HP tiết lộ Prime - máy tính bỏ túi có khả năng vẽ đồ thị, màn hình cảm ứng 3,5", chạy nhiều app

Duy Luân
23/4/2013 14:44Phản hồi: 94
HP tiết lộ Prime - máy tính bỏ túi có khả năng vẽ đồ thị, màn hình cảm ứng 3,5", chạy nhiều app

Thường thì khi nhắc đến máy tính bỏ túi có khả năng vẽ đồ thị, người ta nghĩ ngay đến các máy Texas Instrument "thần thánh". Tuy nhiên, thị trường này không chỉ có mỗi TI mà còn có Casio và cả HP nữa. Mới đây, HP đã ra mắt một sản phẩm một thuộc loại thiết bị này và hãng gọi nó là "Prime". Chiếc máy tính cầm tay sở hữu màn hình màu 3,5" hỗ trợ cảm ứng đa điểm và có khả năng chạy được nhiều ứng dụng khác nhau. Máy vẫn được trang bị những phím cứng nhưng bao chiếc calculator vẽ đồ thị khác để tiện cho việc điều khiển, nhập liệu. Nhìn thiết kế thì máy có nhiều nét tương đồng với chiếc BlackBerry Porsche P'9981 vì hai màu xám kim loại - đen và các phím được làm góc cạnh. Hiện HP chưa công bố giá cho sản phẩm này, chúng ta chỉ mới biết rằng hãng sẽ tung nó ra thị trường vào mùa khai giảng năm nay. Nhiều chi tiết hơn về Prime sẽ được hãng đưa ra trong thời gian tới.

Nguồn: YouTube của HP
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nqchungv
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hay, giá cả hợp lý thì tậu một con😃

Sent from my LG-P895 using Tinhte.vn
Có cái này mang đi thi đại học thì .... 😁
@duythanh90 Thì có cái chơi game khi ko biết làm bài bác ạ.. 😃
@duythanh90 đại học nó cấm máy tính có chip ...vv và vv mà bác 😔 , chúng nó còn khôn hơn mình nhiều :(
Hồi xưa đi học khoái ku TI 😁 nhưng mà cấm ko cho mang vào phòng thi
datconvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vuhai6 TI-84 Nhìn trông giống máy bình thường hơn vẫn qua được phòng thi
tranlehung
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vuhai6 e cũng dùng TI mà toàn chơi tính finance thôi, ko có TI thì fail luôn 😆
zippi
TÍCH CỰC
11 năm
máy này ko đc mang vào phòng thi chắc lun kk
Đẹp quá nhỉ.
Nhưng có đem được vào phòng thi đâu😁 vẽ đồ thị thì giờ SM phone nào cũng vẽ được mà:p symbian vẽ tốt chán
honeymobile
ĐẠI BÀNG
11 năm
thoi minh di hoc xai fx 500 la dinh lam roi
Máy tính bỏ túi giờ đẹp và xịn ghê. Nhưng thi Đại học có đc lấy vào kô vậy??
Cái này bố ai dám cho vào thi đại học 😁
Casio không thích điều này. 😁
Không biết nó có dùng hệ điều hành nào không nhỉ, cơ mà máy tính này không được mang vào phòng thi đâu :p
minhvn09
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao ko lấy luôn con Android mà cài phần mềm caculator có phải nhanh hơn ko
jing
CAO CẤP
11 năm
@nguyephucchuong sài android, cài app caculator vào, vẽ độ thì đẹp luôn
- sài android , có thêm kho app 700K
- vào google, để vẽ đồ thị, tính toán cũng vô tư
alexalexoe
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyephucchuong bác còn thần thánh hơn, phần mềm đầu tư là làm được, còn kể cả có làm, cái chuyện dùng một cái máy android với một cái máy tính chuyên dụng nó khác nhau nhiểu lắm
mh87
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyephucchuong đầy đó bạn, bạn xem kỹ rồi phán nha. https://play.google.com/store/apps/details?id=net.supware.tipro&hl=vi
@nguyephucchuong Windows Phone vẽ được đồ thị đấy bác, được cả đồ thị 2D, 3D lun :rolleyes:
Trong lĩnh vực tài chính, ai học cfa sẽ biêt máy tính tài chính HP 12c là biểu tượng của đẳng cấp....
c.bony
TÍCH CỰC
11 năm
Thực ra mà nói thì máy tính bỏ túi là thứ mà mình thường dùng để làm màu mỗi khi vào phòng thi 😁
Hoc sinh vn sẽ ko chạm vào máy này đâu, chắc mắc lắm, mà mua về rồi thì vô phòng có đc xài đâu chứ
blueF
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhớ Fx-500 thần thánh ngày xưa.
Quá trực quan và sinh động. Chắc chắn sẽ không đc mang vào phòng thi. Nhưng đi học thì bá đạo
Sao không cho mang những cái này vào phòng thi nhỉ, con người cái gì mà máy móc làm được rùi thì nên giao cho nó làm chứ ngồi thủ công làm quái gì cho nhức đầu mất thời gian,heh
ngoanrazo
TÍCH CỰC
11 năm
@saiback thanh lọc nhân tài mà bác, đâu phải ai cũng thông minh như nhau
@saiback Giáo sư tiến sĩ họ ko cho vì trước họ ko được dùng ! ta mà ko được dùng thì cũng éo thằng nào được dùng! tiêu chí là như vậy bác à!😃
@saiback Vì giáo dục ở VN là học là để hiểu được bản chất và cách giải quyết vấn đề. Còn nếu cứ mang máy tính vào bấm "tạch tạch tạch" thì chỉ là cách học để trở thành 1 con rô bốt thôi!
@kingdownvn Bản chất và abc xyz chỉ dành cho những người chuyên sâu về nó thôi. Bác sau đi làm nhà văn nhà thơ nhà báo cần éo gì biết cách giải pt bậc 2 bậc 3 hay chứng minh tại sao 1+1=2. Cái này có người khác (giáo sư, tiến sỹ,...) chứng minh và ta chỉ cần áp dụng. Người VN học cái này nhiều sau tính đi làm nhà khoa học hết áh, chỉ tổ nặng đầu nên học cái gì thực tiễn thì hơn 😁
học sinh giờ sướng nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019