HTC chuẩn bị ra mắt một mẫu One sử dụng màn hình trên 5" và dưới 6"?

Duy Luân
26/5/2013 0:59Phản hồi: 167
HTC chuẩn bị ra mắt một mẫu One sử dụng màn hình trên 5" và dưới 6"?

Theo nguồn tin của trang Pocket-lint, HTC đang chuẩn bị ra mắt một chiếc One nhưng có màn hình to hơn hiện tại. Cấu hình của máy hoàn toàn tương tự như One, có điều màn hình sẽ nằm trong khoảng từ trên 5" đến dưới 6" chứ không phải là 4,7" như hiện nay. Nếu sản phẩm này có thực thì nó sẽ giúp HTC cạnh tranh để tốt hơn với Samsung Galaxy S 4 vốn cũng có màn hình 5". Trước đây chúng ta cũng từng có một số tin đồn rằng HTC đang phát triển một mẫu One nhỏ hơn với màn hình 4,3" để nhắm đến phân khúc tầm trung, ngoài ra còn có một model One nhưng sử dụng giao diện Android gốc giống chiếc Galaxy S 4 Google Edition. Cũng liên quan tới mẫu điện thoại cao cấp nhất hiện nay của HTC, mới đây tờ Wall Street Journal tiết lộ rằng hãng sản xuất Đài Loan đã bán đơn hơn 5 triệu chiếc.

167 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cần có 1 sự tuyệt vời tương tự htc one nhưng phải khác biệt để làm nên thành công htc à 😃
đi theo con đường từ s3, note2, s4, mini, .... của anh sam thì ... :-<
Copy hình thức kd sp của SS 😃
Hy vọng HTC ra sp mới như topic, để bớt phần tử anti là úp dép khi gọi đt... Dẫn đầu phần tử anti có lẽ là ku Hiệp 😃
HTC đang phát triển One theo cách mà Sam đang làm cho S3 và S4 đó là phát triển nhiều phiên bản khác nhau cho một dòng máy. S4 sẽ có mini, camera, zoom, Androi bản gốc.... và HTC cũng đang chuẩn bị theo con đường này. Không biết HTC sẽ thành công thế nào?
Htc một thời đam mê,mà giờ hết mê rồi:d,nói chung là giờ ko thich android nữa vì ko có nhiều tiền đu đeo😆,mua con one này 14 tr mà 6 tháng nữa nó ra con khác rớt giá thảm hại luôn
@chavalier Ai kêu bạn đu theo làm j....mua nexus đi.

Sent from my MT15i using Tinhte.vn
@nguyenhai712 Trong dòng android mình chỉ thích thương hiệu htc😆
Thế thì em Bươm bướm 5 inches bị lãng quên hoặc chết yểu mất rồi 😔
Bướm mà làm bằng nhôm nguyên khối thì cũng cháy hàng phết rồi ấy chứ ;)
Cơ mà em ấy lại là bướm nhựa cơ :p Không tiến bộ hơn 1X là mấy nên anh em ai cũng cố nhắm mặt vượt qua Bướm, chung thủy với 1X cho đến khi đủ tiền mua One 🆒
@tuananh2803 ah, vậy mà mình không vượt nổi con bướm nhựa, mua lúc chưa có hàng cty với giá #20tr mới đau :( đau như bị htc bóp dzái 😁
@heobanhki Bác chịu chơi em lấy bướm nhựa nguyễn kim 16,3 đó,sắp lên 4.2 và sense 4.1 hy vọng ổn

Sent from my C6602 using Tinhte.vn
@tuananh2803 😁 đập đá :D
@nghia3d em tưởng bác quay về dừng infuse hay s2 😃
mrdat_k1
TÍCH CỰC
11 năm
Thế này cũng hay vì nhiều người thích dùng phone có màn hình kích cỡ chiếc dép lắm :rolleyes:
Cơ mà htc nhớ thay thế những cái bộ phận đang bị nokia kiện đi là vừa kẻo lại có bài: "Nokia đưa thêm htc bla bla vào đơn kiện htc" 😕

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
sony2013
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrdat_k1 chấp gì cái a nokia dãy chết năm dời bán đc có 2 triệu lumia,toàn thích thể hiện lấy mấy bằng sáng chế từ đời nào đi kiện Htc
dmufo8469
TÍCH CỰC
11 năm
Em nói thật các bác có gạch đá thì nhẹ tay nhé. One thiết kế thì đẹp thật, nhưng khi đc tận mắt thấy, tay sờ thì thấy cũng bình thường thôi ko đc như mọi người (từng có cả em) thần tượng đâu, vì vậy em quyết định là sẽ lên s4, nhựa nhưng lại ngon các bác ak🆒 ...
@dmufo8469 Nhiều người nói sp của Sam k đơn giản chỉ là qua ảnh,khi mình trải nghiệm cả s4 và one thì câu nói đó rất đúng với s4 và đúng cả với one theo cả 2 nghĩa 😆
@h30l0nely S4 ngon mà

Sent from my C6602 using Tinhte.vn
@dmufo8469 Nhựa s4 nhưng lại là nhựa dẻo
@Việt QK3 Thì đúng là khập khiễng One thì dùng nhôm.S4 thì dùng nhựa dẻo.
nguyen68
TÍCH CỰC
11 năm
HTC nên phát triển hai dòng cao cấp như cách Samsung làm với Galaxy S và Note. Vẫn có một nhóm khách hàng thích màn hơn 5" trong đó có mình hihi. One có ngoại hình phải nói là quá đẹp!

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Cũng tốt,ng tiêu dùng sẽ có nhiều lựa chọn hơn,nhưng hi vọng HTC sẽ "đẻ" theo khoa học chứ đừng " vỡ kế hoạch " cho ra 1 đám lai lai nhau rùi đặt ra những cái tên gần giống nhau là ok 😁
Đã đi theo con đường của Samsung rồi à. HTC không copy gì của Samsung nhưng mà lại copy đường lối. Đó là dựa hơi 1 sản phẩm tốt để ra tiếp vài đứa con ăn theo. Còn LG thì đã copy thiết kế luôn rồi. Điển hình là con G Pro.
Nhưng không sao tăng sự lựa chọn cho người tiêu dùng rồi
@bachhonghung Thế chú đã lựa dc gì rồi🆒
@Bruce Willis Mình chẳng lựa được gì cả, chỉ cục gạch đen trắng mà dùng thôi
thấy có vẻ đang hot sao á bạn mình ai cũng sắm 1 con
HTC nên cho ra 1 con HTC One màn hình 5,5 hoặc 5,9in cho thằng SS nó sợ😁 để cạnh tranh với dòng Note
@thtri74 Ho cái gi?;)
@Bruce Willis Ho cái quần 😃... Quần có 1 ống thôi 😃
@thtri74 Cmt nhảm nhí chẳng liên quan;)
4.7" và 5" có cách nhau nhiều đâu, mà gọi phải tăng từ 5" đến 6" là cạnh tranh với S4?. Nếu 6" thành ra note3 rồi. Mà note3 thành công nhờ cái spen chứ kích thước to của nó rất kén người dùng. Như note2 là 5.5" mà to vật vả rồi.
@something4nothing Phải. Nếu không nhờ spen thì ss khóc dở với con op G, G pro từ Lg rồi.

●●●Fan of Life●●●
Từ nokia ra đủ loại lumia, samsung thì hàng tá Galaxy đủ size, sony thì bành chướng với Xperia đủ kiểu, LG cũng ko ngoại lệ, sắp tới Apple lại có tin Iphone giá rẻ.

HÌNH NHƯ ĐÂY GẦN NHƯ LÀ XU HƯỚNG CHUNG CỦA THỜI ĐẠI SMARTPHONE
@ste7en9x91 Càng có nhiều lựa chọn chứ làm sao .
@Biệt Động Quân Mình thấy gần như giống nhau, chủ yếu khác cấu hình và màn hình như 520 và 620
Ra cũng ngon, nhưng mà đừng giữ nguyên cấu hình + phát triển thêm nhiều tính năng khác + cái stylus nữa là đc. Mà nói chung vẫn chỉ là tin đồn thôi mà, chưa chắc đc.
nói các bác đừng cười chứ em vẫn thích made in đài loan hơn là made in bắc ninh hay hàn quốc hay gì gì đấy. thiết kế htc nam tính em dùng thấy nó cũng bền ứng dụng thì thấy cũng ổn và hay nói chung em vẫn ủng hộ htc ss quả táo bb họ đánh nhau càng tốt người dùng càng được lợi
HTC nên chuyển hướng sang mảng sp tầm trung và giá rẻ, có thể sẽ phát huy được lợi thế của mình 😁. Mảng cao cấp nên để sau này, còn bây giờ chưa phải lúc của HTC :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019