HP cung cấp phần mềm ePrint cho Blackberry

vuhai6
23/11/2010 3:50Phản hồi: 13
HP cung cấp phần mềm ePrint cho Blackberry

Trong buổi giới thiệu công nghệ ePrint mới của mình, HP có nói đến một tính năng hấp dẫn đó là in ấn trực tiếp qua mạng ngay trên các thiết bị di động như smartphone, laptop hay tablet. Để cụ thể hoá tính năng này, vừa qua HP đã chính thức cung cấp cho người dùng Blackberry phần mềm ePrint, với phần mềm này bạn có thể in văn bản trực tiếp từ điện thoại đến máy in của HP. Đây là phần mềm miễn phí, bạn có thể tải về từ App World hoặc trên trang web chính thức của HP.

Với phần mềm ePrint, bạn có thể lựa chọn giữa hệ thống máy in HP của mình hoặc chọn in tại các trạm in công cộng của HP. Nếu bạn đang trên đường di chuyển, hệ thống sẽ cho bạn biết trạm in gần nhất và bạn có thể ra lệnh in tại đó thông qua email. Thật tiếc là các trạm in này chưa được triển khai ở VN, có lẽ ở VN bạn chỉ có thể in tại hệ thống máy in HP của mình mà thôi. HP đã triển khai các trạm in này tại rất nhiều điểm trong đó có: Chuỗi 1800 cửa hàng FedEx Office, Chuỗi khách sạn Hilton, ngoài ra còn có các điểm tại Sân bay, Khách sạn và thư viện.

Tất nhiên để in được tài liệu qua mạng thì bạn phải trang bị cho mình hệ thống máy in mới của HP với công nghệ ePrint. Các văn bản được hỗ trợ in trực tiếp trên điện thoại Blackberry là: Office, Adobe PDF, hình ảnh, tập tin HTML, TXT và XPS.
ePrint trên Blackberry

Chọn Print trên Menu để bắt đầu in

Giao diện chọn máy in

Tìm kiếm máy in và trạm in gần nhất

Danh sách các trạm in trong khu vực

Màn hình xác nhận nội dung in

Văn bản đã được in tại trạm này

Quảng cáo

Nguồn: HP
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jing
CAO CẤP
13 năm
in nơi công + có mất $ ko nhỉ ?
rất hay nhưng chưa cần dùng😃
titan86vn
ĐẠI BÀNG
13 năm
[MENTION=99080]jing[/MENTION]: thế bác đi tè nơi WC công cộng có mất tiền ko? ^^
Loki
CAO CẤP
13 năm
Tùy nơi, tùy quốc gia............
jing
CAO CẤP
13 năm
siêu thị, sân bay, nhà trường, bênh viện, khu triển lãm, quán ăn ... rất nhiều nơi đi tiểu, ị free

ở nhà cậu cũng free chứ ?
Cái này VN đã dùng được đâu mà mấy bác tranh cãi chi cho mệt. HÌ hì
Cái này giới thiệu ở VN rồi mà thấy chưa khả thi, còn phải chờ ... Mình cứ up file .alx cho mấy bác muốn cài từ máy tính. Cài vô xem chơi, kha kha!
HPePrint.rar
Cơ quan triển khai cái này rồi, mình vẫn in từ Laptop và máy tính để bàn. In qua 1 cái máy in HP P2015 để riêng 1 góc. Bây h ko biết BB của mình có in đc ko nữa. Thử test xem sao.....
tungvo
ĐẠI BÀNG
13 năm
có chứ, tự mình làm luôn, chỉ với 25 cent cho 1 đống tài liệu
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Trời ơi hay quá, em phải về cài vào em Blackberry 9800 của em xem thế nào .
Sẽ đỡ phiền phức hơn trong các chuyến công tác... cám ơn HP....
Đt doanh nhân có thê cài này thì còn gì = , blackberry có cái này như ziều gặp zó 😁
ntgcmlfu
ĐẠI BÀNG
13 năm
em đang định mua con HP CP1515N nhưng nghe nói con này chưa (sẽ không?) hỗ trợ ePrint, có bác nào dùng con này thì cho em biết thông tin với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019