HTC lý giải tại sao họ lại bỏ qua sạc không dây trên flagship U12+

28/5/2018 2:18Phản hồi: 302
HTC lý giải tại sao họ lại bỏ qua sạc không dây trên flagship U12+
Sạc không dây đang trở nên phổ biến trong các phân khúc cao cấp, thậm chí cả Apple cũng đã đi theo xu hướng này, nhưng HTC thì lại nói không trên HTC U12+ của họ. Trên thiết bị mới nhất mà hãng điện thoại Đài Loan vừa ra mắt không được trang bị sạc không dây như những chiếc Android cao cấp cùng phân khúc khác, điều này làm rất nhiều người dùng và chuyên gia công nghệ đặt ra câu hỏi tại sao, mặc dù mặt lưng của U12+ được hoàn thiện bằng chất liệu kính.

Mới đây HTC đã có nói về việc này: Thêm lõi sạc không dây vào sẽ làm cho thiết bị dày hơn, nếu muốn giữ nguyên kích thước thì họ lại phải cắt giảm dung lượng pin, vì vậy cuối cùng HTC quyết định không trang bị sạc không dây mà giữ cho viên pin to nhất có thể. Bên cạnh đó, họ cũng chỉ ra rằng việc sạc nhanh có dây tỏ ra hiệu quả hơn nhiều so với sạc không dây khi mà công nghệ sạc không dây vẫn chưa thật sự phát triển quá vượt trội, và đa số người dùng ít khi đặt điện thoại lên đế sạc trong một thời gian dài.

Một điểm đáng khen là mặc dù theo kèm hộp của U12+ là cục sạc Quickcharge 3.0 nhưng bản thân thiết bị này hoàn toàn hỗ trợ công nghệ Quickcharge 4.0 - hiện tại chỉ mới được trang bị trên Razer Phone, Nubia Z17 mà số ít thiết bị khác.

Theo anh em, sạc không dây có thật sự đem lại tiện lợi hay không?

302 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sạc không dây giờ chưa tới đâu, chưa cần thiết là đúng! Sạc lại hay nóng máy
T150RC
TÍCH CỰC
6 năm
@caocaolatre1989 Nói như thằng điên
@killed Bác nói sao chứ e xài s7 egde không hề nóng máy 1 tí nào,chỉ là lâu và bất tiện khi không thể vừa sạc vừa chơi thôi!!qua đêm thì ok!!!
@teeoz buổi tối naqmf coi tin một chút rồi thả phát trên mặt phảng đi ngủ sướng hơn hay ngồi dậy bật đèn tìm dây sạc rồi đút vào lỗ sướng hơn!? có điều kiện thì trải nghiệm đi còn tiết tiền mà cải bướn thì câm cái m lại!!!
@caocaolatre1989 Bá dơ 😆)))
minh.pham
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vì sạc chậm, nên mình thấy chưa thật sự tiện
@see022 Đã dày lại còn to nữa 😃
qlequyq
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhmaldinivn Cũng ham hố mua về dùng, xong bỏ xó 1 góc.
@qlequyq Ha ha. Đúng là ngựa hay mới biết đường dài. Cứ sở hữu đến ba cái đt mà ko có sạc ko dây xem. Đây chơi hai cái sạc luôn. WP_20180523_18_21_24_Rich_LI.jpg
jimmymouse
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhmaldinivn Sạc ko dây phò chả chậm. Sạc ko dây nhanh dùng khác biệt hoàn toàn.
Ku Rùa
ĐẠI BÀNG
6 năm
ở Việt Nam thì sạc không dây chưa phổ biến lắm ::p nên có hay không tính năng đó cũng không ảnh hương gì :v
@Ku Rùa Ý bạn là những nơi công cộng có trang bị sạc không dây ấy hả? Cái đó thì sạc có dây còn hiếm ấy chứ.
Ku Rùa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenhanh028pr ý mình không phải vậy? đa số người Việt xài 1 chiếc điện thoại dưới 10tr, trong khi dock sạc không dây hay cục sạc dự phòng cũng khoảng 1t5 trở lên! chưa đủ rẻ để tiếp cận đại trà.
@Ku Rùa Àh, ý bạn là giá thành chưa rẻ. Hàng chính hãng thì đúng là vẫn đắt thật, mình chơi hàng Ali tàu thôi 😃 thấy vẫn sạc ngon, không biết có bị ảnh hưởng tới pin hay ko thôi. mà kệ, hơn năm thì lại đổi đt thôi mà.
Ku Rùa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenhanh028pr minh tin khoảng 1-2 năm nữa thì sạc không dây sẽ phổ biến rộng rãi ở VN! mình thì đi làm hay đi lung tung nên ko thấy tiện ích của sạc ko dây! biết đâu mốt mình làm giám đốc thì lại thấy tiện :p
titinapity
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hiện tại thì tôi thấy tiện ghê luôn, lý do là khi làm việc thường đặt đt ở một chỗ, thay vì để trống không có thể đặt lên pad sạc và đt luôn đầy
firestork
TÍCH CỰC
6 năm
@socutezen0s liên quan?? vẫn chat với gái bằng Zalo thường xuyên có sao đâu
@firestork thế khi sạc thì nhấc lên đặt xuống hay ntn ?
firestork
TÍCH CỰC
6 năm
@socutezen0s dùng desktop app đ.c ơi
onlygem
ĐẠI BÀNG
6 năm
@songoku_1206 mình dùng iphone sync với macbook ở office, mọi tác vụ đều có thể sử dụng qua macbook từ nghe gọi đến nt các loại, chả đụng đến đt mấy
superboyvc
TÍCH CỰC
6 năm
Pin 3k5 cũng ko to mấy @@
xmen533
TÍCH CỰC
6 năm
@superboyvc Pin 3k5 bình thường mà, htc nói làm cảm tưởng pin con này phải 4 5k ý. Giờ flagship mà cứ như con huawei p20pro máy mỏng nhẹ mà pin 4k là ngon
@xmen533 Pin mấy k thì cũng vậy thôi, toàn dùng thông số để lòe nhau, quan trọng là phần mềm tối ưu lượng tiêu thụ điện như thế nào. iPhone có dòng nào pin khủng đâu mà vẫn xài tốt đó thì sao?
firestork
TÍCH CỰC
6 năm
@Long UFM thì nó làm ít việc hơn vậy là đúng rồi
@superboyvc Vì màn hình HTC vẫn dùng LCD nên dày hơn OLED của các hãng khác, nhất là so với Samsung
xmen533
TÍCH CỰC
6 năm
@Long UFM Iphone nó khác chứ bác, cùng thế giới android thì có tối ưu bằng niềm tin để pin chỉ tầm ~2k7 xài được như con 8plus. Chưa kể em ý xài lcd cũng ngốn điện hơn oled nữa.
Vì vân phai dí máy vào đê sạc thì cung cha khác gì sạc có dây, nên mình thấy chưa thật sự tiện
CoCaHaHa123
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Pinochio Pinochio Khác chứ, có dây thì dí vào xong nhấc ra vẫn có điện, còn ko dây thì ko 😆)
Tiện lợi đó vì xạc tiện
Cá nhân vẫn chưa thấy sạc k dây tiện cho lắm.
baodng
TÍCH CỰC
6 năm
Hiện tại thì tôi thấy tiện ghê luôn, lý do là vì tôi ko thích sạc có dây.
@baodng ???
continue...
ĐẠI BÀNG
6 năm
@baodng thế bác cất sạc dây đi và dùng sạc không dây 1 tháng xem thế nào 😁
baodng
TÍCH CỰC
6 năm
@continue... Ừ tôi đang dùng cục sạc ko dây đời đầu màu trắng của xiaomi gần 1 năm rồi mà.
Khi bạn setup workspace thì bàn làm việc càng thoáng đãng thì càng tập trung làm việc hơn.
Vì nó chưa phổ biến nên cứ từ từ
Cho_Chet
TÍCH CỰC
6 năm
Không giúp ích được mình vì nguy cơ hỏng pin rất cao
linhr133
TÍCH CỰC
6 năm
Đến giờ thì thực sự sạc không dây vẫn chưa hữu dụng lắm, nếu có thì quá OK, nếu không có cũng không phải vẫn đề quá to lớn!
cuongcaav
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chưa thật sự tiện vì chậm
m.n.t
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hiện tại thì không cần thiết, lý do là sạc không dây được chứng tỏ có nguồn điện vậy tai sao không sạc có dây cho lẹ, với cả cục sạc ko dây to vậy mang đi bất tiện
okimdull
TÍCH CỰC
6 năm
Hiện tại thì không tiện lợi lắm, lý do là .
Sạc nhanh hay chậm không quan trọng!Quan trọng là độ sang đẹp của em nó khi cầm trên tay!Xong mới đến em nó sống được bao lâu khi pin đầy!
Tính mua cái sạc ko dây cho con mec mà chưa thấy cái nào ưng .
beladen22
ĐẠI BÀNG
6 năm
@traisaigon mình có cái sạc ko dây sam sung fasst charge mới 100%, ko có nhu cầu xài. bạn cần mình để lại cho 800k. alo mình 0977.000680
squall8
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vì bất tiện, đang sạc thì phải ngồi một chỗ, thích hợp cho dân văn phòng, nên mình thấy không tiện lợi lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019