HP làm mới Pavilion AiO 2015, thiết kế hiện đại, âm thanh B&O

QuanNDD
30/9/2015 4:16Phản hồi: 25
HP làm mới Pavilion AiO 2015, thiết kế hiện đại, âm thanh B&O
Tạm biệt những kết nối bằng cáp rối rắm, Pavilion AiO 2015 mang đến người dùng một thiết kế gọn gàng và hiện đại, phù hợp để sử dụng trong không gian văn phòng hoặc gia đình nhỏ gọn. Công nghệ âm thanh của Bang & Olufsen có khả năng tái tạo không gian âm thanh sâu và chi tiết hơn cho nhu cầu giải trí.
HP_AiO 2015_2_tinhte.jpg
Về kiểu dáng, HP AiO 2015 trông khá giống với iMac của Apple với lớp vỏ nhôm nguyên khối có khả năng chống trầy xước và giúp việc tản nhiệt hiệu quả hơn. Toàn bộ linh kiện phần cứng nằm gọn bên trong màn hình cảm ứng 24 hoặc 27 inch (tùy phiên bản). Phần lưng máy được vát mỏng dần về cạnh bên, góc nhìn màn hình mở rộng đến sát cạnh (edge to edge) tạo cảm giác nhẹ nhàng, tinh tế.

Bộ loa tích hợp của Bang & Olufsen với chất lượng âm thanh khá tốt, webcam độ phân giải HD và ngõ cắm tai nghe UHJ (universal headset jack) 2,5 mm, thích hợp cho các cuộc họp hội thảo hay trao đổi thông tin trực tuyến. Bên cạnh đó, sản phẩm cũng đi kèm bộ bàn phím và chuột không dây đáp ứng nhu cầu xử lý dữ liệu, làm việc với tài liệu văn bản hoặc các thao tác cần độ chính xác cao.

Việc tận dụng tốt khả năng nhận diện cảm ứng đa điểm của hệ điều hành kết hợp cùng độ nhạy màn hình cao nên khả năng tương tác với người dùng linh hoạt, thông minh hơn. Ngoài kết nối mạng Ethernet Gigabit qua cổng RJ-45, mẫu máy tính của HP còn trang bị card mạng Wi-Fi 802.11n tăng tính tiện dụng trong kết nối.

Về cấu hình phần cứng của Pavilion AiO 2015 khá đa dạng, từ chip Celeron, Core i của Intel cho đến thế hệ APU Carrizo mới nhất của AMD, tùy chọn DDR3L SODIMM 4GB hoặc 8GB và ổ cứng dung lượng 3TB, mở rộng khả năng nội dung độ nét cao và các tựa game nặng. Sản phẩm có giá tham khảo từ 579 USD (khoảng 12,74 triệu đồng) đến 999 USD (21,99 triệu đồng) tùy cấu hình.
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kungfu9
CAO CẤP
9 năm
AIO bên ưindows thì HP là ngon nhất rồi…mà cũng cần cải tiến hiệu năng cũng như tản nhiệt chứ thấy nhiều cty mua về rồi phải tháo một phần lưng để trần cho mát á!
Giống giống ... nên thấy quen quen ---> hiện đại phải rồi :p
kothechiaxa
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dmt4ukhw4 Ở phần trên có nói rồi kìa.ko đọc hết hả gái.
duongtrandl
ĐẠI BÀNG
9 năm
Biên độ giá chênh nhau nhiều quá sẽ là ta bối rối em nó lnằm ở phân khúc nào. 1thằnng cũng AIO celeron,1thằng AIO i7 dù bề ngoài giống hệt nhau😁
Bang & Olufsen chỉ tốt khi làm loa riêng thôi. Loa tích hợp hay trước giờ mình chỉ nghe được JBL và Harman Kardon.
Tội anh apple cứ làm gì nó quất chuẩn chung hết

Laptop đời mới giờ 8/10 con giống macbook pro hoặc air

Aio thì imac

Mấy thằng làm khác như thinkpad vaio thì chết yểu bán mình để lại toàn copycat
ThTrà
TÍCH CỰC
9 năm
Bài viết quá ít hình minh họa, khó cảm nhận hết thiết kế của máy!!!
máy đẹp và gọn quá, ko biết cấu hình cụ thể thế nào nhỉ, có tích hợp card wifi ko, hi vọng là có...
@quanITgrobest không đọc bài à =))
"Ngoài kết nối mạng Ethernet Gigabit qua cổng RJ-45, mẫu máy tính củaHP còn trang bị card mạng Wi-Fi 802.11n tăng tính tiện dụng trong kết nối."
MrLongDevil
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quanITgrobest máy bàn thì có chứ bác, tùy option bác chọn thôi 😁
ruacon208
TÍCH CỰC
9 năm
21tr thì có vẻ ổn.
Cơ mà mình là xúc a iMac ko có nói nhiều. Có thể code vừa code iOS, vừa .NET
@ruacon208 vậy phải cài 2 HĐH ah...
ruacon208
TÍCH CỰC
9 năm
@quanITgrobest Tuỳ vào máy tính thôi bạn à, RAM > 8GB thì có thể cài Parallels để chạy máy ảo cũng đc. Mình it code .NET chủ yếu là winform, winphone, nên ko dùng nhiều 😁
fatbear94
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ruacon208 bác nói đúng ý em ghê :v
Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
Âm thanh B & O thì khỏi chê.
Mấy con HP loa hay cực.
ko card rời cũng chua
nguyenmanhnl
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em hỏi ngu là mua ở đâu ạ 😔
Hình render thì đẹp, ra thực tế thì hơi thất vọng xíu
ngochunggk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@danghiep0122 Bác chụp ở đâu vậy? EM đang muốn tới coi máy nè Bác !
@danghiep0122 Công nhận nhìn hình thật hơi xấu thật.
cakiem8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
KLQ nhưng dùng rồi mới thấy em iMac tuyệt cỡ nào 😁
Các hãng càng làm ra thì apple càng thể hiện giá trị imac
@ometa020983 bạn có chịu chi giá như Imac ko mà đòi hỏi, nếu chịu chi HP cũng làm đẹp như thế ngay.
Ta nghe trong gió có tiếng của "ai" 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019