HTC đang thử nghiệm M8 Plus và M8 Advance với màn hình Quad HD, camera 13MP?

sonlazio
29/5/2014 13:58Phản hồi: 93
HTC đang thử nghiệm M8 Plus và M8 Advance với màn hình Quad HD, camera 13MP?
2449301_untitled-2.jpg HTC M8, chưa phải M8 Plus, Prime, Advance hay Ace
Khi mà HTC M8 Prime còn chưa được xác nhận thì người ta lại tiếp tục nói về 2 sản phẩm tiếp theo của hãng: HTC M8 Plus và M8 Advance. 9to5Google trích dẫn nguồn tin thân cận với HTC cho biết rất có thể 2 sản phẩm này sẽ được giới thiệu vào cuối tháng 8, đầu tháng 9 này. Theo đó, M8 Plus sẽ có màn hình Quad HD với mật độ điểm ảnh cao nhất tính đến thời điểm đó. Điều này đồng nghĩa với M8 Plus chắc chắn sẽ có màn hình nhỏ hơn 5.5", kích cỡ mà LG và Oppo đang sử dụng trên điện thoại 2K của họ. M8 Plus cũng sẽ dùng chip SnapDragon 805 và 3GB RAM, đặc biệt là hỗ trợ chông nước.

Những thông tin trên khá trùng khớp với HTC M8 Prime trước đó nhưng 9to5Google cho biết máy sẽ dùng camera 13MP thay vì 4MP UltraPixel như Prime.

Về phần Advance, chiếc máy này sẽ có cấu hình giống M8 Plus nhưng nhiều khả năng dùng vỏ nhựa thay cho kim loại để cắt giảm giá thành. Có thể máy sẽ chỉ bán ở thị trường Châu Á. Bạn cũng cần chú ý phân biệt Advance với M8 Ace, chiếc máy vỏ nhựa của M8 hiện tại.

Lưu ý cuối cùng: các tên trên có thể chỉ là tên mã, HTC sẽ thương mại hóa với tên gọi khác.

Tham khảo: 9to5Google
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon ! Đối thủ của LG đây
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@Nokfev Lg ngon hơn
@cantho_ Không thể chắc chắn được !
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@Nokfev Cá nhân mình thích lg nên voet cho lg thui
đẻ lắm nhỉ. mình chỉ cần em m8 với cam của m8 mini hay desire 816 là ngon rồi
Ráng mua vé số trúng đặc biệt mua chiếc hayabusa chạy đua với công nghệ
anhbi127
TÍCH CỰC
10 năm
thay đổi camera là ngon nhất
màng hình 5" vừa rồi
màng hình 5" vừa rồi
Tự tay vã mồm :GGHtc:
vinataba331
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chuẩn bị wc rồi 😁 làm vài quả là có tiền mua :p hoặc bán nhà :rolleyes:
dinhtrungdu
ĐẠI BÀNG
10 năm
trước giờ chỉ lăn tăn vụ Cam. ra con này thì k còn j phải lăn tăn nữa, giá mềm chút là xúc thui.
@dinhtrungdu bây giờ ko lăn tăn vụ Cam
=> chuyển sang lăn tăn vụ Giá

Vậy là ko phải "k còn j phải lăn tăn nữa" nữa rồi =))
LG Gờ-Ba đã làm cho Hơ-Tơ-Cờ Mờ - Tám nhúc nhích nhìu rùi hen. Kaka
@vinhphucng25 thằng này cm kiểu ngáo đá gì thế
@quanghuy_computer kệ mọe tôi... tiếng việt rõ ràng vậy mà thằng đọc ko đc còn ngáo đá hơn!! :rolleyes:
@vinhphucng25 cái đó tao thấy giống phiên âm của tiếng nước ngoài hơn đấy, gõ mẹ tiếng việt ra đi, bày đặt, đúng là ngáo đá,
Ra con htc two thì hội m8 khóc thét 😁
Ra cho đủ bộ m8 mini , m8 max ^^
tn2108
TÍCH CỰC
10 năm
Mong là em này ko dùng camera Ultrapixel. Dùng nhựa đi. Cho đở nóng ^^
Un cha pít xeo của em đâu =))
Ra cùng con chip 805 thì mới gọi là văn võ song toàn HTC ạ
đẻ lắm thế này chọn khó lắm 😔
KJR
TÍCH CỰC
10 năm
Dù ra con gì thì vẫn dùng m8. Chạy đua cấu hình chán lắm rồi trong khi pin vẫn là vấn đề nói hoài cũng vậy.
KJR
TÍCH CỰC
10 năm
@M3ga Bạn nên đoc kỹ câu của mình mình nói đang dùng m8 chứ k phán bừa như bạn đâu.
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@KJR Mình đọc kỹ câu bên trên của bạn rồi, mình post xong rồi mới thấy cái comment dưới chứ ko phải mình ko đọc.
Chắc bạn dùng quá đà chứ pin M8 đc đánh giá là 1 trong những pin tốt nhất hiện nay, smartphone chỉ dùng đc tầm đấy thôi, ko đòi hỏi như stupid phone đc
@KJR pin đi lên từng ngày thấy rõ giờ nói "vấn đề nói hoài vẫn vậy" vậy thì bác đi mua 1280 dùng nhé.
@KJR Bác nói chí lý, nhớ lại thời còn trẻ, tiêu không biết bao nhiêu tiền cho điện thoại. Cái điện thoại đầu tiên tôi xài là lúc đậu đại học năm 2006, được cho chiếc O2, nói chính xác ra là đòi được mua. Một thời gian sau, IP 2G xuất hiện, O2 chính thức trở thành đồ phế thải ở thị trường Việt Nam, tôi không mua IP mà lại đi mua Sam Sung I900 (hy vọng các bác còn nhớ, nó cũng khá nổi lúc bấy giờ) . 2008, thì là chiếc Blackberry 8320. Lúc gần ra trường 2010, thì lại đòi IP 4. Giờ khi có gia đình và ngẫm nghĩ lại, tôi chẳng hiểu ngày xưa mình làm gì nữa. Tất cả các điện thoại trên, là đều ở dòng cao cấp thời điểm bấy giờ. Để chạy theo mốt, cấu hình này nọ v.v. Nhưng tóm lại chẳng được cái chi cả, cao lắm được vài con mắt trầm trồ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019