HP có thể sẽ bán WebOS với giá vài trăm triệu USD

Didu
8/11/2011 13:13Phản hồi: 107
HP có thể sẽ bán WebOS với giá vài trăm triệu USD

Reuters mới đây dẫn lời những nguồn tin thân cận cho biết [TAG]HP[/TAG] đang xem xét tới khả năng bán mảng [TAG]WebOS[/TAG] cho các đối tác quan tâm với giá vài trăm triệu USD, thấp hơn rất nhiều so với mức giá 1,2 tỉ USD mà họ bỏ ra để mua về vào năm trước. Quyết định này được đưa không lâu sau khi Meg Whitman lên thay thế Leo Apotheker làm CEO của HP. Bà cũng cho biết sẽ quyết định nhanh chóng về số phận của WebOS vào tháng trước khi công bố HP có thể sẽ không bán bộ phận kinh doanh PC của mình. Nguồn tin liệt kê một số cái tên đang có ý định mua lại WebOS như Oracle, Amazon, RIM, IBM hay cả Intel. Palm được HP mua lại vào năm ngoái với giá hơn 1 tỉ USD nhưng chỉ sau một năm tệ hại, HP đã hết nhiệt huyết và không có ý định giữ nó lại.

Nguồn: Reuters
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HTC mua lại mà phát triển wed ó. tự cho mình đường lói riêng
Hàng thải mua làm gì nữa
bạn có thể suy nghỉ 1 chút dc ko. hàng thải nhưng người khác cần VD lấy dc bản quyền để có gì dùng ko bị kiện hoặc ai xài thì kiện hoặc áp dụng lên ios của mình mà ko ai nói gì hiểu chưa
chipvtvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác xài chưa mà dám nói câu đó vây,nói suy nghĩ xíu đi
savelyev
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thật là một kết thúc không đáng cho một hệ điều hành hay như WebOS.
có lẽ IBM sẽ mua lại
một HĐH khá hay sao lại chết ỉu nhĩ
HP quá kém, samsung còn dám phát triển một hệ điều hành non nớt Bada, vậy mà HP không dám đi tiếp với một hệ điều hành đa nhiệm như webOS
raptor983
TÍCH CỰC
12 năm
SS còn có sân nhà là đất nước họ với tinh thần tự lực và niềm tự hào của một cường quốc công nghệ, được chính phủ hậu thuẫn..v..v..v.. nên họ mạnh tay đầu tư. Có kém 1 tý cũng đc. Còn HP phải tự mình cạnh tranh với những đối thủ quá mạnh ngay trên sân nhà, sống thì hưởng, chết thì tự chịu. Cái thế của họ kém hơn SS nhiều nên mình nghĩ quyết định thế là hợp lý với quyền lợi của cổ đông.
Bác nào mua lại thì cố mà làm ăn cho cẩn thận... đừng để webos chết yểu lần nữa thì tội nghiệp cho em nó
carotmen
TÍCH CỰC
12 năm
ôi rất tiếc, hy vọng samsung hay HTC mua lại thì hay quá!
FPT mua lại luôn mà cài cho dòng máy F-Mobile của mình
Khổ thân cho Palm!

P/S: FPT mua mà mua lại à?:p. Có khi nào FPT mua lại giá hơn trăm triệu USD, rồi không chèo lái nổi WebOS đành sang tay cho Zing giá hơn triệu USD, rồi Zing cũng bó tay và tặng không cho Tinhte chúng mình nhỉ?:showoff:
QDND
TÍCH CỰC
12 năm
Biết đâu một sáng thức dậy chúng ta đọc được tin Vittel đã mua lại mảng di động của apple cũng lên....?
thấy giao diện hdh này hay mà mình dùng theme plam pre trên bb ai cũng khen;)
webos cũng dang có nền móng cho phát triền mà.
Style_TS
ĐẠI BÀNG
12 năm
Web OS giờ vào tay Samsung hay HTC thì ae sẽ có nhiều sản phẩm thú vị lắm đây. Mình chưa sở hữu chiếc Palm nào nhưng cũng được nghịch máy của a bạn một thời gian, cảm thấy Palm có cái gì đó lạ lạ, rất mềm mại và cuốn hút.😃
có thể thôi, chứ chưa hẳn vì nó sẽ còn nhiều sản phẩm của HP dưa trên nền Web Os mà
Theo mình, giữ lại để phát triển vẫn hay hơn. Bán luôn, nghĩa là thừa nhận thất bại, thua. Người tiêu dùng luôn mong chờ một nền tảng mới để có thêm lựa chọn. Mới một năm, chưa thể nói được gì. Nội bộ HP có gì không ổn chăng?
luuvinhhuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thì cũng đúng thôi, đấy là quyết định rất khôn ngoan. Thà rằng bán cá chết còn có người mua, để lâu quá ươn thối thì còn ai mà thèm mua nữa.
dkchoi
TÍCH CỰC
12 năm
Mình cũng mong là HTC mua lại, và thành công với thương vụ này

Chỉ là không gặp thời thôi, chứ WebOS rất có giá trị đấy bạn à. Đẹp, tốt, lung linh.

Cùng suy nghĩ, nhưng hi vọng hãng mới sẽ làm WebOS tốt hơn.

Biết đâu đấy, nhưng mà hơi ảo. chỉ sợ ông Lenovo nhảy vào dùng thâu tóm thôi
duyhom
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai muốn mua thì mau chuận bị tiền đi nhak
ốm tha, già thải
tieugia35
ĐẠI BÀNG
12 năm
thú thiệt webOS này rơi vào tay những người biết nâng niu trân trọng nó như các hãng lớn sony, toshiba , samsung ,htc ,asus ,acer hoặc thậm chí lenovo còn có cửa phát triển chứ rơi vào tay thằng cùi bắp FPT tối ngày đi gia công ở TQ rồi về dán mác Việt thì xin cạnh ,ko biết đến khi nào thị trường VN mới có một cái điện thoại VN với đúng nghĩa của nó (mơ ước 😔) và biết khi nào mới có tên tuổi một hãng VN lên tầm cỡ thế giới ,buồn cho nước nhà
Bạn mơ hay ảo tưởng vậy. Mình k binh fpt vì fpt chả có cửa để tham gia thương vụ này
Và fpt cũng chẳng có cái gì để giúp webos phát triển => FPT chả dại gì mua
Vậy mà bạn phán cứ như đúng rồi, như là FPT trúng thầu vụ này đấy =))
tieugia35
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình phán hồi nào mà đúng rồi ,có đuôi cũng thấy mờ mờ chứ mình chỉ nói sự việc theo kiểu giả sử chứ có phán hồi nào đâu ,ko phân biệt nổi giữa phán và giả sử sao ,làm ơn đọc kỹ hãy nói nhé ,bắt bẻ thì kiếm cái cớ khác đi nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019