HP nâng cấp hàng loạt laptop với chip Sandy Bridge trước thềm CES

babybungbu
4/1/2011 5:30Phản hồi: 20
HP nâng cấp hàng loạt laptop với chip Sandy Bridge trước thềm CES

Nhằm chuẩn bị cho CES 2011, HP đã nâng cấp các dòng máy tính xách tay của hãng như Envy 17, Pavilion dv6 và dv7. Điểm nhấn của lần nâng cấp này là việc HP sẽ sử dụng dòng chip Sandy Bridge vừa được Intel chính thức giới thiệu. Ngoài việc nâng cấp chip xử lý, đối với dòng máy tính xách tay cao cấp Envy 17, HP sẽ trang bị hệ thống làm mát HP CoolSense và card đồ hoạ AMD Radeon 6850M nhằm hỗ trợ tính năng trình diễn không dây của Intel (Intel Wireless Display). HP chưa công bố giá và thời điểm ra mắt của Envy 17 phiên bản mới này, nhưng chắc chắn là không rẻ. Ngược lại, cấu hình của Pavilion dv6 và dv7 gần như được giữ nguyên, và giá của 2 dòng máy này sẽ lần lượt là 899 USD và 999 USD khi chúng được bán ra vào ngày 9/1.

Nguồn: Engadget
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao không nâng cấp envy 14 nhỉ 😔
mantico47
TÍCH CỰC
13 năm
thích nhất nó trang bị hệ thống làm lạnh.hy vọng nó không quá tốn pin
Mong là chip Sandy Bridge cải thiện được việc tiêu thụ điện ghê quá của dòng trước
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Sao không nâng cấp CQ43 nhỉ ?
Sandy Bridge này hình như cải tiến về đồ họa là chủ yếu
con HP của bạn gái mình chạy nóng quá trời, mấy con sau này HP trang bị hệ thống làm mát HP CoolSense nên hy vọng máy sẽ mát hơn
Haiz Sandy Bridge rầu mà h này mình vẫn Penryn
Penryn thì đã sao chứ 😁 câu hỏi đặt ra là bác đẵ sài hết 100% giá trị của penryn chưa :p
Nói như bạn thì về nhà mua con P4 1.4GHz, giá con này bây giờ khoảng 600000 VNDD về mà dùng cho tận dụng hết công suất.
quá đẹp, nhưng giá khó gánh hic
đành đứng nhìn, sv nghèo 😔
Đi theo hơi hướng Mac Pro
Hjc. Đang tính mua laptop mà lại bât đầu nâng cấp phần cứng.theo các bác có nên mua nữa ko
Thích thì phải làm ngay chứ cứ lừng khừng như bạn có mà tới mùa quýt
vietwar
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mua làm gì, mua con laptop rẻ rẻ cỡ core i3 hay gì gì đấy, lấy tiền làm dàn desktop còn ngon hơn, chứ mấy con này thì biển tiền rồi, không khả quan.
junoxien
TÍCH CỰC
13 năm
Đắt lòi tù và ra luôn ...............
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Đẹp quá, ước gì có 1 chú !
bao h mới có tiền mà mua đây ! 😔(
đẹp vãi, nhìn qua thấy hao hao macbook pro :X
Ngày xưa tậu em DV4 core 2 duo hứa là sẽ yêu thuơng em nó đến khi em nó tắt thở, giờ nhìn mấy thằng core i ước em nó chết nhanh nhanh để có cớ mà mua máy mới hic. Vẫn yêu HP nhất ;)
quan trọng vẫn là cái giá ^__^ còn xa vời quá.............

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019