, cũng tại ngta ham đua bơi lắp đèn xe đó...chập 1 xíu là cũng ăn đủ rồi
cái này có lẽ do thằng thợ lắp đèn cũng nên, vì theo mình biết thì lắp thêm led thì sẽ ngốn điện của bình, nên phải đi lại dây, có thể quá trình đấu nối có vấn đề........
Thêm một chuyện nhỏ : cuối 2010 trong một lần lai vợ trênđường Khuất DT, mình thấy mùi khét sặc sụa. Bà xã cũng kêu khét thế bảo mình check xe. Mình ko check vì phần tự tin cũng phần suy luận mình ko thể thấy mùi khét nếu là xe mình.
Mình muốn tìm xem là xe ai trong dòng người phía trước.....

Chạy thêm vài chục mét thấy con ab bốc khối ra từ bố thắng, nên báo cho chủ xe biết dừng lại mà kt. Chú kia mãi ko thấy xuất hiện nữa, chắc là dắt bộ
Vậy có nghĩa là nguyên nhân cháy xe ko những đến từ điện của xe mà có cả bố thắng. Vậy mình phải kiểm tra và bảo dưỡng bố thắng như thế nào để tránh được tình trạng bốc khói, vậy các Bac. Xin tư vấn giúp em. Thank
bố thắng chạy nó khét thôi mà, do ma sát nhìu quá, cọ xát nên nó nóng...bốc mùi và khói, chứ mà cháy từ đó thì cũng hơi khó, cháy thì cháy gần bình xăng
Nói chung hạn chế độ xe, có độ thì phải bắt thợ đi kỹ đường dây!
😔 ghê thế, hên không có chuyện gì xảy ra với chủ xe toàn xe AB bóc khói chứ chưa bao giờ nghe xe nouLX hay ex bóc khói nhỉ.
trước giờ chỉ nghe attila cháy thôi mà, AB cũng tham gia đội đua xe của thần lửa à
viquoc_ly
TÍCH CỰC
13 năm
hồi nouvo 4 mới ra đậu đèn đỏ ngay nam sài gòn thấy chiếc no4 khứa kia lên khói đen ngay cái két nước
Nói cho ngay thì Nouvo cháy nhiều lắm vì dân đa phần là giới trẻ, xe bị cháy toàn là câu đèn chớp, dàn âm thanh, v.v... nhưng đó là Nouvo 3 trở về trước, còn NouLX thì chưa tận mắt thấy hay nghe cháy bao giờ!
angel008
TÍCH CỰC
13 năm
Thì chắc do thằng nào tay nghề kém bắt đèn ngu gây chập mạch thôi! chứ bên biker xe ab người ta lên đèn gương cầu rồi tùm lum mà có thấy cháy chập j đâu!
độ hay không thì không cần biết, chỉ biết là AB là con xe hay bị cháy giữa đường nhất, coi coi chất lượng nó thế nào?...........
ngok mới ra HEAD ở gần nhà, để bão dưởng cái xe AB của bà chị, xe đi gì mà như con công nông chạy kế bên, bên đó kêu để xe lại rồi họ kiểm tra có gì họ gọi báo lấy xe. :giggle:
Bà con chú ý, vụ cháy AB trên chỉ có Ngoisao.net nói là do mắc thêm đèn, trang khác thì ko nhắc đến, mà xe mượn ko sao, xe của chị em phụ nữ đi thì chủ yếu leo lên xe, đổ xăng, rồi chạy tiếp có ai để ý mắc thêm đèn đâu.thực ra cháy do mắc thêm đèn mình cũng mới nghe lần đầu.
sinta
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bên này nói cụ thể, hình chụp cũng rõ ràng hơn, nêu tên chủ xe cụ thể luôn
http://phunutoday.vn/xahoiol/doisong/201108/Xe-air-Blade-dang-chay-bong-boc-chay-nhu-bo-duoc-2090127/

trang này thì nói chung chung
http://giaoduc.net.vn/Xa-hoi/Hoang-loan-vi-xe-Air-Blade-boc-chay-tren-duong/51110.gd
rockbuon84
ĐẠI BÀNG
13 năm
khônv thấy con lợn Tech có ý kiến gì
Mấy cái này, nó đánh hơi xong là ù té ra gốc cây xả nước cứu thân rồi, ko dám ho he đâu. hhhe nó co huyền đề và đốm lưỡi nên cũng khôn lắm
tin này thì shock cho chú tech òi,chắc đag loay hoay bên kái xe kt xem ra đườg có bị sao ko....!
lắp chống chộm và các thiết bị đèn ngoài nhà sx dễ gây cháy nổ và hại ác quy.
dân chơi k sợ mưa rơi mà bác..keke, thì cứ honda bảo hành 2 năm nên cứ làm tới mà chờ bảo hành chứ...=))
tranthaotv
ĐẠI BÀNG
13 năm
haizzz mai quá ,2 chiếc AB của mình điều còn zin ,sao năm nào cũng nghe vụ này hết vậy , Honda làm ăn riếc càng tệ ,đổi sang chạy Ex cho nó lành
May mà mình cũng ko chọn AB, hé hé
em cũng zậy, may mà chọn NV LX
May mà mình chọn NouLX 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019