HP âm thầm nâng cấp dv6t và dv7t

Didu
18/1/2010 16:27Phản hồi: 30
HP âm thầm nâng cấp dv6t và dv7t

HP vừa thực hiện một đợt nâng cấp mới cho 2 dòng sản phẩm chiến lược của hãng đó là Pavilion dv6tdv7t. Cả hai sản phẩm sau khi nâng cấp có thêm một số tùy chọn mới trong đó đáng kể là BXL Core i5 mạnh mẽ từ Intel. Ngoài ra dung lượng RAM, ổ cứng và một số tùy chọn khác cũng được nâng cấp, giúp tăng sức mạnh xử lý cho 2 sản phẩm này.

Ngoài tùy chọn BXL Intel Core i3 trước đợt nâng cấp, giờ đây dv6t và dv7t được bổ sung thêm 2 lựa chọn mới về vi xử lý gồm Core i5 430M xung nhịp 2.26Ghz (Turbo Boost lên đến 2.53Ghz) và Core i5 520M với xung nhịp 2.40Ghz (Turbo Boost lên 2.93Ghz). Với dv6t, nó được HP trang bị thêm ổ cứng với dung lượng lên tới 640GB, tốc độ 5400rpm; RAM 8GB; card đồ họa NVIDIA Geforce GT 320M và ổ Blu-ray. Những tùy chọn trên cũng xuất hiện ở dòng dv7t màn hình 17", ngoài ra nó còn được HP tích hợp thêm bộ thu tín hiệu TV. HP dv6t có giá từ 720USD và dv7t là 800USD.

Nguồn: Electronista
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn cái giá hấp dẫn ghê nhỉ
Đã quá,k? biết em nó co bán ở đây chưa.Giá quá bèo
Năm nay tha hồ chọn laptop,toàn thế hệ siêu tốc.
fotlan16
ĐẠI BÀNG
14 năm
thêm một sự lựa chọn .
giá này chắc chắn là giá bên Mẽo các bác ạ
về việt nam giá đội lên gần gấp đôi =))
mua được giá gốc này là em mua lun đấy
HP nâng cấp mấy "em" này đỉnh quá,về kiếm "lúa" cưới em này về ăn Tết thôi.so koolll......
tiny1990
TÍCH CỰC
14 năm
vẫn chờ macbook pro với bxl mới keke!
Mình đang dùng HP dv 6t core i7 720, Bác nào có máy này mà có đĩa recovery up lên mạng cho em xin bản. cảm on rất nhiều
sao laptop cấu hình cao mà giá bèo quá vậy,thế này thì core 2 due chắc die lun quá
Core i5 theo bảng xếp hạng chip laptop còn kém rất nhiều chip core 2 due. giá rẻ hơn cũng phải thui mà
JDung
TÍCH CỰC
14 năm
Bảng xếp hạng nào phiền bác chỉ ra giùm em cái. Trước khi nói gì cũng phải google cái chứ
hoangkiss
ĐẠI BÀNG
14 năm
wá đã, wa tết chắc là có e này rùi. hehe, sắp có vợ 2 rùi 😁
con lap của mình thành đồ cổ rồi 😔(
"Giá từ" mà các bác. Giá đó là cho cấu hình minimium mà. Thêm cái nào tính tiền cái đó 😁
HP gần đây thiết kế đẹp. cấu hình tốt và đặc biệt giá cũng tốt.
giá gốc việt nam mà giá này thì .... khỏi phải cày nai lưng kiếm tiền lên đời
hôm nọ bạn mình vừa mua dv6 giá hơn 16tr, thiết kế đẹp nhưng chất lượng màn hình thì mình không ưa lắm...
em mới tậu được em dv6t gần tuần,tuyệt lắm các bác ạ.mình mua chỉ 789USD.new 100%.nhưng em nó đang dùng core 2 duo.không biết nâng cấp lên i5 được không các bác nhỉ.em mù về tin học,em chỉ học chuyên về photshop đễ thiết kế album cưới thui.còn mấy cái khác chả bít gì.hix
anh nào bít tư vấn giúp em.thanks ca nhà
MCX
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác này đúng là mù tịt về tin học thật.
Core 2 muốn nâng cấp lên i5 => bán đi mua cái mới.
Thiết kế photoshop mà dùng laptop thì học mãi cũng không tiến bộ được => Cần phải sử dụng màn CRT (bóng hình Sony... và càng lớn càng tốt). Nếu sử dụng Laptop để học thao tác PS thì OK, nhưng kinh nghiệm về phối mầu thì vứt, in ra khác xa với cái màn hình, đã vậy laptop chạy PS như rùa.
Hung_war3
TÍCH CỰC
14 năm
bác cố kiếm con IBM CRT nào to to 1 chút hình nó mới thật rồi làm PS , học PS = lap còn được chứ làm việc thì .............
dành tiền làm con IMAC làm PS thì nhất :-*

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019