HP Veer tổng hợp!

ljz282
5/2/2012 17:12Phản hồi: 152
152 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

2tr2 white fullbox likenew mua không bạn??😁...01264687678
@gunbi28 chát quá, kekeke, mình lựm 1 con mới lun (xách tay + code unlock) cho vợ cách đây nửa năm mà giá còn thấp hơn nhìu đấy:p
Tình hình e dag có 1 em hp veer 4g.Bị tình trạng kô lên màn hình., sạc vẫn bình thường, mở nguồn thì máy lên sáng nhưng sáng tối, chỉ là màu trắng thôi. Nút menu cảm ứng vẫn sáng mờ. Vậy xin hỏi các cao nhân máy e nó bị j vậy ạ?...........Hư màn hình hay cáp. Giờ sữa thì sữa ở đâu dc, giá cả sao ...........E tìm hoài mà hp veer này hẻm có chỗ nào pit sữa cả. Thank pa con.................
@shangrila300 Cho nó hết pin rùi sạc xem nó có hiện hình cục pin đang sạc ko là bít thui. Hoặc là thử chạy lại webdoctor coi sao đã chứ veer mới đây làm j tới mức hư cáp hay màn hình (xui lắm hoặc phá lắm hoặc tai nạn j đó mới bị).
He he, còn nếu hư thật thì trên tinhte có vài ae mách nước chỗ sửa đấy (nhưng mình ko nhớ), bạn search xem nhé
Tình hình e dag có 1 em hp veer 4g.Bị tình trạng kô lên màn hình., sạc vẫn bình thường, mở nguồn thì máy lên sáng nhưng sáng tối, chỉ là màu trắng thôi. Nút menu cảm ứng vẫn sáng mờ. Vậy xin hỏi các cao nhân máy e nó bị j vậy ạ?...........Hư màn hình hay cáp. Giờ sữa thì sữa ở đâu dc, giá cả sao ...........E tìm hoài mà hp veer này hẻm có chỗ nào pit sữa cả. Thank pa con.................
Tim hem thay,hix. Hem pit, chi thay man hinh sang mo' mo' thui ak.hok co thay bieu tuog j ka.huhu
@shangrila300 Chạy webdoctor lun là bít thui
La chay sao moi sai webos hem pit j. truoc h sai bb ko,huhu
@shangrila300 Vô đây luyện cỡ 1h đi là được:
http://www.tinhte.vn/threads/964689/
Thank pan, nghien cuu thu, hj
Chào các bạn! tình hình là mình mới xài con veer nên hơi gà chút.
Các bạn cho mình hỏi vấn đề hiển thị tên danh bạ trên sim khi có cuộc gọi đến mình làm theo hướng dẫn trên rất nhiều lần mà vẫn kg được
@ut na sau khi làm theo hướng dẫn fix danh bạ xong thì rút sim ra, remove hết danh bạ đang có trên máy đi.
xong xuôi cắm sim vô lại, sync danh bạ từ email hay chỗ nào khác vào lại là sẽ ok.
@nas_nguyen thank!!!!!
mình cũng vào preware down theme. cũng bị thanh task bar trắng xóa, lại không kết nối được với máy tính. không biết làm thế nào cả. nhờ chỉ dùm
@thedan_9x Chắc bạn tải theme của pre nên không tương thích với veer rồi.
thế làm thế nào jo hả bạn
trường hợp này hơi kì, vì cho là cài ko đúng theme đi nữa thì lỗi theme, hiển thị sai hay sao đó thui chứ kết nối máy với pc thì liên quan j theme nhỉ? nên cần coi lại vấn đề kết nối (cáp, tiếp xúc cáp máy và máy tính, drive)
Mình mới múc em vẻer này, vọc vạch thấy webos khó dùng quá, các bro cho mình hỏi chút :
Ở phần gọi, khi mình bấm gọi theo cách bình thường : 0905xxxyyy thì k đc, mà phải bấm +84905xxxyyy thì mới gọi được, có cách nào fix k vậy ???
Ở mục pics, mình muốn select xoá nhiều hình thì làm thế nào, toàn phải xoá từng hình 1 😔
Mình search forum nhưng vẫn chưa tìm ra, nhờ các cao thủ chỉ giúp, thanks a lot
@mountain111 vụ +84 thì fix được, bạn search fix danh bạ veer trên tinhte có bài hướng dẫn rùi, mình cũng làm trên con veer của vợ cũng ok rùi.
cái hình thì vẫn xóa từng em
@nas_nguyen Thanks bro nhiều, bro cho mình hỏi thêm, muốn xoá hay edit palm profile thì làm thế nào, mình vào remove mà nó k cho chọn 😔
@mountain111 muốn đụng palm profile thì phải cài impostah từ preware
mà máy palm lại đi move palm profile thì hơi mệt nha, he he
bắt buộc có palm profile mới xài được webos
@nas_nguyen Vì mình mua máy used, trong palm profile lưu thông tin người khác, mà mình cũng không vào được app catalog nên muốn remove rồi add account mới ấy mà. Trước giờ toàn xài BB, giờ chuyển qua em này thấy rắc rối quá, phải nghiên cứu box thêm mới được.
@mountain111 trường hợp này thì bạn nên cài như mình nói trên, rùi tạo profile mới của bạn mà xài là ok hơn cả.
xóa palm prrofile thì coi như là trả máy về nguyên trạng luôn rồi đấy ;)
Veer chưa test được bản 2.2.x, mới sửa lỗi này trên Veer 2.1.2

Pre 3 đã thử trên 3 máy, thành công 100%

1. Hướng dẫn copy file vào máy và các file sửa đổi trong file đính kèm.

2. Sau khi copy các file vào đúng thư mục của nó trong máy, khởi động lại

3. Vào Regional Settings
a/ Ở phần formats, chọn United States of America
b/ Ở phần phone numbers, chọn Vietnam (+84)
c/ Apply Changes And Reboot

4. Xong

Mình làm theo hướng dẫn, nhưng tìm hoài k biết đường dẫn này ở đâu trong máy nữa : /usr/palm/frameworks/globalization/submission/44/
Loay hoay cả ngày vẫn chưa fix được chút nào cho em veer này cả,chán gê
@mountain111 cái này bạn dùng webosquickinstalls để chép vào veer là ok thui, cái đường dẫn kia chỉ cần copy paste là quickinstall tự chép vào hệ thống cho bạn, việc của bạn chỉ cần chọn đúng file nguồn và đường dẫn đích đến để quickinstall thực hiện thôi
Mình đang định mua 1 em veer về xài vì hùi xưa mê webos mà k có cơ hội xài, k biết hiện h kiếm 1 em veer thì khoảng nhiêu và khó kiếm lắm k mọi người 😁
@thieuson1984 mình ở xì gòn, máy thì vợ vẫn đang xài, vỏ nhìn như mới vì mua về vợ dán luôn trước sau chưa bóc ra.
Mình đã up lên 2.2.4 và fix mấy cái lỗi linh tinh roài.
@nas_nguyen uhm hihi mình ở cần thơ vẫn hay lên SG, nếu khi nào đó bạn muốn bán cứ pm giá cho mình vô inbox nhé mình sẽ liện hệ thx bạn 😃
@nas_nguyen Bạn cho mình hỏi veer 4G của att thì có xài 3G ở việt nam được không, có như con Pre 2 bó chíu k 😁.
------------------------------
Apps Catalog nó có còn hoạt động không hix
@thieuson1984 3g chạy ngon, vợ mình đang xài mobifone fát cả wifi ra cho ip mình xài lun, ko vấn đề j.
App catalog thì cần có palm profile của Mỹ thì ok, ko thì fake country (cái này chưa thử, chỉ nghe các bác chỉ thế), nhưng nói thật là app catalog của nó chán, chả có app j hay, mình toàn sưu tầm trên mạng rùi cài vào chứ app chỉ cài có facebook thui à
Y mình cũng chỉ là vì cái facebook đó hehe, thx bạn. Xài webos cũng nhiều cái rắc rối ghê 😁 k đơn giản như android và ios.
Có bác nào xài veer 2.2.4 thỉnh thoảng nhận cuộc gọi thì bị shutdown máy không 😕
@thieuson1984 shut down thì ko thấy, nhưng có lần bị đơ và 1 lần bị mất thanh menu ở màn hình chính, fải restart luna mới ok.
bạn để ý coi máy bạn có tự tắt được màn hình khi áp lên tai nghe fone ko, với ngày h có hay bị sai ko?
cái veer của mình bị 2 thứ trên, hồi trước khi lên 224 lại ko nhớ cái vụ off màn hình có được ko, hehe, đang làm biếng chạy lại webosdoctor quá
djeucay
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho minh hoi gia e HP veer bay h gia nhieu vay :d

Sent from my NexusHD2 using Tinhte.vn
À máy mình 2.2.4 vẫn tắt màn hình khi nghe cuộc gọi lúc áp vào tai bình thường, k bị đơ cũng như bị mất menu nhưng bị vụ tắt máy lúc nhận cuộc gọi, mình có patch lại rồi và không thấy bị nữa hy vọng là fix dc lun 😁
chắc hàng brand new 100% thì cỡ 2m hơn chút.
@thieuson1984
é é, vậy là phải chạy lại 224 để fix cái lỗi off màn hình roài. để mấy hôm ở nhà sẽ xử nó vậy, tks bạn
HP dạo này bỏ bê thiết bị webOS quá, ngay cả một số dịch vụ như chat cũng cắt giảm.😔
Hôm trước mình vừa mail cho HP bên Đức về vụ con veer , máy mình còn bảo hành đến tháng 9 (2 năm theo luật).
Kiểm tra seri,Imei xong xuôi họ bảo gửi sang tận Anh để ktr/sửa . tiền gửi mình phải tự chịu.😕
Nản luôn.
Uhm thiệt là bùn cho một hđh tuyệt vời quá bác, mình là dẫn lập trình web nên iu thix webos lắm. mà nói thiệt tình là nó rất tuyệt 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019