HTC chính thức giới thiệu EVO 4G+ tại Hàn Quốc
Didu
10 nămBình luận: 140

HTC vừa mới giới thiệu thêm một smartphone chạy Android mới tại Hàn Quốc mang tên EVO 4G+. Kiểu dáng của smartphone này kế thừa từ EVO 3D (ngoại trừ camera 3D) trong khi đó cấu hình có nhiều nét tương đồng so với Sensation với chip lõi kép 1.2Ghz, RAM 1GB...

EVO 4G+ có kiểu dáng, các chi tiết hầu hết giống với smartphone EVO 3D trước đây. Chi tiết khác biệt rõ nhất trên EVO 4G+ chính là cụm camera, không có hai camera 5MP như EVO 3D, máy chỉ được trang bị một camera độ phân giải 8MP với đèn flash LED trợ sáng. Cạnh phải của EVO 3D có nút gạt chế độ 2D và 3D thì ở EVO 4G+ nó là nút chuyển giữa tính năng quay phim và chụp hình.

Về cấu hình, HTC EVO 4G+ sở hữu màn hình 4"3 với độ phân giải qHD, BXL hai nhân 1.2Ghz, RAM 1GB, camera 8MP quay phim Full-HD và camera trước 1.3MP. Hiện HTC chưa công bố giá cũng như thời điểm bán ra của EVO 4G+.

Nguồn: Pocketnow, BGR
139 bình luận
nhìn cũng khá là hấp dẫn nhỉ, vỏ làm = nhôm nguyên khối nữa thì đẹp và mấy phím bấm cảm ứng bỏ đi cái vòng tròn thì hay, như Desire HD đẹp hơn
nguyenhusan
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhiều người thích cái " tròn " đấy lắm bác ạ 😆
hTC có chiến lược đa dạng sản phẩm cho nhiều thị trường, cái này giúp hãng dễ đạt doanh số nhưng hiệu ứng thương hiệu không cao.
stevendph
ĐẠI BÀNG
10 năm
èo con này có vẻ nhìn ngon hơn Sensation... ram thì được 1 GB, thiết kế mặt sau với camera nhìn có vẻ pro hơn nhỉ hix, HTC ra kiểu này thì Sensation sao goi là flagship của 2011 được nhỉ.

Xem kỹ trong video thì có vẻ có phím cứng chụp hình --> cái này thực tế hơn nhiều khi sử dụng smartphone để chụp.
Chưa bao giờ xài HTC và có thể cũng sẽ chẳng bao giờ xài HTC.
Tên này chết nữa cuộc đời rồi .
nhìn như đồ tàu vậy .cái cemera để vậy không biết có trầy ko ta
Thì HTC là đồ Tàu mà bác, nhưng là đồ Tàu cao cấp đếy bác ơi :bounce:
Thì Đài Loan là tàu chứ gì nữa 😁 nhưng mà có khối người thèm hàng tàu mà tiền k đủ đấy bác à.
PS: Con này mạnh hơn con Sensation nữa :O ram 1G và 4G là mê rùi, nhưng 4 cái phím dưới nhìn ko đẹp.
Love[Water]
ĐẠI BÀNG
10 năm
thì vốn dĩ nó cạnh tàu mà =))
htc co ve bi thiet ke nhi, sorry em reply bang xoom
nhìn đi nhìn lại chỉ thấy HD2 là mỏng, nhỏ nhất trong đám 4''3 của HTC trong khi nó đã đc 1,5 năm tuổi rồi
dạo này HTC ra toàn con giống nhau về ngoai hình
con này ngon hơn sensation nhỉ?
Đẹp vãi linh hồn, mỏng hơn tí nữa thì :banghead:
Chưa xài mạng 4G bao h, ko biết nó nhanh cỡ nào nữa 😁
Cái này có khác gì với Sensation không, sau này mình không phân biệt nổi các đt HTC với nhau nữa rồi
blackdell
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu bạn thích nó thì nhìn đt của nó là phân biệt đc liền, con này đằng sau nhìn đẹp chứ bộ. Con này tương tự con sen, quá đỉnh.
Ko biết chừng nào có tiền lên sen đây 😁
anhthanh19
ĐẠI BÀNG
10 năm
chuẩn , nếu thích thì phân biệt được ngay
như mình k thích thì Black berry mình k phân biệt đc các dòng (cái nào cũng bàn phím qwerty đó)=.=
còn iphone thì k phân biệt đc 3g và 3gs 😃
đã là k thích thì chả quan tâm :D
Ông anh có con DesireHD cầm thấy khá thích, kết cái vỏ nhôm của nó. Sau này ra liên tục nhưng giống giống nhau nên ko phân biệt đc. VD: DesireS, IncredibleS,...Hình như xu hướng HTC là chạy đua vũ trang. Hồi trước mình lăn tăn giữa HD2 & GalaxyS Vibrant nhưng cuối cùng chọn Vibrant rùi :D
có tiền lên Sen lên luôn e này đi ram1Gb cho đã.
Mr Do
TÍCH CỰC
10 năm
nghe danh dual core nay mới thấy chạy giao diện 3D mà nó nhanh vãi thật :skip:
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
10 năm
htc em nào cũng na ná nhau...nhớ tên không hết nỗi...
Bạn dùng HTC chưa? Chỉ cần dùng 1 con và tham khảo vài con khác là lần sau nhìn con nào bít ngay con đó ah? Dễ phân biệt hơn E63,E71,E72 nhiều.
Thích vì nó là điện thoại 3D👼
tungvo
ĐẠI BÀNG
10 năm
KHỏi cần coi nhiều mình nghĩ rằng pin em này không quá 1500mAH . Chán HTC nhất là khoảng Pin lại còn 4G nữa chứ. Mình dùng mạng VZ con HTC thunderbolt lỗi đơn thôi, pin 1400mAH lướt web trên mạng 4G được tối đa 2 tiếng xuống còn 15%.:unsure:
Phán như thánh bạn đi làm thuật sĩ giang hồ dc đấy,ngay cả Evo 3D còn dc trang bị pin 1k7 nghĩ sao con này k quá 1500mAH.Tui đây xài Desire HD pin chỉ co 1230Mah mà up bản Rom ngon xài còn dc 2 ngày pin .Người ta sản xuất đt cũng đã tính hết rồi k đến lượt 1 mình bạn phát biểu như vậy đâu
Chính xác NO cần chỉnh.
ndacthien
TÍCH CỰC
10 năm
Mình cũng đang xài DHD, hàng chính hãng FPT, đã cập nhật lên 2.3, chưa root, pin không thể trụ được hết ngày nếu nghe gọi bình thường, 1-2h wifi, 0,5-1h 3G. Bạn xài ROM gì mà dùng được 2 ngày vậy?
Xin nói cho bạn nghe là tui xài rom cook 2.3.3 dc 3 tháng rồi chứ k phải đợi HTC cung cấp rom ship mới xài,giờ tui xài Rom TBFusion,giờ xài rom tích hợp sense 3.0 cho sướng,còn bản Rom Revolution 5.1.11 mới nhất bây giờ dc build theo rom ship tui test và xài cug dc 1 ngày rưỡi làm gi mà bèo chưa đến 1 ngày thế bạn .Chắc có lẽ bạn sử dụng nhiều nên mới vậy,còn tui thì onl chút web này nọ nt gọi,cũng là đã 1 ngày rưỡi rồi,mình k chơi game .Hôm qua giờ sạc lúc 1h trưa la full pin 100%, xong chạy xe đi học + nghe nhac nửa tiếng,chiều nt gọi,mở đt xoay xoay vòng tròn giao diện sense 3.0 3D nghịch,rồi tối về vừa nt vưa chat yahoo trên đt 1 tiếng,rồi sáng h mớ đt ra lướt lướt tí,giờ pin con 57% rom TBFusion->tính ra 45' nữa là đủ 24h đấy
ko dùng sản phẩm của tàu,ghét trung quốc
Ủng hộ nhiệt liệt các bác tẩy chay hàng TQ. Lúc đó hàng TQ rớt giá, e sẽ ra mua :bounce:, đùa thui. E cá rằng nhà bác đầy hàng TQ đấy, đt của bác chắc cũng đc gia công bên ý đó. Nếu ngày nào hàng VN chất lượng chưa bền, giá thành chưa rẻ thì chưa tẩy chay đc đâu.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019