HP chính thức giới thiêu ePrint tại Việt Nam

cuhiep
23/11/2010 4:50Phản hồi: 43
HP Việt Nam vừa tổ chức buổi chính thức ra mắt các máy in có trang bị công nghệ ePrint mới nhất của mình tại thị trường Việt Nam. Công nghệ mới này cho phép người dùng có thể dễ dàng in tài liệu từ bất cứ thiết bị di động nào, ở bất cứ nơi nào đến máy in HP. Mỗi máy in đều có một địa chỉ Email và người dùng gửi nội dung đến máy in đó qua email thay vì qua cáp hay mạng wifi, bluetooth như trước đây. Bạn có thể xem qua video duới đây hoặc đọc thêm trong thông cáo báo chí để biết thêm chi tiết về ePrint này của HP.

43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

công nghệ này hay nhỉ
nhưng dùng thì lại phải có mạng
+_+
thế cũng chả khác j mấy...in qua bluetooth hay wiffi co khi con nhah hon 😁
có accept list mà bro, nó chỉ cho các mail trong danh sách in thoai. bác có biết email mà ko ai khai bác trong accept list thì thua :sluggish:
Điểm nhấn là có thể in ở bất kì nơi nào mà bạn!😃
thì mình cũng nói là cần quy định mà . chứ ko ai biết email spam là hết mực thật à ^^
bluetooth hay wifi thì bạn phải có đang ở gần đó và dùng chung mạng wifi mới in dc. Còn HP ePrint thì dùng thuật ngữ điện toán đám mây, dù bạn đang ở bất kỳ đâu cũng có thể in dc chỉ cần máy in đang nối mạng và bạn có thiết bị gửi email. Hiện nay thì chỉ duy nhất HP là có công nghệ này, các hãng khác vẫn chưa có
Tuyệt vời , ước gì có 1 cái nhỉ , in xàm xàm chơi ^^
quảng cáo cho hp mà xài ipad, bb, lạ nhỉ

sao ko lấy hp slate, palm ra demo nhỉ
kekenano
TÍCH CỰC
13 năm
Để thấy nó tương thích với nhiều model. hơ hơ
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
ePrint quả là máy in thông minh, sắp tới chắc hãng nào cũng dùng công nghệ nay, mọi nơi chắc cũng sử dụng cái này nhỉ ?
quá tuyệt ,cái này rất là tiện cho các c.ty cần sự nhanh lẹ đây:hot:
càng ngày công nghệ càng phát triển
itzuitinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Quá tuyệt,ước gì mình cũng sở hữu một cái nhỉ😃
tui mà biết email thì spam cho hết mực nhé.....:mstickle:
20cent
TÍCH CỰC
13 năm
Mình đã xài cách thức in qua email server này được vài tháng bằng iPhone với phần mềm "Print n Share". Khi đã có phần mềm này trên iPhone, bạn phải cài thêm phần mềm Weprint server trên máy vi tính connect trực tiếp máy in bất kỳ. Vào phần Printing via 3G, chọn settings/print via proxy, ở đây điền vào thông tin email mà bạn muốn làm email server cho in (hỗ trợ Gmail/Webdav/Pop mail/iDisk). Thế là bạn có thể ngồi ở nhà mà in một bản báo cáo gửi cho đồng nghiệp ở Công ty. Hôm trước setup và in báo cáo nhờ a e chung phòng nộp dùm cho sếp, ai cũng ngưỡng mộ và hỏi làm cách nào. Mình chỉ nói: "Đơn giản thôi, mua iPhone đê!" kakaka
hellboy211
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này hay ở nước ngoài vẫn in về việt nam được kaka
Internet là phẳng mà... không còn ràng buộc nhiều về không gian nữa.
xkhoax
TÍCH CỰC
13 năm
Các vấn đề setting khi in thì thế nào nhỉ,
Quá tuyệt, áp dụng ngay vào việc không muốn gửi bản mềm cho đối tác mà gửi bản cứng hoặc fax thì mất thời gian, ta y/c họ gửi ID của máy in xong in 1 phát là xong.
Hay.
chỉnh,canh lề,làm sao bây giờ
thui, chả dại..mấy cái máy in kiểu này tốn mực in kinh khủng luôn.. Ở đâu k biết, chứ VN thì chưa cần thiết...
chính xác đó ..
bạn chỉnh sanh lề sẵn rồi gửi in thì ok thôi mà
sao bạn biết hao mực , pó tai ^^
riverlong
TÍCH CỰC
13 năm
quảng cáo máy in hp mà sài thiết bị di động của hảng khác. THẤT BẠI
ý nó nói là tất cả các thiết bị đều dùng đc và dùng mọi lúc mọi nơi , nó ko ngu đâu bạn ơi
dân phân phối "thực phẩm dinh dưỡng" như bạn thì làm sao hiểu dc cái thâm ý của người đạo diễn clip :rolleyes:
máy in đâu phải là thiết bị mobile. 1 cái máy in HP và 1 cái iPad thì chẳng có gì chọi nhau cả. ngta đã tính cả rồi. sao ko nghĩ đến tình huống 2 bên đã thỏa thuận để cùng đưa sản phẩm của họ vào, cùng nâng nhau lên? Bạn có biết Apple hiện là đối tác lớn của HP ko ? :rolleyes:

còn bày đặt bắt chước cách nói của ng nước ngoài :cold: FAIL thì nói đại là FAIL, dịch ra nghe nó sai sai làm sao đấy :cold: chưa kể tiếng Việt viết còn không chuẩn :happy: ... "sài" cái gì? "hảng" gì? :bounce::bounce:

TOTALLY FAIL ....! :timebomb:
Huy_kaka
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không biết cái này có dễ đổ mực không nhỉ, em thấy tiêu chí này cũng quan trọng không kém
nam.gl
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chưa biết giá cả thế nào,mua 1 cái in ấn cũng hay
Có ai biết giá của máy in này bao nhiêu tiền kg nhỉ. Chắc em phải mua 1 cái hihi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019