HTC cung cấp API mới cho Lập trình viên: Beats Audio, Lockscreen ...
vuhai6
8 năm trướcBình luận: 44Lượt xem: 10.829

Ngoài loạt điện thoại mới thì tại Mobile World Congress lần này HTC cũng giới thiệu OpenSense SDK đến với các lập trình viên. Bộ APIs riêng này giúp cho các lập trình viên có thể tối ưu phần mềm để phù hợp với thiết bị của HTC hơn. Cùng trong khuôn khổ hội nghị lập trình viên, hãng đã công bố một số APIs mới, đồng nghĩa với việc mở cửa để các lập trình viên tận dụng tốt hơn tính năng của thiết bị.

Danh sách các APIs mới:
  • Beats Audio API
  • Lockscreen API
  • Mobile Device Management API
  • HTC MediaLink HD API
Dựa vào danh sách này thì có thể thấy các phần mềm trong tương lai có thể tận dụng Beats Audio để nâng cao chất lượng âm thanh của mình, điều này thực sự quan trọng với các nhà phát triển games. Ngoài ra với Lockscreen API thì bạn cũng có thể khởi động phần mềm ngay từ ngoài màn hình chờ. Hay như tận dụng thế mạnh 2 màn hình khi có thể xuất hình ảnh ra ngoài màn hình lớn thông qua MediaLink.

HTC OpenSense SDK sẽ được cập nhật mới trong tuần tới, theo dõi và cập nhật thông tin tại: htvdev.com

Nguồn: HTC

có beat kìa anh em.......................
đi lang thang hay gặp luke nhỉ
thích SENSE vs Beats Của HTC................
Haha.... CHỉ mong có em HTC để nâng cấp em iBeats
CoOL......................................................................
vậy là sau này chỉ cần có một cái tai nghe beats là mình gần như có một chiếc sensation WE hay XL rồi đúng không
có cần đòi hỏi Developer am hiểu âm nhạc khi lập trình beats không nhỉ
Em có beats này các bác 😁 j/k . Nhưng em đoán nó chỉ hỗ trợ các máy HTC thôi, vì HTC dại gì đem trứng cho ác như thế nhỉ....?

tai nghe ibeats audio - 80k - 0973820700
http://www.tinhte.vn/threads/1114826/
khoái nhất là có thể tận dụng Beats Audio để nâng cao chất lượng âm thanh
like cái beats audio.........................
Vậy sau này có thể đưa beats lên các sản phẩm khác ngoài HTC ko nhỉ?
có thể nhưng mà hơi khó vì nó còn phụ thuộc vào phần cứng nữa,dù sao vẫn khoái sense và beats.
Mong cải thiện cái DHD cùi!
Đọc trên vnexpress thì họ bảo bên Website Xda-developers đã có rồi. Bác nào có link tải k?
link đây flash như cài rom nhé, thank nếu thấy có ích nhé http://dev-host.org/320
đã cài thử nhưng k được bạn à, mình dùng desire
mình dùng n1 mà vẫn cài bình thường đấy thôi, cài xong nó chỉ cải thiện âm thanh chứ không có biểu tượng gì đâu. mình dùng tai nghe beat xịn nên thấy hay hơn hẳn
mình nghĩ nếu cài thành công thì khi cắm tai nghe vào nghe nhạc nó phải hiện biểu tượng beat ở notification chứ
có beat kìa. kiểu này port dc AOSP rom rồi 😃
HTC giờ nhiều chiêu lạ thật 😃 không dùng HTC nhưng mình khá thích HTC
hihi hTc sensation XL vs XE ngon rồi. nâng cấp API. hihi nghe nhạc đã nhĩ.
Like beats audio & sense,sự khác biệt của htc là đây,hiện h có nhìu bản rom cook có beats!
thế này thì em desire của mình sắp có beats audio rôi 😆
beats audio ngon đấy ,........................
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019