HTC chính thức cung cấp windows mobile 6.5 cho Touch Pro 2 và Snap

vuhai6
14/10/2009 9:41Phản hồi: 15
HTC chính thức cung cấp windows mobile 6.5 cho Touch Pro 2 và Snap
Rất nhanh sau khi Microsoft giới thiệu Windows Mobile 6.5, HTC đã cung cấp bản rom 6.5 cho Touch Pro 2Snap. Tuy nhiên không phải ai cũng có thể nâng cấp được bản rom này. Nếu Touch Pro 2 của bạn được phân phối bởi các nhà mạng của Mỹ như Verizon, T-Mobile hay Sprint thì chịu khó chờ thêm một thời gian nữa nhé.

Bản nâng cấp Windows Mobile 6.5:

• Windows Mobile 6.5 dành cho Touch Pro 2. [download]
  • Windows Mobile 6.5 dành cho Touch Pro 2 (WWE). [download]
  • Windows Mobile 6.5 dành cho Snap (WWE). [download]
Nhớ hãy đọc kỹ hướng dẫn trước khi thực hiện, một điều quan trọng là pin của máy phải trên 50%. Thời gian thực hiện khoảng 30p. Chúc bạn may mắn!

Nguồn: wmexperts
[relate]windows mobile, htc, touch pro[/relate]
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

toanthi
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cảm ơn vì thông tin bổ ích!
Nhưng mà mình dùng Diamond2,chắc phải chờ bạn nhỉ?
Mình vãn thích dùng Rom Chích thức,quả thật đầu bếp có giỏi đến mức độ nào thì Rom của họ nấu ra vẫn còn gặp lỗi!
e thì đang xài HTC Touch Pro II hàng chính hàng.vậy e phai tải bản ào vậy
Windows Mobile 6.5 dành cho Touch Pro 2.
Windows Mobile 6.5 dành cho Touch Pro 2 (WWE)
bản ko có (WWE) hay bản có(WWE)
mong ro chỉ mình với
kahnq
ĐẠI BÀNG
15 năm
cái này hình như là bản rom chính thức phải không anh Hải? mà nó chỉ dành cho thị trường châu Âu, ko biết khi nào mới có cho thị trường châu á 😔!
ruoicom
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bản này là chính thức nhưng là cho Châu Âu, nếu máy bạn mà là Châu Á thì ko cài đc, khi down về bạn nhập S/N sẽ thấy. Còn nếu vẫn muốn cài thì phải có Hard-PSL mới cài đc. Tốt nhất là máy bạn nào của Châu Á thì chờ đi, giống mình cũng đang phải chờ đây, chắc mai ngày kia là có để dùng thôi.
illidan8984
ĐẠI BÀNG
15 năm
HardSPL đi rồi cài ROM cho nó thoải mái. Chờ đợi làm gì các bác ơi
máy đã cài HardSPL rồi mà còn thị trường châu âu với châu á làm cái gì vậy mấy bác? Tôi đang chạy 6.5 bản WWE đây(cứ WWE là quất thôi)

Đỉnh cao 6.5 😁
ruoicom
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em vẫn cứ phải chờ, mặc dù máy em đã cài H-PSL rồi nhưng tâm lý vẫn thik chờ đúng dòng nó hỗ trợ đúng S/N của mình.
nowzone
ĐẠI BÀNG
15 năm
nó có nâng cấp cho touch diamond không vậy bác
6.5 cho PPC thì hiện giờ chỉ có cho Pro2, snap và diamond2(diamond2 thì chưa ra 😁), còn lại tất cả máy khác không có hỗ trợ chính thức.
bản ROM này chả có gì hay(ROM gốc HTC bao giờ cũng chuối), hao pin, máy khởi động lại chạy khoản 15-20' thì RAM tụt xuống còn ~ 50MB (y chang máy 128MB chứ 288MB gì ở đây) oải không chịu được.

ngoài cái GPS copilot thì còn lại không có gì đáng để xem...thua xa EnergyROM

Phần mềm copilot này có vẻ rất ngon đấy, chẳng cần VietMap gì sau này đâu. Nhưng chờ cho ROM châu á ra để dc hỗ trợ Map của châu á 😁(phần mềm này trích ra cài vào các bản ROM khác cũng dc mà)

ROM này chỉ đáng để thử, vọc vạch UPROM chơi, còn lại nếu để xài thì e rằng không dc hiệu quả.(xài nữa ngày là out rồi :D bye bye)
Bao giờ mới có bản cho em Touch HD nhỉ
vupham
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mới up xong, nói chung rất đơn giản và dễ làm...chỉ cần Hard spl trước là ok...Nói chung giờ mình thích xài rom gốc hơn vì rom gốc chỉ có 1 còn bản cook thì vô số, mắt công lại phải test....hehe......
HTC Touchcruise của em không biết bao giờ mới có đây😕.
rom cook dùng thích hơn, cái nào không thích có thể vote để bỏ bớt đi, đỡ râu ria màu mè, mình chỉ thích máy chạy nhanh. ổn định. cái Touch flo vuốt vuốt chỉ được 1 thời gian là chán, khởi động lâu gấp mấy lần để nguyên gốc bản win 6.5
Hard SPL thì bản nào cài củng được phải ko nhỉ.
Theo em thì rom ship thì bao giờ củng là ngon nhất, như xe nguyên zin chạy vẫn ngon hơn xe độ hì hì.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019