TIKI Freeship June

TIKI Freeship June

HTC hoãn giao dịch cổ phiếu, sẽ thông báo việc Google mua lại trong hôm nay?
Duy Luân
4 nămBình luận: 36
HTC hoãn giao dịch cổ phiếu, sẽ thông báo việc Google mua lại trong hôm nay?
HTC vừa tạm ngừng giao dịch cổ phiếu của họ trên sàn chứng khoán Đài Loan để chuẩn bị cho một thông báo lớn trong ngày hôm nay. Nguồn tin của Evleaks nói rằng nhân viên của HTC đã được mời họp tại trụ sở của hãng để thông báo về việc Google sẽ mua lại một số bộ phận về kĩ thuật phần cứng của công ty. Thương hiệu HTC thì vẫn thuộc về HTC như từ trước đến nay. Cách đây ít tuần cũng rộ lên tin đồn rằng HTC và Google đã gần đi đến một thỏa thuận mua bán nhằm củng cố cho nỗ lực tự làm smartphone của mình và tăng khả năng cạnh tranh với Apple.

Việc Google mua lại HTC sẽ có lợi cho cả 2 bên vào thời điểm này. HTC đang gặp khó khăn về tài chính dù chiếc HTC U11 của họ được đánh giá rất cao, Google thì thiếu người phát triển và làm phần cứng dẫn đến những việc thiếu hụt máy Pixel để bán hồi cuối năm ngoái. Nếu Google mua lại HTC, nhiều khả năng họ sẽ thâu tóm cả bộ phận làm smartphone về tay mình, vừa tận dụng được nhân sự giỏi, vừa có được nhà máy sản xuất của HTC cũng như mối quan hệ đối tác với các hãng bán lẻ và nhà cung cấp. Thương hiệu HTC sẽ để lại cho hãng Đài Loan tiếp tục kinh doanh các sản phẩm thực tế ảo, ví dụ như chiếc kính HTC Vive VR chẳng hạn.

Xem thêm: Nếu Google mua lại HTC, mỗi bên được gì và mất gì?

Nguồn: The Verge, Twitter
Hy vọng là ngon chứ đừng như kiểu Motorola hay Nokia ngày xưa bị mua lại
shensai_1
TÍCH CỰC
4 năm
Mua đi cho có biến động
Hy vọng google sẽ vực dậy lại HTC.
Google mua thì thương hiệu cũng không yếu đi. Mong là anh GG không có đem con bỏ chợ như Motorola.
@hallobamboo GG hút hết dinh dưỡng của Moto rồi bán cho a khựa cái xác thôi ! GG khôn lắm
hncmvncm
ĐẠI BÀNG
4 năm
Những kẻ hoang tưởng rồi cũng có kết cục ntn, ở VN còn 1 ông tên Nổ cũng hoàng tưởng không kém nữa.
@hncmvncm chẳng thích ném đá, bao lâu nâchưa cmt về bphone nhưng thật tình thấy chiến lược họ cực kỳ sai lầm đối với người VN. thà làm ra những chiếc đính kim cương cả 100 chai bán số lượng ít, thì dân chơi trội sẽ mua, còn lại bán máy giá sát đáy thăm dò thì trường đi. đầy đủ kinh nghiệm rồi hãy nâng lên. bán 2-3tr( cấu hình hợp lý) nhiều người mua làm máy 2 hoặc cho trẻ em phụ nữ,.. từ từ thương hiệu sẽ đi vào số đông. SML
futurex125
TÍCH CỰC
4 năm
@tanvietbt83 như mobiQ hả bạn, có ngóc đầu lên được đâu. Quảng nổ sai lầm duy nhất là giá thôi, còn ra cấu hình tầm trung vậy là cấu hình phổ biến rồi bạn.
thương vụ lần này sẽ rất khác so với lần trc a gồ mua lại motorola. Hy vọng tạo nên điểm nhấn cho cả hệ sinh thái Android
Bùi Định
ĐẠI BÀNG
4 năm
có khi nào e mua đc chiếc htc giá 2 củ ko :v
@Bùi Định Ra tiệm đồ cũ nhé 😁
iReview
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mua đi Google. Không mua là kao mua á. Lời hơn mua Moto, Nokia nhiều đấy.
@iReview Ai bẩu bác là GG mua Moto ko lời. Lời khiếp hồn luôn !
iReview
ĐẠI BÀNG
4 năm
@iReview Haha mình có bẩu thế mô?
quyit84
TÍCH CỰC
4 năm
Bán HTC đi là vừa rùi. Làm ra cái phone nào cũng chán òm
@quyit84 HTC U11 dùng rất thích đó bạn 😃
firestork
TÍCH CỰC
4 năm
mua xong giảm giá nhé anh gồ
Về đội GG , hy vọng sẽ khá khẩm hơn. Nhưng trước mắt GG nên cấm SS xài Android 😁
Bán lẹ đê cho u11 ultra các kiểu rớt xuống 10 triệu để em mua 1 cái nào =))
Nếu Google mua lại HTC thì khả năng chúng ta sẽ sớm đc sở hữu các máy Pixel chính hãng tại VN. Nhưng anh gg đừng bỏ cái BoomSound huyền thoại của HTC đi nhé, dùng HTC thích nhất cái này!
Bạn đã xem có cuộc phỏng vấn Nguyễn Tử Quảng chưa. Cũng có người hỏi như bạn rằng tại sao không làm smp giá rẻ trước để dễ tiếp cận. NTQ trả lời rằng không muốn sau này người dùng nhắc đến BKAV là nghĩ đến hãng chuyên sản xuất smp giá rẻ ( như xiaomi bây giờ). Ông Quảng cũng có lý của riêng mình, tạm gác lại vấn đề BKAV quá khó thành công. Nhưng chắc ông ấy sẽ không chọn thành công theo kiểu asus hay xiaomi.
@Trần Việt Hoàng- Nói thẳng ra là cứ smartphone gốc việt là mang tiếng rẻ rồi, bạn biết samsung,lg mất bao nhiêu năm và bao nhiêu tai tiếng để có được như ngày hôm nay không?
ptp49
CAO CẤP
4 năm
@Trần Việt Hoàng- Bán giá hoang tưởng vậy thì tồn tại dc bao lâu mà lo "sau này".
@chavalier Mỗi thương hiệu thì lại khác nhau chứ bạn. Như HTC và asus đấy. Mình cũng đâu phải là ceo của BKAV đâu, mình xem phỏng vấn thấy NTQ nói vậy thì mình cũng chỉ nói lại thôi. BKAV có thành công hay không cũng đâu có liên quan gì đến mình, con đường là do họ chọn,thành công hay thất bại thì họ phải gánh chịu. Mình thì cũng nghĩ là BKAV rất rất khó thành công nhưng cũng không phủ nhận tham vọng và sự cố gắng của họ.
@ptp49 Mình chỉ nhắc lại lời của NTQ thôi bạn. Còn thành công hay thất bại thì cũng đâu liên quan tới mình. Chiến lược là do BKAV chọn kết quả như thế nào thì họ phải chấp nhận thôi.
đồng ý về 1 nhà đi, tuy nhiên HTC sẽ deal là bộ phận HTC sẽ độc lập, và xem Google là cty mẹ, và pixel là dự án đối tác với HTC chớ ko phải là gom về rồi thành 1 luôn.... team R & D và product của HTC mình nghĩ ko đủ cover được 2 brand smartphone: Pixel, HTC này đâu
kfat86
TÍCH CỰC
4 năm
vậy là một thương hiệu có tiếng nữa chuẩn bị bán mình
lupin87
ĐẠI BÀNG
4 năm
@minhphong1992 Chỉ mua bộ phận pixel rnd thôi nhé. Vẫn còn 1/2 staff.
thangloi
TÍCH CỰC
4 năm
HTC còn Formosa chống lưng mà, còn dài lắm 😁
HTC U11 là thuần chất cuối cùng của HTC mình sẽ sử dụng HTC này cầm HTC U11 vẫn có một cái cảm giác rất đặc biệt

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019