HP bổ sung phiên bản 14" và 17" cho dòng Envy

Didu
5/5/2010 10:2Phản hồi: 44
HP bổ sung phiên bản 14" và 17" cho dòng Envy

Envy, dòng máy cao cấp của HP vừa mới chính thức đón nhận thêm hai thành viên mới bên cạnh model Envy 13 và 15 có mặt từ trước đó là HP Envy 14 (màn hình 14,5") và 17 (màn hình 17"). Cả hai vẫn có thiết kế bên ngoài tương tự Envy 15. Việc bổ sung thêm hai model mới sẽ giúp đa dạng sản phẩm cho dòng máy Envy.

HP Envy 17 (độ phân giải 1920x1080 pixel) sẽ là chiếc máy cao cấp nhất với BXL Intel Core i7 và sử dụng card đồ họa ATI Mobility Radeon 5850, hệ thống loa cao cấp, cổng kết nối USB chuẩn 3.0, tùy chọn ổ cứng lên tới 2TB và RAM DDR3 8GB. Bên cạnh đó, Envy 17 còn tích hợp công nghệ độc quyền Eyefinity của ATI cho phép xuất hình ra các màn hình ngoài (hiển thị hình ảnh lên một màn ảnh to do các màn hình nhỏ ghép lại).

Cả hai phiên bản Envy 14 và Envy 17 đều được HP trang bị hệ thống loa Beats cho trải nghiệm âm thanh xuất sắc, webcam TrueVision HD và bàn phím backlit. Riêng Envy 14 được HP tích hợp công nghệ hiển thị Radiance độc quyền cho chất lượng hình ảnh sáng hơn tới 59% so với các MTXT khác. Envy 14 có thời lượng sử dụng pin lên tới 6 tiếng, đây cũng là một trong số những MTXT sử dụng chip 4 lõi mỏng và nhẹ nhất hiện nay

Envy 17 sẽ bắt đầu được bán ra vào 19 tháng 5 tới với mức giá vào khoảng 1400USD.

HP Envy 14:

HP Envy 17:

Quảng cáo

Theo: Gizmodo
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con này pin trâu quá, chả bù vs máy nhà em, pin được có 2 tiếng....Hic
Một laptop xuất sắc của HP, từ khi dc sài thử 1 tháng chiếc envy 14 của ông anh đem từ Mỹ về, ko thể nào quên dc cái cảm giác lướt êm trên phím, màn hình quá đẹp + âm thanh thật sự rất xuất sắc, webcam rõ, sáng, chat voice rất good
Hôm nọ em ra Thành nhân được nghịch em 15 inch.công nhận là khỏe.máy chắc, khoái cái vân trên vỏ máy .quả 17 inch về mình chắc cũng phải 30 củ trở lên mất.
Con HP Envy 14 hợp lý phết 😁 Để khi nào có mặt ở thị trường xem sao đã :D
kendn
ĐẠI BÀNG
14 năm
thật sự mà nói thì con này có dáng dấp như 1 con Macbook được trau chuốt "HP" 1 tí. Khá đẹp.... cấu hình cũng khủng nữa...
zonzonvn
TÍCH CỰC
14 năm
Em bổ xung thêm giá khởi điểm của con 14" là $999 nha !
Giá dự kiến cho 14" là 999$ và 1400$ cho 17". Với cấu hình và design đó thì em nghĩ cũng khá là hợp lý đúng không các bác?
khoa125
TÍCH CỰC
14 năm
có tiền là múc luôn, thích Windowns hơn MacOS
Kiểu dáng là ý tưởng lấy từ MACBOOK .
mmanhvu
ĐẠI BÀNG
14 năm
thật là lắm trò.
nhìn thế mà bảo giống được
chắc vì nó đều là hình hộp hả bác. thế thì ngược lại hay sao ý
😔 lại 1 "người hâm mộ" của mac, thế thì thiết kế như thế nào mới ko giống macbook hả bác, thiết kế hình tròn nha, cho vừa lòng những "người hâm mộ"
ducpham88
TÍCH CỰC
14 năm
Thiét kế như vậy mà không giống thì bác đúng là fan cuồng của HP, Cuồng đến độ không biết phân biệt.Ai kiu gióng đò apple bác cũng bảo là fan cuồng cả sao. Tui nghĩ steve jobs cũng tháy giống đấy.

mình là người ghét iSheep
nhưng con này mình thật sự phải công nhận là nó có những nét quen thuộc mà máy laptop của apple đã có, và tất nhiên là có trước =.='
có là người bị cận cũng nhìn thấy như vậy
thế thì sao không chấp nhận đi mà cứ tranh cãi về vấn đề này nhỉ, rồi đi châm chích bới móc mỗi khi có nhận xét của ai đó là con này mang hơi hướm của MacBook pro
>.<, chưa kể đa số các bạn ấy tuy nói thế nhưng cũng khen là máy HP đẹp cơ mà
khổ, những trường hợp khác không bàn tới, nhưng trong vụ này, hai năm rõ mười là nó giống thế cơ mà sao cứ cố bênh vực một cách mù quáng cho nó nhi~ :|

riêng nói thêm môt tí ý kiến chủ quan về thiết kế của con này, nhìn phía trong thì đẹp nhưng nắp ngoài nhìn k thích lắm
còn cái vụ vân chìm... ghét cái điểm này của HP, nhìn "màu mè" thừa thãi >.<
còn lại các chi tiết thì tinh tế, nói chung là học tập tốt các ưu điểm của các máy khác 😃
🤔 và cảm giác thiếu một cái gì đó làm nét riêng :-?
hai_X2
ĐẠI BÀNG
14 năm
999$ sang mình không biết bao nhiêu nhỉ
lazytomcat
ĐẠI BÀNG
14 năm
envy 14

con envy 14 sao không có cấu hình nè trời > ? xài core i7 luôn hông vậy ta ?
KySiRong
TÍCH CỰC
14 năm
Quá kinh, con Envy 14 chưa ra nữa mà ông đã đc xài cả tháng rồi ^^ Hiện giờ trên thị trường chỉ có Envy 13,15 thôi, thật là ngưỡng mộ quá hehe

HP Envy là thương hiệu được mua lại của Voodoo Envy. Ngoài việc cùng là laptop thì ko thấy HP copy chỗ nào :-....
Kết con Hp Envy hơn Macbook Pro. Có tiền lụm con Hp Envy 14'' icore5 là êm.
quicktimes
ĐẠI BÀNG
14 năm
nhìn mê quá chày luôn đẹp lắm
titan86
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có tiền cũng mua con Macbook pro hơn là phải mua con này, nhìn không pro chút nào
KySiRong
TÍCH CỰC
14 năm
Thì ra mua Macbook pro để đc thấy là pro ^^
Có lẽ phải đề nghị HP đỗi tên em này thành Envy Pro cho nó có vẻ ... Pro
máy đẹp quá thiết kế gần giống Mac
Envy đẹp nhỉ
bác nào sắm lấy 1 con alien ware full option đi , đảm bảo còn pro hơn cả Macbook pro 😆
kiểu dáng đẹp nhỉ, về VN chắc 1,200 USD cho con 14" quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019