Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HP sẽ ra mắt điện thoại Win 10 Mobile ở MWC: màn hình 5,8" QuadHD, Snapdragon 820, camera 20MP?

Duy Luân
13/2/2016 22:23Phản hồi: 77
HP sẽ ra mắt điện thoại Win 10 Mobile ở MWC: màn hình 5,8" QuadHD, Snapdragon 820, camera 20MP?
evleaks tiết lộ rằng HP có thể sẽ ra mắt chiếc điện thoại chạy Windows 10 Mobile đầu tiên của mình với tên gọi HP Elite x3 (còn tên mã là HP Falcon). Anh nhận xét thiết bị này "trông khá đẹp, trừ hoa văn lỗ loa nhìn khá lạ lùng". HP Falcon từng lộ diện cấu hình với màn hình 5,8" độ phân giải 1440 x 2560, chip xử lý Snapdragon 820, bộ nhớ trong 64GB, camera chính 20MP, camera phụ 12MP. Nhiều khả năng máy sẽ được ra mắt tại triển lãm MWC 2016 diễn ra vào cuối tháng này. Trước đây HP cũng đã từng làm điện thoại Android nhưng chủ yếu là tầm trung mà thôi, trong khi cấu hình của Falcon gợi ý đây sẽ là một sản phẩm cao cấp.

Nguồn: Twitter
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay đấy. Hàng HP trước giờ mình đánh giá rất cao. hy vọng HĐH ko bị bỏ đói lần nữa.. 😃
dual1
CAO CẤP
8 năm
@Phan Nhật Thành còn mình hổng còn tin vào HP, đặc biệt sau khi bỏ rơi palm.
truogquocanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
phần cứng khủng nhưng thừa thải trừ cái Cam ra
kunkute28
ĐẠI BÀNG
8 năm
một cái chết có thể nhìn thấy trước mắt là doanh số
long2004
TÍCH CỰC
8 năm
Về phần cứng, trước đây mình đã từng dùng các máy PDA của HP từ thời windows CE nên khá có ấn tượng về chất lượng. Tuy nhiên, chẳng hiểu với sự chậm trễ, nghèo nàn về ứng dụng và động thái khó hiểu của MS trong việc phát triển WP mà các hãng vẫn lao đầu vào sản xuất điện thoại chạy WP để làm gì nhỉ ?
Coolngo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@long2004 Người ta có cái nhìn tầm xa, bản thân tôi vẫn mog wp phát triển để thêm nhiều lựa chọn hơn, thay vì chỉ lựa chọn 2hđh
LLight
ĐẠI BÀNG
8 năm
@long2004 Vẫn sx vì nhu cầu của người dùng như tôi vừa nâng cấp 1520 lên 950xl , làm việc cả ngày ai rảnh mà vọc game với ứng dụng bác
hidronak
TÍCH CỰC
8 năm
@Coolngo Mình đọc báo thấy ngta nói chính ứng dụng cây nhà lá vườn còn bị hắt hủi thì lấy gì nền tảng thu hút người dùng.
Cowboyz
TÍCH CỰC
8 năm
@LLight Đúng rồi, nói với bọn trẻ trâu làm gì cho mệt.
nghimaikora
ĐẠI BÀNG
8 năm
Gần đây cứ hãng nào ra máy WP10 là nhiều bác phán nó chết yểu, không lẽ mấy hãng lớn này ngu vậy sao!?
nghimaikora
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hidronak Đó là con đẻ của MS. Cùng là giống của bác nhưng con vợ bác chưa chắc đã hơn con hàng xóm.
Ý em là mấy hãng ngoài MS (có quyền lựa chọn OS) thì sao cứ phải đâm đầu vào W10!? Chắc họ phải có tầm nhìn nào đó chứ, ko lẽ họ ngu hơn cả anh em mình!?
@azuka Trôi về ms
hidronak
TÍCH CỰC
8 năm
@nghimaikora Theo mình nghĩ là các hãng sx thiết bị chạy wp/w10m sẽ đc hưởng lợi ích nào đó từ M$, vì vậy cực chẳng đã họ phải khai sinh ra 1 con chạy wp/w10m xong rồi bỏ mặc, giống htc m8 wp, ss cũng có mà quên tên r.
Chắc bác cũng biết M$ nắm 1 kho bằng sáng chế, mà mỗi hãng muốn sử dụng phải trả x$ trên mỗi thiết bị
@azuka Ms không ngu đâu vì họ đang gộp tất cả mọi hệ sinh thái vào một. Cái việc mà apple đã làm được. Với túi tiền thừa thãi kiểu ms thì làm như thế này là chuyện quá bình thường.
baymap1957
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao MS không bỏ tiền ra nuôi 10 em lập trình viên, một tháng mỗi em nộp 1 ứng dụng, một năm có cả trăm ứng dụng xài rồi.
xtmg1
CAO CẤP
8 năm
@baymap1957 App cho wp đâu có thiếu gì, vấn đề là chất lượng app quá cùi so với android và ios
@baymap1957 Viết ra 1 phần mềm cho nó lên store rồi còn phải cập nhật fix lỗi, thêm tính năng cho nó chứ có phải viết xong quăng đó đâu bác, nếu viết xong quăng đó k cập nhật thì ai mà dùng 😁
@baymap1957 Đang mua rất nhiều công ty làm phần mềm mà.
@lumia1520_6544 Sô lượng ứng dụng theo mình không nói lên điều gì. Theo mình là vì ứng dụng cho IOS có quá nhiều ứng dụng tốt và chất lượng, tối ưu cho hệ điều hành. Trong khi với hệ điều hành W10M thì chưa làm dc tốt như thế, mình cài thử cũng khá nhiều số ứng dụng ưng cái bụng quả là quá ít . Mình đang dùng Lumia 830, một năm mà mình đủ thời gian vọc được hết 100 ứng dụng chất lượng thì chắc cũng nằm nhà cầm dt luôn 😁
Anh HP ra điện thoại để chiều lòng anh Microsoft thôi.Vì Microsoft có chính sách ưu đãi về tiền bản quyền sáng chế và bản quyền OS nếu hãng OEM nào đồng ý cho ra mắt sản phẩm điện thoại chạy WP. Chứ hãng nào mà chẳng hiểu Lumia với vỏn vẹn 1.1% thị phần điện thoại thông minh mà vẫn còn tụt giảm thì với điện thoại của hãng khác như họ thì bon chen thế nào được? Nhìn gương HTC 8S và 8x đấy thôi.
saladass
TÍCH CỰC
8 năm
@gauto988 1.7%,thưa thánh
@saladass One question on everyone’s mind was “THE WINDOWS PHONE”. You guessed it, the numbers weren’t great. Actually worse, with Microsoft selling 4.5 million Lumias, and sales going down by 49%. This means Microsoft now has just 1.1% market share worldwide, which is the lowest they have gone in the past three years.

http://wmpoweruser.com/reader-submission-future-windows-phone-windows-10/

Update thông tin đi thanh niên
Thjnh.DJ
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có hãng nào sống nổi vs WP đâu mà
nguoidien97
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Thjnh.DJ thế hả bác
Thjnh.DJ
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguoidien97 ý nói WP thời bh cơ
Ông evleaks này lúc trước nghe nói nghĩ làm công việc này rồi mà?
xyzmen
CAO CẤP
8 năm
có rất nhiều còm-men chứng tỏ các bác rất am hiểu xu hướng, thị hiếu người dùng....thế mà HTC, HP...không tuyển được các nhân tài này....phí của giời...tuyển các bác vào rồi thì các chuyên gia phân tích thị trường về mà đuổi gà cho vợ nhể...nể các bác quá...
hikaru2014
TÍCH CỰC
8 năm
@xyzmen Bạn k biết tinhte toàn thánh sống hả bạn 😆)
@xyzmen Ko tuyển đc thì nó mới chết chứ còn sao nữa 😆 Chết vì tụt hậu, chết vì bảo thủ, điển hình là Sony và HTC. Mình ko nói HP vì cái này nó làm thêm cho vui, chứ HP ko sống nhờ điện thoại bao giờ.
hikaru2014
TÍCH CỰC
8 năm
@Khánh Bee Oh, hóa ra vì ko tuyển đc nhân tài tinhte nên mớ chết, haivd
Ttdmt
TÍCH CỰC
8 năm
Windows 10 (for mobile) hơi đuối à, androi thì bảo hòa rồi, chỉ còn cách chạy được ios mới bá đạo
Các sp này nhắm vào doanh nghiệp, trong thị trường doanh nghiệp thì kiếm được cái hợp đồng rất gian nan, nhưng mà phải có sản phẩm thì mới chào hàng được. Trong tương lai thì cứ theo MS vào doanh nghiệp ko lo chết đói.
kill-you
ĐẠI BÀNG
8 năm
nhiều người ngu đến nỗi không phân biệt được WP và W10M sao 😁 toàn thấy a dua bêu rếu thế kia :D
nguoidien97
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kill-you vâng
hidronak
TÍCH CỰC
8 năm
@Ttdmt Ý là bác bênh e fk 😁
Ttdmt
TÍCH CỰC
8 năm
@hidronak Ok! Good Boy
weixiao
TÍCH CỰC
8 năm
Phần cứng khủng để làm cái j nhỉ ?
__Symbian__
ĐẠI BÀNG
8 năm
@weixiao để khoe thôi bác, cái wp này nó nâng cấp từ từ, nên anh HP làm cái phần cứng chờ anh MS nâng cấp HDH có thêm cải tiến... vv nói chung là anh HP đi trước 1 bước chờ anh MS đuổi,, hehe
Win10 dùng khá là thích..dùng thông minh và nhiều điểm hơn Android tiếc là MS thuê lũ developer làm ăn chậm chạp
Các bạn cứ đấu đá châm chọc nhau hoài. Mình đang xài Lumia 929, rất mong có bản cập nhật Windows 10 Mobile để xài cho tốt.
@killed insider thẳng tiến đi bác
thanh2468
ĐẠI BÀNG
8 năm
hôm trước có 1 ten mượn máy lumia của mình và phán luôn .loại này ít ứng dụng.mở máy thấy cài nhìu ứng dụng hắn nói cũng nhìu app nhỉ?nản...!!!chắc mới sài sp
Cứ ra w10p đi rồi mới biết thế nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019