HP giới thiệu netbook Mini 1103 dành cho doanh nhân

Didu
15/11/2010 16:32Phản hồi: 17
HP giới thiệu netbook Mini 1103 dành cho doanh nhân
HP vừa chính thức giới thiệu chiếc netbook 10,1" Mini 1103 hướng tới đối tượng người dùng doanh nhân. Mini 1103 dù chỉ 10,1" và kích thước nhỏ gọn nhưng bàn phím của nó đủ lớn để giúp người dùng thao tác thoải mái, Mini 1103 có bàn phím với kích thước bằng 93% so với kích thước một bàn phím QWERTY đầy đủ trên những chiếc MTXT.

Về kiểu dáng, Mini 1103 tương tự như mẫu Mini 210 trước đây, chỉ có điều nó không nhiều màu sắc như Mini 210, cũng đúng thôi vì nó là chiếc máy hướng tới doanh nhân. Chiếc netbook mới của HP có màn hình chiếu sáng nền đèn LED với kích thước 10,1" độ phân giải 1024 x 600 điểm ảnh. Mặc định máy sử dụng CPU Atom N455 1.6Ghz nhưng cũng có tùy chọn Atom N475 1.83Ghz mạnh mẽ hơn. Bên cạnh đó là HDD 160GB tốc độ 7200rpm, RAM 1GB và cài sẵn Windows 7 Starter. Ngoài Windows 7 máy còn có thêm tùy chọn sử dụng SUSE Linux hay FreeDOS.

HP cho biết sẽ bán ra Mini 1103 với giá khởi điểm là 300USD tuy nhiên thời điểm bán ra chưa được công bố.

Nguồn: Electronista
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc phải chờ ra thôi, mà bao lâu nhỉ
nhìn xấu quá các bạn à
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Xau nhung ma minh lai thay ngon vi khong co tien mua, ho ?
trungtn
ĐẠI BÀNG
13 năm
thế bài ngay bên trên mình ko có dấu mà ko ko bị xóa đi hả hả hả :p

cái naỳu dùng cho doanh nhân mà mình thấy ko đep lắm, đi hội thảo, báo cáo thì nhìn nó phải sang trọng mới hút đc đối tác. Mà đã hướng đến doanh nhânj thì làm nó xịn thêm tí vì doanh nhân đâu có sợ là ko có $ đâu nhỉ?
think pad
ĐẠI BÀNG
13 năm
Atom thì không chơi mặc dù chưa phải doanh nhân.............................
imilnt
TÍCH CỰC
13 năm
Cũng được ấy chứ! Khi nào tui thành DOANH NHÂN tui mua. Còn giờ tui xài màn hình bự, cấu hình mạnh, bàn phím to để làm báo cáo thấy "bà nội, bà ngoại" cho mấy bác DOANH NHÂN đi hội thảo rung đùi nói chuyện. 😁
mình vẫn mua con 10 ich của Sony.
Nhìn kiểu dáng đẹp hơn em HP này
conmoi
TÍCH CỰC
13 năm
sao làm cho danh nhân mà máy sấu thế nhỉ
salemnb
ĐẠI BÀNG
13 năm
300$ cứ đòi hỏi này nọ, bác dùng vaio P ấy. Có gần 2 chục quả thôi.
chuyển qua dùng máy tính bảng thôi !
hok cần em netbook như thế này nữa !
tosenzzz
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xin lỗi chứ nói thật ...
Tốt nhất nên đổi cái tiêu đề đi..
Doanh nhân họ không thèm xài hàng này đâu.
😁
300 $ rẻ quá nhỷ khi nào lên doanh nhân phải làm 1 con 🆒
có 3 xị, thế là chuẩn rùi. Tiền ít mà cứ đòi lung tung thì ai mà làm cho mấy bác mua nổi 😁
Mấy con netbook này chạy chậm lắm. Bạn em có 1 con HP mini cấu hình y chang con ở trên mà cái win 7 vô máy nó chạy chậm lắm . Win7 chấm cho có 2,1 điểm à 😃
zonzonvn
TÍCH CỰC
13 năm
Với cấu hình và giá như thế là quá hợp với 1 em netbook roài, bác nào sang hơn thì chọn MBA hoặc Sony nhưng có thật sự cần thiết không chứ?
trex
TÍCH CỰC
13 năm
ngoại hình có vẻ o cao cấp như e hp 2140 ram 2gb pin 7h,giá 300usd hợp lý rồi, nhưng cũng phải thừa nhận giá này có e asus 1005peb đẹp hơn,pin 8h,và thương hiệu asus mễn bàn
sLim.
TÍCH CỰC
13 năm
Doanh nhân mua giá 300 thì doanh nhân kiểu xị ròi heê

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019