Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HTC Desire Eye cũng sẽ được nâng cấp lên Android 6.0.1

sonlazio
20/1/2016 22:59Phản hồi: 55
HTC Desire Eye cũng sẽ được nâng cấp lên Android 6.0.1
HTC sẽ cập nhật Android 6.0 cho HTC Desire Eye, chiếc máy đang được bán với giá khoảng 8 triệu đồng chính hãng ở Việt Nam. Desire Eye là sản phẩm có cấu hình tương đương HTC One M8/ HTC One E8 nhưng camera trước và sau đều được sử dụng cảm biến ảnh 13MP. chống nước và bụi sơ theo tiêu chuẩn IPX7.

Thông tin Desire Eye được cập nhật Android 6.0 được đưa ra bởi LlabTooFeR, một nhà phát triển ROM thân cận và biết được rất nhiều thông tin chính xác về điện thoại HTC. Trước đây chúng ta cũng đã có tin đồn Desire Eye sẽ được nâng cấp lên Android 6.0 nhưng nó không xác thực lắm vì máy chạy Android 4.4 khi mới ra mắt vào cuối 2014. Giờ thì người dùng Desire Eye có thể yên tâm chờ đợi Android 6.0 và Sense 7.0 rồi.

Tuy không nói rõ khi nào nhưng nhiều khả năng với các máy tầm trung như Desire Eye thì HTC sẽ phải chờ đến quý 2/2016 mới cập nhật hệ điều hành do còn ưu tiên những máy cao cấp hơn.

Tham khảo: LlabTooFeR
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

liminzun
TÍCH CỰC
8 năm
Ngon
14025025
TÍCH CỰC
8 năm
trông như dương tiễn ý 😁 ngồi nghịch đt mà có cảm giác cái đt đang "nhìn chằm chằm" vào mình thế kia cũng hốt :D
M8 có không nhỉ?
LLight
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hominhcuong M8 có từ đời nào rồi mà bạn
cuthuyen
TÍCH CỰC
8 năm
Con này mọi thứ đều tốt, chỉ có cái vỏ phối màu xấu quá. Giá bằng với M8 EYE nên con M8 EYE sẽ tốt hơn về tổng thể 😁
JeRi Chick
ĐẠI BÀNG
8 năm
:eek:
hoangphuc7
ĐẠI BÀNG
8 năm
vậy còn butterfly 2 ???
@hoangphuc7 Hàng nữa giá, đừng hy vọng để thất vọng. :v
Cái cam xấu vãi cả *beep*

Người dùng đâu cần một thứ thô kệch như vậy hTC ơi
aphu1080
TÍCH CỰC
8 năm
Nhớ cách đây 2 năm cầm e này với giá hơn 12tr, giờ e nó còn 8tr. HTC bớt hoang tưởng về giá thì e nó đâu đến nỗi này.
jmnguyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
desire 826 của em cũng đang ngóng từng ngày 😔
dknyxdie41
TÍCH CỰC
8 năm
S6 lên đc 6.0 chưa các bác
@dknyxdie41 S6 còn lâu nhé
dknyxdie41
TÍCH CỰC
8 năm
@hominhcuong Chắc nó đem con bỏ chợ rồi
Tầm trung của htc đã có 6.0
papichloe
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dknyxdie41 Bác đừng làm e hụt hẫng, e nhảy giường giờ 😔 ngày nào cũng "Thông tin phần mềm -> Cập nhật" hết :(
firestork
TÍCH CỰC
8 năm
@dknyxdie41 sắp rồi, cố chờ thêm chút đi bác
@dknyxdie41 Chắc để dành cho S7 ròi thím :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
konken1987
TÍCH CỰC
8 năm
Sẽ cập nhật chứ chưa cập nhật. Khi đó người dùng đổi điện thoại rồi còn đâu. Giống kiểu oppo sẽ cập nhật Android 6 cho abcxyz
LLight
ĐẠI BÀNG
8 năm
@konken1987 Htc nó cập nhật nhanh mà anh , m8 vủa em lên 6 từ tháng 10 năm ngoái 😁
jack_hard369
ĐẠI BÀNG
8 năm
M8 của e bao giờ mới có đây 😔
khoabn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@jack_hard369 M8 xách tay của mình chua len 6.0 #
anh Samsung bắt chùng tôi chờ tới bao giờ nhỉ.
.a.l.e.x.
TÍCH CỰC
8 năm
bây giờ có nên mua em này k nhỉ, các bác cho em vài lời khuyên đi
minh khong thich chat giong cua bac Sonlazio nay,no nghe rat lợ lợ Bac ko Bac Nam ko Nam.nghe rat kho chiu.Y nhu cua bac cuhiep.khi thuyet trinh day dc cho la lỗi va gap van de trong qua trinh truyen dat
HTC M8 cùi mía của mình đã lên 6.0 xài không thể chê vào đâu được! 😁
@hominhcuong chính xoác... :p M8 phải gọi là quá ngon! 😁
Cái cam của M8 mình chỉ để chụp chữa cháy chơi thui, còn cần chụp thì mình đã có Sony NEX rùi nên cũng chả cần đổi làm gì!
@thanhlonghp Bác này trên trời rơi xuống
teri.nk79
TÍCH CỰC
8 năm
@lion1108 OTA lên hết rồi. Bác chưa có thì cố gắn hoặc đem ra TTBH họ lên cho lẹ 😁
@hominhcuong Có thể mình chưa được cập nhập nhưng check thẳng từ máy (hàng Việt nam) thì thấy nó bẩu update nhất rồi. Không kể rom cook nhé
HTC tập trung vào mảng phần mềm vậy là good, trước giờ khoản này HTC vẫn nhiều điểm hay, sáng tạo về khoản này. Dự là năm nay HTC sẽ thiết kế hợp lý hơn 😁:D:D:D
Ý là m8 có 6.0.1 không ý ;)
ôi bao giờ chú note 3 yêu quí của mình được update đây nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019