HP chính thức bán máy trạm di động EliteBook 8460w, 8560w và 8760w

Duy Luân
24/5/2011 8:53Phản hồi: 50
HP chính thức bán máy trạm di động EliteBook 8460w, 8560w và 8760w
HP đã bắt đầu bán ra thị trường bộ ba máy trạm di động của mình với các kích thước màn hình là 14", 15" và 17". Cả ba đều là những chiếc máy mạnh mẽ, có kích thước vừa phải, trọng lượng nhẹ, phù hợp cho người thường di chuyển. Cấu hình tùy chọn phong phú cũng là điểm nổi bật của những chiếc máy này khi có thể giúp người dùng đầu tư đúng theo nhu cầu.

Cả hai chiếc máy 14" 8460w và 15,6" 8560w đều sở hữu card đồ họa rời AMD FirePro™ M3900 1 GB vRAM, CPU Intel Core i Sandy Bridge cho hiệu năng cao kết hợp với mức tiêu thụ điện năng thấp hơn đời trước, tùy chọn cao nhất là Core i7-2820QM (thêm 1000 USD). Với chiếc 8560w, người dùng có thể tùy chọn màn hình 1 tỉ màu DreamColor. Chiếc 8760w với màn hình 17" cung cấp cho người dùng CPU mạnh nhất là Core i7-2920XM CPU, card đồ họa tùy chọn giữa AMD FirePro hay NVIDIA Quadro với dung lượng bộ nhớ tối đa 4GB, RAM 8GB DDR3 1333MHz, 3 ổ cứng hỗ trợ chạy RAID 5.

Giá khởi điểm của 8460w, 8560w và 8760w lần lượt là 1299 USD, 1239 USD và 1899 USD. Ngay bây giờ, bạn đã có thể đặt hàng trên trang web của HP.

50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cá sấu vãi lúa :happy:
nguyennamha
ĐẠI BÀNG
13 năm
Card đồ họa này chắc chơi được Crysis 1 nhỉ ^^ ! Đợi 2 năm nữa là giá tụt dốc thảm hại cho mà xem ^^, lúc đấy anh em tha hồ múc ....!
Mr Do
TÍCH CỰC
13 năm
lúc ấy Crysis 1 ko ai chơi nữa đâu bạn ;)
kingmage
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhìn cứng và đẹp mà làm gì xấu nhỉ
Máy trạm di động có khác thiết kế ko cầu kỳ
Hàng HP này không biết có nóng và hư VGA card như mấy cái HP thường k nhỉ!? Để HP trên đùi giống như đang chiên trứng, haha!
htdao
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ha ha, chiên hai quả trứng hả?
dorian
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xấu hơn dòng W của Thinkpad nhìu!
newstar
TÍCH CỰC
13 năm
Thiết kế nhìn hơi dày, giá cũng hơi đắt nữa.
máy trạm di động mà....
quiz
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình rất thích mấy dòng máy vuông vức như thế này. Cấu hình tốt, thiết kế đơn giản, không cần cầu kỳ. Hiệu năng sử dụng mới là quan trọng. Đang dùng Dell Vostro 1320 và cảm thấy hài lòng. Nếu có xiền cũng sẽ nâng cấp lên EliteBook hoặc Latitude.
Công nhận hàng HP xài nóng thật, giá cũng chát nữa, nhưng xài chán lắm lỡ mua rồi kg thể mua con khác đc vì nó có chịu hỏng đâu.
Vào đọc cái topic này thấy buồn cười với cái cm.

Xin hỏi bạn đang xài dòng gì? Tên máy là gì?

Bạn nghĩ cái dòng, cái máy của bạn "đại diện" cho tất cả các laptop của HP chăng?

Bản thân mình đang xài Elitebook 8560p treo mỗi ngày 18/24 có vấn đề gì đâu? Nóng áh? Xin lỗi bạn.
roaches
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này là máy trạm ko phải để giải trí hay khoe mẽ
HP mà nóng là mấy con Pavilion thôi, dòng EliteBook này nó ở phân khúc khác hẳn cơ mà, mấy bác đek biết gì cứ nhảy vào phán như đúng rồi
Đúng là máy trạm, cấu hình trâu vãi lúa, thiết kế rất hầm hố, con này mà chơi game thì hết biết, giá khá hợp lý. Vote cho e này 1 phiếu😁
tero247
ĐẠI BÀNG
13 năm
Máy trạm xài Quadro với FirePro mà mang đi cày game thì hơi trật tủ đó.
card rời đúng là khủng nhưng không phải để chơi game bác ạ. nó là dòng card chuyên dùng làm đồ họa, dựng hình, render video. dùng để chơi game thì nên mua dòng khác ^^
iLeo
CAO CẤP
13 năm
Cái này là máy trạm, cần trâu bò, khủng bố chứ có phải là siêu di động hay thời trang đâu mà các cụ cứ đòi đẹp với chả mỏng
Tuỳ chọn cao nhất i7 thêm 1000 US dollar
lopy
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thiết kế không đẹp nhưng nghe người ta nói dòng này trâu bò lắm
nhìn hình mà ko có logo HP thì ngỡ là Dell Latitue E đó chứ.
với một chiếc laptop để phục vụ cho công việc và học tập thì mình nghĩ không cần phải đẹp lắm, nếu nói về đẹp thì mình thấy macbook vẫn đẹp nhất, quan trọng là hiệu năng làm việc...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019