HTC Desire U ra mắt tại Việt Nam: giá 5,3 triệu, màn hình 4", Android 4.0

TDNC
11/3/2013 2:26Phản hồi: 361
HTC Desire U ra mắt tại Việt Nam: giá 5,3 triệu, màn hình 4", Android 4.0

Hôm nay HTC Việt Nam vừa chính thức trình làng thêm một mẫu smartphone Android tầm trung khác có tên Desire U, máy sẽ bắt đầu được bán ra từ hôm nay với giá 5,3 triệu đồng, gồm có 2 màu: Trắng và Đen. HTC Desire U sở hữu màn hình 4" Super LCD, CPU đơn nhân 1GHz, camera 5MP, Beats Audio, giao diện Sense 4.0 và chạy trên hệ điều hành Android 4.0.

Máy có kích thước nhỏ gọn, khung làm bằng kim loại, chiều dài thân 118,5 mm và có thiết kế mặt trước giống hệt như những chiếc dòng Desire trước đây (ngoại trừ Desire SV). Mặt sau cụm camera 5MP được tô vẽ bởi các đường tròn đồng tâm kích thước lớn tạo điểm nhất cho nắp lưng của máy.

Cấu hình cơ bản HTC Desire U:
  • HĐH: Android 4.0, giao diện Sense 4.0a
  • CPU: Snapdragon S4, đơn nhân, 1GHz
  • Màn hình: Super LCD 4", 480x800
  • Camera: 5MP, LED Flash, f/2.8, tiêu cự 34 mm, quay phim 480x800
  • RAM: 512 MB
  • Bộ nhớ trong: 4GB
  • Thẻ nhớ: microSD
  • Kích thước: 118,5 x 62,3 x 9,3 mm
  • Nặng: 119 gram
  • Pin: 1.650 mAh
  • Wi-Fi n, BT 3.0, microUSB, 3G
361 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy chíp nõi đơn 1GHz, Ram 512 thì quá nản rồi, không biết HTC đẻ thêm cái máy này ra làm gì nữa nhỉ?
Máy ko có gì là khác biệt nhiều so với những máy mà HTC đã bán trên thị trường, vẫn cái thiết kế ấy, 2 sim cũng có rồi, cấu hình thì lạc hậu, giá bán so với cấu hình cũng ko phải là lợi thế.

Với cấu hình này thì xác định cứ ở 4.0 đến lúc bốc mộ cho lành ^^
@binhdia Ôi chỉ nói khẩy mép 1 tý đã có người thấy nguy hiểm rồi.Chắc tôi mà viết lách cẩn thận thì sẽ thế nào nhỉ.Đùa chứ chắc ông ít chữ nên cứ thấy chữ là lại thấy nó nguy hiểm à khà khà
tuoity2082
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyendu277 bác ơi dt thì chỉ cần lõi kép e thấy là đủ, h chỉ cần cải thiện pin thôi bác ợ, lõi tứ chỉ để chơi game, ai k thích chơi game thì cần j đâu, e hỏi bác nhé bác mua cái xe 250cc về chạy đường ở nội thành VN bác chạy có quá 80km/h k? Do nhu cầu của ng dùng thôi, ra nhìu càng có nhìu sự lựa chọn, chứ cứ chạy theo công nghệ mệt lắm, hàng xóm nhà e mua iphone 5 về chỉ nghe gọi h vất cho thằng con chơi dt 😆
tnt_nz
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyendu277 Chắc là còn tồn hàng nhiều nên phải ra để dọn kho đó bác...
@tnt_nz Khả năng linh kiện cũ tồn kho nhiều nên HTC phải khai sinh ra cái máy này với tên gọi khác để bán. Nhưng cái giá vẫn còn mặn so với 1 cái máy đã lạc hậu
RIM
CAO CẤP
11 năm
Giá khá mềm nhưng đơn nhân sợ hơi yếu và lỗi thời trong thời đại smart phone đa lõi 😃
btw: hai sim + thương hiệu HTC cũng đáng để cân nhắc
@RIM giá này gọi là quá chát mới đúng
s4 lại đơn nhân, khá buồn
cấu hình khá ổn rùi, giá hơi cao
duysimba
ĐẠI BÀNG
11 năm
cấu hình y chang con Desire V ngày xưa từng dùng, chỉ khác cái mặt sau! 😔
@duysimba Chuan . Ra con nay roi ai ma di mua desire v nua. Po tay thang hai tet combani
Gia vay cung on rui may bac ah. CPU loi don nhung duoc cai la chay tren chip S4 nen cung tot rui.
trumsatgai
ĐẠI BÀNG
11 năm
đơn nhân giá 5 chai 😁 mình nghĩ là mình sẽ ko bỏ từng ấy tiền để được cái 2 sim + beat ....
cạnh tranh với dòng Lumia giá rẻ của anh Nokia😁
@Ga_depzai Nhưng chắc chắn là không cạnh tranh được... mua con này thà mua lumia 720 còn hơn
@Ga_depzai Lumia 520 không tới 5tr cũng dùng chip lõi kép nhé. chỉ đc mỗi cái android thôi. chỉ có nokia là quan tâm người việt nhất thôi
@trungduc226 quan tâm thì cho cái bộ gõ telex và giao diện tiếng việt trên wp cái
@tobe2405 cái đó là nhiệm vụ của microsof nhé bạn
HTC lag lắm ! mình mượn thử thằng bạn ( học chung lớp với nó ngày nào cũng mượn ) nên bik ! HTC one X nhé , mình xài Iphone.
trungctc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuoity2082 bác thông cảm đi, về quê mấy anh trẻ trâu ở nhà, e cầm HTC nó to đùng ra thế mà các bạn ở đó hỏi em dùng Iphone mấy? =)) còn các cụ thì hỏi mày dùng Nokia gì? cứng họng luôn các bác ạ, đành bảo e dùng điện thoại tàu nên màn hình nó mới to thế. đang định nâng cấp lên one sắp ra vớ vẩn tết tới về quê các ông ẻm ở đó lại chê mình giờ còn dùng đt camera có 4mp thì cũng thua toàn tập thôi.
kensuise
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trungctc bác cũng giống e xài galaxy tap mang về quê cũng hỏi là mày mua ipad rồi à, ở quê một là nokia còn màn hình to thì chắc chắn là iphone ,bó tay toàn tập với các cụ ở quê
tuoity2082
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trungctc Bác giống e thế =)) e còn cay hơn bác cơ e dùng DHD + 97 +87, mọi ng lại hỏi HTC là cái j, đua đòi dùng cảm ứng à! ~~ đã thế mấy thằng e lại còn chơi ngay câu: " cái máy này của a giống mấy con Qmobile thế, nhái hay sao mà chả chơi được game j vậy! " =))
Mình là bề dưới nên cũng chả cãi lại cái vụ HTC! Còn mấy thằng e mình rút ngay e DHD quẹt quẹt mấy cái chúng nó há hốc mồm: "máy này chơi game hay thế như iphone vs galaxy đấy a nhỉ! " =)) => no comment =))
@thienbao_0949964724 thisck cái hdh ioss cài game 1 cái ăn ngay k như android lắm bản @@

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
giá này sao ăn đk nokia 520 620
minoan
CAO CẤP
11 năm
@voicoidungmanh con ấy chạy wp mà, android phải hơn chứ 😁
@minoan chẳng biết đk. hơn cái hệ đh nhưng mà android mà chạy đơn nhân thì giật tung chảo
mr dinh
TÍCH CỰC
11 năm
không thich thiêt kê cua con na`y. cư la`m vuông vuông cho no đep.
hhiepbi
TÍCH CỰC
11 năm
@mr dinh chuẩn, bo góc trông xấu quá! lấy form HD design mới chuẩn!
Kết 1 câu: XẤU VÃI CHÀY
bạn chọn cái này hay cái lumia 520 sắp ra mắt?
@h_Wind đương nhiên là l520 rồi giá chưa tới 5tr mà dual core tự nhiên bỏ hơn 5tr mua cái máy trên 5tr mà đơn nhân
@darklordl3 cùng ý tưởng với mình rồi, mà mình nhắm 720
@h_Wind cái này phải so với 620 520 rẻ dưới 4 triệu thôi
@h_Wind Chọn Lumia 520 Hoặc Lumia 620.
@h_Wind mình cũng vậy l720 mà ra là phan ngay
Con này dành cho mấy em gái mới tập tành xài đt cảm ứng thì đc. 😃
Mr.Fox
TÍCH CỰC
11 năm
đơn nhân, ram 512, pin 1650mAh, màn hình 4". Rồi sẽ giống như em HTC One V của mình: chậm chạp, thường bị treo và văng khi chơi game, pin bèo bọt chưa tới 1 ngày (máy mua hơn 6 tháng, ít cài ứng dụng, máy đã root nhưng chưa up rom do tiếc cái HTC Sence và Beat audio), bắt sóng thì kém chưa từng thấy...
d7293
CAO CẤP
11 năm
@Mr.Fox Lumia 620 giờ còn 5tr, với cấu hình HTC này thì khó mà đảm nhjện tốt độ mượt đc... Cấu hình ngang Xperia J...
kensuise
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mr.Fox rất may cho mình phân vân giữa 2 máy HTC ONE với LG OPTIMUS G
rqueyeets định lấy LG giờ thấy sáng suốt he he
giangvo2006
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mr.Fox cùng cảnh ngộ với thằng bạn, mới mua mới 6-7 tháng gì thôi, ko tiếc tiền là nó đập phát banh xác rồi... 😁
Kiểu dáng chất nhỉ. Mua tặng thì hợp hơn. Xài khủng Long quen rồi. Ko chơi thằn lằn 😔
@thienbao_0949964724 Tại bạn kia hỏi mấy con khủng long nhà mình ý mà 😃
@hieuphan06071985 vậy là bác dữ hơn em rồi ! :|
@thienbao_0949964724 Đẩy đi mấy em họ nhà Sam rồi. Để lại táo thôi. Hân hạnh làm quen với bạn
@hieuphan06071985 Vậy là giờ em dữ hơn Bác rồi , làm quen ^^
Thời điểm này mà thấy RAM 512 thì hơi kinh kinh...!!!
Dung con nay co khi hay hon may em han quoc da wa su dung,bao hanh map mo,phu kien thieu thon,hang dung nay no..dien thoai nghe goi luot web la chinh...choi vai cai games nhe...may e han quoc chi them dau dau..ko lam duoc viec j...hien dang dung sky va lg han quoc ,,,cung chan dan voi nhung can benh cua chung roi...
lại đẻ nữa rồi
không biết cái vòng tròn đồng tâm mặt sau có thẩm mĩ không nữa
qua ảnh thì thấy xấu như củ gấu
@xuanvedo định bắt chước Asus đấy bac . ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019