HP TouchPad chính thức được bán ra vào ngày 01 tháng 07
vuhai6
9 nămBình luận: 38

Trước đây HP từng thông báo chiếc máy tính bảng TouchPad sẽ được bán trong tháng 6 cùng với Pre 3Veer, nhưng đợi hoài vẫn không thấy mà cũng không có bất cứ phản hồi nào từ HP về sự chậm trễ này. Tuy nhiên, cuối cùng thì cũng không phải đợi lâu nữa, hôm nay HP đã xác nhận ngày bán ra chính thức của TouchPad sẽ là 01/07 tới đây. Thị trường đầu tiên sẽ là Mỹ, các thị trường khác như Anh, Ireland, Pháp, Đức sẽ chậm hơn vài ngày. TouchPad là chiếc máy tính bảng đầu tiên chạy hệ điều hành webOS 3.0, phiên bản wifi có giá 500$ (16GB) và 600$ (32GB). Trong mùa hè này bản 3G sẽ được phát hành thông qua nhà mạng AT&T, hiện tại chưa có thông tin chính về ngày ra mắt và giá bán.

Nguồn: Palm
chưa có 3G mà đã giá cao thế rồi, có 3G nữa giá chắc cao nữa. Vậy thì khó cạnh tranh với các máy tính khác lắm, đặc biệt là ngưới dùng WebOS không phải là quá đông.
antondat
TÍCH CỰC
9 năm
Nếu o VN thì đúng là không đông lắm. Nhưng HP đâu nhắm vào thị trường VN 😁
datneuro
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ôi Palm ........! Chắc lại chết sớm nửa quá
Với cái kiểu làm cuả HP thì chắc nó chết thật. Chán bà cố.
không biết webos dùng thế nào. bây h mtb ra nhiều quá như laptop rồi
WebOS 2.1 trên palm pre 2 phải nói là quá- quá tốt. Chỉ sau 5p xài thử pre 2 là ngay lập tức mình quyết định cho HD2 làm back-up fone lun. Nhưng cái kiểu tà tà kiếm cơm trong việc phát hành sản phẩm của HP thì quả thật là rất tiếc cho 1 nền tảng tuyệt vời.
ôi cái giá nhìn mà khiếp đảm >"<
firehorse
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hệ điều hành mới, cấu hình chưa bit như thế nào mà giá như thế thì hơi cao, em này chắc ko sống nổi
Cấu hình nhiều bài viết khác đã nêu rồi đó bạn,có cả bài trên tay nữa,còn mình nghĩ cai giá như vậy cũng không thể nói là cao được,ngang ipad 2 mà,cá nhân mình thấy WebOS thật tuyệt.
Giá nói chung ko cạnh tranh được với những máy tính bảng khác
kimanbn
TÍCH CỰC
9 năm
Tiêu chí nào để HP yết giá cao thế nhỉ? 1 cái chết dc báo trước (nếu giá bán cao như vậy)
nhìn vuông vuông, ko khoái lắm, thấy ipad là đã vuông lắm rùi, em này nhìn có vẻ còn vuông hơn 😁
pvmhien
TÍCH CỰC
9 năm
- Palm đi vào HP thì giá cũng đi theo thương hiệu luôn. 😃
Mo0n
ĐẠI BÀNG
9 năm
Web Os rất hay và rất ând tượng 😃
noname_9x
TÍCH CỰC
9 năm
500usd 16gb khác gì các máy tính bảng khác mà các bác kêu cao
chỉ hơi e ngại tý vì webos cũng giống như hdh trên playbook là 2 hdh mới ko biết có pt pm tớt ko thôi
kyl2511
ĐẠI BÀNG
9 năm
đồng ý với bác, nhiều cm trên tinh tế cứ như ở đâu đâu vào cm, không biết có theo dõi thông tin đầy đủ không nữa, vào là phán bừa như đúng rồi :cold:.
Cố thêm tí nữa là có ipad 😃

Sent from my iPad using Tinhte.vn - Tui là siêu nhân tài ba nhất hành tinh 14 tuổi
kyl2511
ĐẠI BÀNG
9 năm
14 hèn gì nguy hiểm quá 😃) vào web apple coi giá iPad đi rồi hãy cm nhé :giggle:.
newstar
TÍCH CỰC
9 năm
Èo, cũng muốn thử sang WebOS một chút nhưng cái kiểu thiết kế của em TouchPad này không mê được ở điểm gì, quá xấu. Màn hình thì vuông vuông, cạnh thì bo tròn hơi nhiều làm cho máy gần ra hình tròn. Có lẽ em này sẽ chết yểu thật.
không thích PALM rơi vào tay HP .
Về hệ điều hành Webos thì hay khỏi cần bàn rồi. Chỉ ngại các ứng dụng, game cho nó ko được các nhà phát triển quan tâm thôi (cái này chắc phụ thuộc vào số lượng máy phát hành). Nếu số lượng các ứng dụng và game nhiều như iOS hay Android thì...
hoanganhhl
ĐẠI BÀNG
9 năm
500$ thì đáng để chờ đợi em này, mong là ko thất vọng
WebOS hay và ổn định xài rất thích, chỉ mỗi tội là ít nhà phát triển, nên game và các ứng dụng chưa nhiều, giá này ngang ngửa với play book thôi, nhưng mà WebOS thì hơn hẳn BB nên giá cũng tạm chấp nhận được
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019