HTC 8X lỗi sau khi lên WP 8.1 Update 1

thucungcuatoi
28/9/2014 4:6Phản hồi: 29
Chào mọi người! Mình lập topic này để xem có ai bị lỗi như mình không nhé 😃
HTC 8X của mình sau khi update lên 8.1 Update cùng với sự tuyệt vời của Live Folder thì nó bị mất đi 1 số chức năng mặc định như.
- Lịch.
- Cài Đặt -> Tiết Kiệm Pin.
Về cái Tiết Kiệm Pin thì lên WP Store download về rồi còn cái Lịch thì chào thua! Bây giờ muốn add lịch làm việc là potay.com.
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

8x, ko bị gì
Bác up ở đâu thế em thấy bảo ko lên dc 8.1 mà. máy em bị tự động reset lại máy và đơ màn hình và tự động out ra khi đang chơi game hay vào mạng. dùng ức chế ko chịu dc. bác nào có biết ở đâu khắc phục dc tình trạng này ko chỉ giúp em với
mà up lên 8.1 liệu có dc ko nhỉ? ko biết có hét lỗi như trên ko nhỉ
@ngvhuong1988 mới lên được rồi bác. check đi
moi thu trong chiec 8x of minh rat chi la on k thieu chuc nang j het. Nhung loi cug kha nhieu. Vao youtube bang IE hay ung dung khi tam dung phim thi tu dong no out ra lai phai vao lai rat uc che. Nua la man hinh khoa mih cai 30s la tat man hinh ma no cu sang miet thoi. Thing thoang lai bi. 1 loi nua la chuong tat mo khoa thing thoang hay bi cam vao cai dat thi thay bih thuong. Co ai giog mih k? Phien ban phan mem hien tai la 899.
@lykatieu phiên bản hiện tại là 243 nhé bạn, đăng nhập developers rồi update nhé. bạn update xem còn lỗi không
cho minh hoi ko biet con 8s co up dc len 8.1 ko. minh moi xai window phone nen khong biet
mi
minh da tai ve va dang nhap xog ok thoat ra vao phan cap nhat dt rat tiec no ghi la dien thoai ban vua cap nhat luc 2s truoc. Va phien ban mih dag dung la 8.10.12400.899. Cap nhat miet ma van nhu cu thoi. Ban co the giup mih chu.
@lykatieu phiên bản của em vẫn là 127 vào kiểm tra cập nhật cũng ko có gì thay đổi nó cứ hiện lên chữ điện thoại của bạn vừa cập nhật 2s trước, thế mới ức chứ lại. em dùng cả phần mềm developers rồi đăng nhập vào nhưng cũng ko tìm thấy gì cả. bác nào gắp truowcsf hợp như em ko? mà các bác cho em hỏi là phiên bản sửa chữa vá lỗi reset lại máy có 3 số cuối là bao nhiêu vậy? em càng dùng mà cangd thấy chán.
@ngvhuong1988 phien ban hien tai of ban la 8.0.10501.127 ban phai cap nhat len ban 8.0.10512.147 thi moi len 8.1 dc.
@lykatieu mình phải làm như thế nào để lên dc phiên bản 147 bạn? chỉ dùm mình với, mình cũng đã dowload cả developers về rồi và làm theo hướng dẫn để kiểm tra nhưng ko dc bạn ah. ko thấy phiên bản cập nhật nào mới nhất ko biết là do lỗi gì nữa. bạn biết chỉ dùm mình với.
@ngvhuong1988 ban thu len noi ban dien thoai bao hanh va nang cap may xem bi loi gi k? Minh cap nhat len van binh thuong ah. Phan mem 899 of mih van nguyen vay ah cung nhu ban thoi k len dc.
klq lắm nhưng cho e hỏi mua HTC 8X giờ khoảng bao nhiêu??
bupbesat3
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Ngọc Quang 1802 cũ tam 2tr,2tr3 moi 4củ hàng cty
@bupbesat3 thanhks bácc
@bupbesat3 mua ở đâu đấy bác? 😁
Update 243 lên 280 là 8.1 rồi. Không thì đợi phiên bản chính thức.
bupbesat3
ĐẠI BÀNG
9 năm
con 8x của em,dung 8.1, xem video ca nhac ở trên zing hoac you tube nó cứ đoi lúc bị lag vỡ hình,hình bị dừng trong khi tiếng vẫn bt, trong khi wifi mạnh đã load hết video. mà cái lag đó ko fai do video có bác nào lỗi như e ko,
E chờ bản chính thức vậy. Thấy nản
@Minh Đình pt co ban chinnh thuc roi ban ah
mấy a c ơi giúp e với, chuyện là em mới mua 1 điện thoại htc 8x được 1 tuần, máy xách tay verizon 4GTE 16G Black, máy rất ok, lên mạng camera tuyệt lắm, đừng cài khóa màng hình 1 chạm như nick clock hay conectivity là máy không nóng, pin cũng vừa, màng hình rất sắc, nói chung máy ok, mà e đang nản nhất là ktra tài khoản *101# nó trả về toàn tiếng trung tiếng hàn j đó, mặc du e goi 900 đổi vietnamese r. hỏi lại là do đt e nhà mạng của mỹ, còn nữa cửa sổ đa nhiệm không có dấu x tắt trực tiếp thêm không chia sẽ internet đc lun dù e đã mở 3g r, nó báo không thể chia sẽ, thằng bạn e mua 1 cái giống hệt cùng 1 nơi thì rất ok, không lỗi lầm j, e đang ghét windowphone quá, hdo h xài androi, đang tìm cách khắc phục lõi, điện thoại bao đổi trog 1 tháng mak trả lai thì tiết điện thoai quá, dien thoai ngon mak ghét w8.0, giờ có a,c nàothiện chí muốn mua chác e bán lại luôn hơn 2triệu xiu đc r, chiệu lỗ, e dán màng hình và mua cả óp luwg niukin ln.hjxhjx, còn full box, phụ kiện để trong bọc 9 hãnh lung, giấc mơ window phone e tan tành rồi. 😔, hay a c nao biet cách khắc phục chi e, e cảm ơn rất nhiều, j thiệt tình nó đẹp quá e hk mn bán.
Sao mình ko lên đc 8.1 nhi? Vào cài đặt - cập nhật cũng ko đc. Ai lên đc 8.1 rùi thì chỉ hộ mình với
@dpd.0986180987 Phải cài đặt develop,vào các diễn đàn tham khảo nhé.Mình gà mờ cũng tự up được rồi.Có nhiều cái hay nhưng duyệt web không bằng wp8.0
ko biết bao h có bản update chính thức đây?????? có ai biết ko, HTC bỏ rơi e này rồi ah?
ban nen kiem tra lai may cua ban di . may minh cung moi up len 8.1 may dung on . dao dien dep .chi moi toi khi vao 3g thi no nhanh nong va nuot pin thui con nhung van de khac rat chi la muot
cũng k biết tại sao nữa. tải develop về đăng nhập đợi 2 ngày và bản cập nhật 8.1 chính thức đã về và cài đặt liền. khi có wifi. cập nhật liên tục 3 bản. mã hiệu là 8.10.14219.341
@lykatieu Ôi hay quá, mình vừa vào phần update của dt check và đã có bản update chính thức của HTC. Mừng quá, sau bao mong chờ!! Đang cài đặt rồi, hồi hộp quá 😃
Tải xong rồi nó báo cài đặt hoàn tất xong rồi nó lại update tiếp...chẳng hiểu sao nữa????
Giờ đã có bản chính thức 8.1 oy. đợi biết bao nhiêu lâu. mọi người biết làm sao để tải ứng dụng chạm đánh thức màn hình k?
Mới lên bản chính thức 8.1 của HTC, bị lỗi văng ra ngoài của ie, nhất là khi vào tinh tế / nhật tảo, bực mình quá, bạn nào biết khắc phục chỉ dùm với!!!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019