htc-butterfly-s cấu hình máy mới giá 6,99tr không đúng??

redstonexp
9/12/2014 3:59Phản hồi: 27
htc-butterfly-s cấu hình máy mới giá 6,99tr không đúng??
Tình hình là ông anh mới tậu 1 em bướm s sau khi có chương trình giảm giá mới từ HTC của bên TGDD
http://www.thegioididong.com/dtdd/htc-butterfly-s
nhưng mua máy về check thử cấu hình = cpu-z thì thấy không đúng so với thông số tham khảo:
+ ram ~1,5g (check xperia z với LG G2 thì ~1,8g) đương nhiên sai số cho phép tùy hãng nhưng 1,5G so với 2G thông số hãng có vẻ hơi xa?
+ pin 2300mah thay vì 3200mah ->cái này mới đáng để nói ạ
Hỏi mấy bạn bên TGDD thì bảo cầm máy qua (để làm gì?) với lại bảo chờ hãng cập nhật vì cpu-z chưa chắc chính xác??
Bro nào đã từng xài em bướm s này hoặc có thông tin chính xác của em này cho m xin ý kiến với.. trước khi đem máy ra trả TGDD (vì treo đầu dê chăng..)
Cảm ơn đã đọc bài và xin đc góp ý chia sẻ.
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có bro nào giống m ko ạ??
onggiacohu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái Ram 1,5G là do bản Rom thôi, vợ mình dùng HTC One M7 dùng Stock thì cũng chỉ có 1,5G nhưng dùng RomCook thì lại là 1,75G. Quan trọng là bạn dùng có thấy lag khi chơi game ko? nếu không thì cũng không vấn đề gì đâu. Con này cấu hình ngang One M7 nếu có thể mượn con One M7 để thử xem chạy game, chạy ứng dụng,... nếu có hơn kém 1 vài giây thì cứ vô tư sài thôi.
Còn vụ Pin thì thằng CPU-Z ảo lắm, máy mình là Galaxy J pin có 2600mAh mà dùng CPU-Z thành 3200mAh. Bạn dùng pin có thấy đủ dùng thoải mái trong 1 ngày không? vì vợ mình dùng One M7 pin có 2300mAh check mail, đọc báo, gọi điện 20 cuộc, tin nhắn sms, zalo, viber vài chục tin đến 10h tối vẫn 20-30%.
Về pin thì mình có thấy 1 bác hỏi y hệt như bạn rồi, check CPU_Z y chang, chả biết sao :rolleyes:
vanady
TÍCH CỰC
9 năm
thông số nsx đã công bố thì ko bh sai được, có sai số chỉ là sai số rất nhỏ do họ tàm tròn số lên. Ví dụ pin 3197mah thành 3200mah còn cái phần mềm kia ko thể dựa vào nó đc, chỉ có tính chất tham khảo thôi, trong trường hợp này nó sai lè ra rồi, Chốt máy ngon chính hãng thì k phải lo
Vụ ram thì tạm ok, m cũng dẫn chứng rồi.. bên TGDĐ hướng sang hỏi HTC VN
Còn vụ pin thì theo m model butterfly s cũng ra một thời gian rồi mà, trước đây có thấy ai ý kiến về nó đâu... nên nói cpu-z ko chính xác là chưa thỏa đáng lắm, có thể dùng soft khác check như antutu benchmark chẳng hạn mà...
onggiacohu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@redstonexp Mà quan trọng với nhu cầu của mình thì bác dùng có thoả mãn không, nếu thấy ok rồi thì mình nghĩ cũng không cần thắc mắc làm gì nữa
onggiacohu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn thử sử dụng phần mềm này xem nhé battery monitor widget của C3, mình thấy có vẻ chính xác. còn 1 cách nữa là tháo máy ra xem pin có chính xác là 3200mAh ko 😃
okie để m ktra, cơ bản pin nó dùng ko đc như mong đợi nên mới ý kiến chứ..
onggiacohu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có thể là sản phẩm mới nên pin chưa chuẩn, bạn dùng 1 time thì pin sẽ ổn định dần. Bạn cứ thử dùng wifi đọc báo 15 phút - 30 phút xem pin giảm thế nào rồi quy ra time dùng nếu hết pin rồi xem cái này. Nếu nằm trong khoảng 10-11h thì ok rồi vì có sai số nữa.
http://www.gsmarena.com/htc_butterfly_s-review-970p3.php
CPU-Z bị lỗi. ok máy Grand 2 của tôi, màn 5.25inch mà CPU-Z báo 5.59inch. PIN 2600 báo 2100
tuhmu0915
ĐẠI BÀNG
9 năm
e này mình dùng được hơn 2 tháng thì thế này: nếu lướt web bằng wifi thì tầm 5-6' nó tụt 1%, xem phim thì cg tầm tầm đấy nên chắc cg đc tầm 9h j đấy.. còn nếu mà máy để nghe gọi check mail với ngày duyệt web khoảng tiếng thì cg trụ đc đến khoảng tối ngày thứ 2 :p ... nãy check cái cpu z cg thấy lạ cái vụ pin 2300 😆
tuhmu0915
ĐẠI BÀNG
9 năm
ak mà ai biết cách cho máy báo pin chuẩn không chứ cứ thi thoảng lại có cái kiểu nửa tiếng tụt 1% xong lại bình thường :p
Cho các bác tham khảo:

CPU-Z:
[​IMG] [​IMG]

Battery Monitor:

[​IMG] [​IMG]
tuhmu0915
ĐẠI BÀNG
9 năm
có vẻ cpu-z hay bị sai phần dung lượng pin :p
kimkhanh12
ĐẠI BÀNG
9 năm
pin em này xài ổn không mấy bác
tuhmu0915
ĐẠI BÀNG
9 năm
nghe gọi thì phải hơn 2ngày, vào mạng wifi thì tầm 7-8 tiếng, xem phim tầm 9h ..... đấy là check thử thế còn game thì e k chơi 😆)
kimkhanh12
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuhmu0915 mình cũng không game, không biết e này với one max nên xúc em nào ta
kimkhanh12
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kimkhanh12 One max đẹp hơn hẳn
tuhmu0915
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kimkhanh12 ukm... nhìn qua thì one max đẹp hơn, mỗi tội nó to hơn nên ngại cầm 😆
T Dương
ĐẠI BÀNG
9 năm
RAM share cho chip đồ họa. Nhưng con này chip S600 thì đúng ra chỉ share 256MB thôi, share tận nữa GB ram cho chip đồ họa thì hơi kinh.
Mình cũng mới butterfly s , kiểm tra pin cung chỉ 2300 mah, phần cấu hình cpu cũng không rõ lắm, kiểm tra imei thì ra butterfly 2 ,thế mới sock, giờ chẳng biết máy mình thuộc cái thể loại nào nữa, mới mua được 16 ngày, quá hạn.
có ai tư vấn giúp không?
@tulacungchu * Có thể là máy bạn đang chạy bản Rom build từ HTC M7 sang (Pin của M7 là 2300 mA/h). Điều này hoàn toàn có thể sảy ra khi người build rom không kỹ (Hoặc không tìm ra nơi lưu trữ thông số) để thay đổi theo ButterflyS.
@tulacungchu 2 máy này khác nhau khá rõ mà, bạn dựa vào trang này để phân biệt nhé: http://www.gsmarena.com/compare.php3?idPhone1=5537&idPhone2=6581
các bác cho e hỏi con htc này chụp hình có bị ám tím như one m7 không ạ?
forevermtm
ĐẠI BÀNG
9 năm
con này chụp ko bị ám tím nhé bạn, mình test mấy cái rồi cam ok hêt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019