HP FX700 - Tai nghe gỗ đẳng cấp của JVC

Didu
29/12/2009 6:36Phản hồi: 27
HP FX700 - Tai nghe gỗ đẳng cấp của JVC

Sau sự xuất hiện của FX-500, chiếc tai nghe được làm từ chất liệu gỗ đầu tiên của JVC thì mới đây, công ty này tiếp tục giới thiệu chiếc tai nghe thứ hai thuộc dòng xa xỉ này với tên gọi HP FX-700. Kế thừa những đặc điểm, tính năng nổi bật từ FX-500 cùng với đó là các nâng cấp, cải thiện để cho ra thế hệ tai nghe chất lượng hơn và đẳng cấp hơn.

[boxl=602]

Cấu tạo của FX-700[/boxl]Hình bên trên các bạn có thể dễ dàng nhận thấy FX-700 có phần thân loa to hơn so với FX-500, phần to hơn đó chứa củ loa (driver) to hơn, củ loa bên trong FX-700 có kích thước 10mm chứ không phải loại 8.5mm như trên FX-500, việc này ảnh hưởng rất nhiều đến chất lượng âm thanh của FX-700 so với FX-500. Ở thế hệ tai nghe mới này dùng kiểu thiết kế loa vành loe kép (Hybrid dual-cone), nhờ đó chất lượng âm thanh được cải thiện rõ rệt. FX-700 được bán kèm với 3 nút tai bằng cao su với các kích thước khác nhau phù hợp với nhiều đối tượng khác nhau, FX-700 có chiều dài dây tai nghe là 80cm, nó sẽ bắt đầu được bán ra tại Nhật vào tháng 2 tới với mức giá 320USD.

Nguồn: Ipodnn
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hồi đó chơi em FX500 đã phê rồi,em này mới ra giá cao we
em cũng muốn mua 1 cái nửa nhưng nhình cái giá bán thấy chống mặt qua
Y-DraGon
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nhìn cái đống linh kiện mà hãi hùng =,=!

Mà ko thấy nói dây của HP làm bằng gì nhỉ :confused1bb:

Mua về lại phải mod cable cũng mệt :eek:o7dt:

PS: Hai anh zai ở trên ko biết công tử phương nào thấy chém ác thế @@
dạ em mua trực tiếp bên japan giá là 10,000 yên

nghe rồi giờ đã bán rồi bác
Nói thật là vào forum VN ngại nhất là mấy chú em thế này. Đây là chỗ nói chuyện công nghệ. Người ta có thì người ta bảo có chứ đâm chém gì cái tai nghe $200. Đời sao lắm bé kèn cựa, đố kỵ, nhỏ nhen vãi :yes4lo::wink0st::laugh8kb:

Cả nhà mình ở đây có ai chơi tai around-ear không vậy? Em cũng thuộc bên liên quan đến âm nhạc từ bé và cũng mê âm thanh nhưng giờ mới có điều kiện sắm sửa tai nghe. Mới nhập môn nên em cũng chơi cầm chừng, hiện giờ đang dùng 1 em Shure SRH440 và 1 em Sennheiser HD-555. 2 em 1 Thúy Kiều 1 Thúy Vân thấy cũng khoái lắm 😁

Nhưng từ trước đến giờ em vẫn thắc mắc 1 điều là chất lượng của in-ear vs around-ear như thế nào. Theo ý kiến chủ quan thì em nghĩ in-ear phải khá là đắt thì mới so được với around-ear giá vừa tầm, không biết có đúng không? Lý do là vì ngoài tính chất portable ra thì in-ear có rất nhiều nhược điểm so với around-ear về khả năng thể hiện đầy đủ âm vực (đặc biệt âm trầm); in-ear rõ ràng cũng kém hơn hẳn around-ear về soundstage nếu không muốn nói là làm gì có soundstage (riêng thằng SRH440 được đánh giá là có soundstage thuộc dạng khá so với các loại closed back mà em so với 1 thằng open back như HD-555 đã kém hơn hẳn thì không hiểu in-ear thì như thế nào 😕

Đấy hoàn toàn là những suy nghĩ chủ quan vì thực tế em cũng chưa có cơ hội sở hữu 1 tai in-ear chất lượng cao. Bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này chia sẻ với anh em 1 chút :D

Update: Ngồi đọc 1 lúc về IEM em cũng đã hiểu thêm nhiều vì sao những IEM xịn vẫn có range và soundstage tốt rùi. Nhưng để được như around-ear thì in-ear tốn tiền hơn mạnh :D

không hẳn đâu bác ạ. cái around ear như bác vừa nói, nó gọi là full-size rồi (trừ cái bose on ear nửa nạc nửa mỡ).

có một đặc điểm chắc bác cũng biết, là tai nghe to khó kéo :D

vì vậy nên nếu mình chơi portable thì xài tai nhỏ sẽ pump out được nhiều detail hơn, tuy nhiên, mình vẫn có thể chơi full-size, vẫn có thể có được chất lượng tuyệt vời nếu mình có amp.

mà em lại ko thích cồng kềnh, nên em kếu :D
em xài cái cx-300 thấy mãn nguyện lắm rồi 320$ thì em để làm chuyện khác hay hơn
đúng thật 320$ làm em shure đẳng cấp vượt trội 😁:D
dongtlt
ĐẠI BÀNG
14 năm
hix, giá trên trời cho một cái tai nghe nhỏ tẹo. tớcó tiền thì cũng chả mua. Với chất lượng tương đương ta cũng có thể kiếm một cái tai nghe sony mà giá rẻ hơn nhiều lần mà cũng ko kém phần đẳng cấp. Tai nghe thì cuối cùng cũng chỉ để nghe nhạc... chỉ có ai dư tiền mới mua về làm cảnh!
bạn nói sai rồi 😃 có tiền bạn không mua là chuyện của riêng bạn, nhưng mình không đồng ý khi bạn nói rằng cái viktor này chất lượng tương đương sony. về khoản âm thanh, tùy cảm nhận của mỗi người bạn ạ, bạn không thấy khác biệt không có nghĩa là nó không khác biệt.

tiện nói luôn, đắt nhất bây giờ la JH13pro, giá 1499$, và nó xấu òm. người ta mua về để thưởng thức âm nhạc, chứ không phải để "làm cảnh" như bạn nói đâu !

mong các bạn có cùng suy nghĩ như bạn này, sẽ suy nghĩ kĩ lại trước khi nói 🆒
Gphone123
TÍCH CỰC
14 năm
Để em mua tặng mỗi người 1 cái nhé 😁:D:D
TuDragon76
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cho nhà quê này hỏi chút chứ nhét cái của ấy vào lỗ tai như thế nào ? Thấy nó to đùng thế thì nhét sao nhỉ ?
khoa125
TÍCH CỰC
14 năm
có chữ Victor là thấy ngon rồi đó ^^
Với 320# thì mua 1 em Sony Walkman mà nghe .. thì tẹt cả gaz :laugh8kb:
anti war
ĐẠI BÀNG
14 năm
dòng jvc vỏ gỗ này nghe nói chất âm rất đẹp (head-fi nói vậy) ^^
ubeo
TÍCH CỰC
14 năm
Trông ngon quá nhẩy...
Ai mua rồi cho moa mượn nghe tạm mấy hôm.
có cái headphone mà làm bằng 16 món nhỏ để đc 1 cái gọi là HEADPHONE. nản chưa
osalem
ĐẠI BÀNG
14 năm
hảy thưởng thức đẳng cấp cao đi, mới thấy giá trị của đồng tiền
8ball
ĐẠI BÀNG
14 năm
@ vernicex JH13 Pro là tai nghe custom mà giá cũng không đến $1499 đâu bạn. giá có $1100 thôi. Tai nghe đắt hơn thì nhiều lắm.

Chỉ có tai nghe nhỏ dạng bud đắt nhất mà tui biết là của Final Audio Design hãng của Nhật. Tai nghe mắc nhất trong dòng tai nhỏ của hãng này là khoảng $2000-$2200 tức giá khoảng từ 200000 đến 175000 yên. Giá đắt vì là hàng cao cấp. Tai nghe này được so sánh như đang nghe loa to.

Code:
http://www.final-audio-design.com/products.html#item02

Review sơ sơ thì xem bên này
http://www.phileweb.com/review/article/200912/16/85.html
Xem giá tại đây nà:
Code:
http://www.audiosquare.net/audio110/7.1/FIDC1601SC/
wow, cám ơn bác rất nhiều vì đã mở mang cho em, lâu nay mải chơi custom nên tụt hậu quá :'> trước giờ nhật bổn thì em chỉ chơi có audio technica ah 😁 nay được mở mang thêm hãng này, có khi phải phấn đấu để thử xem nó thế nào :D
kiddeee
ĐẠI BÀNG
14 năm
wow, bác chơi cả custom cơ àh? ngưỡng mộ quá! post vài tấm ảnh lên cho anh em thưởng lãm với nào! :D
8ball
ĐẠI BÀNG
14 năm
khoảng 1 tháng nữa có JH16 hy vọng nghe hay hơn Fitear 8 driver
Bác toàn chơi mấy hàng này à. Hix! Em coi giá thấy toàn tiền nghìn 😁
bigmi
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hy vọng em fx700 náy đỡ harsh hơn fx500.Fx 500 bass ngon cực,có độ ghì và độ sâu cần thiết,nhưng mid xa xăm quá,chưa kể sibiliance và harsh ghê gớm.Tính ra dể nghe nhạc vàng thì fx500 ổn 😁.Có khi fải làm chuột con fx700 này.
CLong
TÍCH CỰC
14 năm
cái thân gỗ của tai nghe kia do cty Hahanco của Việt Nam sản xuất

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019