Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HP TouchPad chính thức xuất hiện, chạy WebOS 3.0 với BXL hai nhân

Didu
9/2/2011 18:45Phản hồi: 81
HP TouchPad chính thức xuất hiện, chạy WebOS 3.0 với BXL hai nhân

Sau khá nhiều tin đồn và dự đoán thì cuối cùng HP cũng đã giới thiệu tablet đầu tiên của mình chạy WebOS mang tên TouchPad, bên cạnh VeerPre 3. Như vậy, với việc ra mắt Veer, TouchPad và nâng cấp Pre thì gia đình WebOS đã có đầy đủ kích cỡ từ nhỏ (Veer), vừa (Pre 2, Pre 3, Pixi) cho tới lớn (TouchPad). HP TouchPad chạy phiên bản WebOS 3.0 được thiết kế dành riêng cho tablet sẽ mang tới cho người dùng những trải nghiệm mới trên một thiết bị có màn hình 9,7".

TouchPad có kiểu dáng khá giống với Apple iPad, nếu nhìn sơ qua có lẽ bạn sẽ nhầm lẫn giữa hai chiếc tablet này. Cũng giống như iPad, TouchPad không được trang bị camera phía sau nhưng nó có thêm camera trước cho đàm thoại video. Mặt sau của máy được làm từ nhựa đen bóng, trên đó có in logo của HP. TouchPad có độ dày là 13,7mm trong khi cân nặng của chiếc tablet này vào khoảng 700gram.

HP trang bị cho tablet chạy WebOS của mình BXL Snapdragon APQ8060 hai nhân tốc độ 1.2Ghz. Máy có màn hình độ phân giải 1024 x 768 điểm ảnh, bộ nhớ trong 16GB hoặc 32GB, camera trước 1.3MP, RAM 1GB và pin dung lượng 6300mAh. Ngoài ra, TouchPad còn có thêm tính năng Touch-to-share, cho phép chia sẻ hình ảnh, nhạc, văn bản... giữa hai thiết bị khi để cạnh nhau và hệ thống âm thanh Beats Audio giống như trên MTXT Envy của HP.

TouchPad sẽ có hai phiên bản là WiFi và 3G. Phiên bản WiFi sẽ được bán ra trước vào mùa hè năm nay, giá bán của cả hai chưa được HP tiết lộ.

Nguồn: HP

Quảng cáo

81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đáng khen cho HP, mới mua Palm một t hời gian ngắn mà đã làm ra chuyện rồi.
Chúc mừng Palm, chúc mừng HP tham gia vào thị trường vui vẻ này.
kate87
TÍCH CỰC
13 năm
Mình công nhận con này giống iPad thật, nhìn cũng khá là bắt mắt nhưng ko biết máy thật như thế nào.
Bác này lại lôi Ipad ra làm dề thế nhể
Cái tên TouchPad làm người ta nghĩ đến cái bàn bản ứng hơn là một thiết bị. Dù sao thì cũng mong ngày được cầm em này trên tay.
minhmax
ĐẠI BÀNG
13 năm
năm nay là năm của tablet rùi, hy vọng giá cả sẽ mềm mềm tí cho ace vớt e nó mà dùng 😃 . chứ đừng có như XOOM, giá hơi bị cao.
Máy rất đẹp, rất tuyệt vời ! Hoan hô HP nào !
Em thích web OS ! Có con này mà vọc thì hay quá ! Cấu hình lý tưởng thật
antondat
TÍCH CỰC
13 năm
Sáng sớm ngủ dậy đã đón nhận ngay 1 tin tốt lành từ HP. Nhưng cái mình mong đợi nhất vẫn là con Palm Pre3
I_care™
TÍCH CỰC
13 năm
chán pre 2 rùi hả anh 😃
joker
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhìn tấm hình cuối cùng làm mình liên tưởng dến cái iphone 3g-3gs, check video demo thì thấy với speed 1.2 dual core mà open 1 chương trình có vẻ laggy quá, hy vong đây chỉ là sản phẩm demo chưa phải final. Nhìn chung event của Hp đáng giá mỗi cái pad này, nhưng khỗ nỗi lại ko có được cái ngày release với prices thì khó lòng thuyết phục người dùng khi mà ipad 2 coming, trễ lắm là tháng 4 còn trong khi đó Hp nói sẽ là summer. Cuối cùng vẫn là câu hỏi muôn thuở, với việc sử dụng pin 6300 mAh cho 1.2GHz Qualcomm Snapdragon dual-CPU APQ8060 thì touchpad sẽ có thời lượng dùng là bao lâu điều mà apple lun đề cập cho mỗi sản phẩm khi thông báo, so sánh với 1GHz Apple A4, PowerVR SGX 535 GPU 6600 mAh. Hp đã tham gia cuộc đua nhưng chưa thực sự serious about this.
Bạn ko biết tiếng việt hay tỏ ra là mình giỏi tiếng anh .
joker
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cố gắng sữa, thật sự thì do mình ko sống ỡ VN lâu, nên nhiều lúc viết có hơi xiu qua tiếng anh 1 chút vì lúc đó mình ko nghĩ ra dược từ dể viết vào, thói quen khi nói vào viết, lần sau mình sẽ cẫn thân hơn 😁.
Bác thật nhã nhặn .
đang định đá xoáy bác tí mà thấy mọi người nói hết rồi. hehe
Vẫn thích cái vỏ nhôm của iPad, con này thì ăn đứt iPad rồi, tuy nhiên iPad 2 sắp ra và không biết số phận em nó sẽ ra sao
kennho123
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hp vào cuộc chơi rùi 🆒
mình vẫn chưa nghĩ ra lý do để mua con này thay vì là ipad :S
quan trọng là cái giá, nếu khoảng 6 xị thì chơi được, chứ trên nữa thì......... lại 1 câu nói quen thuộc, thà ipad cho rùi 😁 xin đừng chém, vì tớ chẳng phải ifan.

ko phải ifan , nhưng độ ngu cũng ko kém ifan là mấy .
kekenano
TÍCH CỰC
13 năm
Chưa dùng webos bao giờ nhưng đây là os có giao diện đẹp nhất, nhỉnh hơn cả ios
Ôi đẹp quá Touchpad ơi.........😁
haxlidinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
công tâm mà nói thì WebOS là 1 hđh rất đáng xài, chỉ tiếc là chính sách phân phối của palm trước đây bất hợp lý quá. Hy vọng hp sẽ làm nên chuyện với touchpad này.
Máy dep.Ðúng chât máy tính bäng.Ko khác biêt so vöí ipad.
nvthanglong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thích thì xài thôi chứ cũng không hẵn là cái nào tốt hơn cái nào. mua về để chơi game với lướt web thì ipad thích hơn, còn nếu muốn lạ mắt và expandable memory thì cái này
Thêm cái video cho phong phú đi bác

đẹp 😃 . Mà sao palm không chơi dual-core cho = chị = em nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019