Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HTC mở quán Cafe Thực Tế Ảo tại Thâm Quyến - Trung Quốc

Tai Cụp
22/10/2016 5:35Phản hồi: 32
HTC mở quán Cafe Thực Tế Ảo tại Thâm Quyến - Trung Quốc
Công nghệ thực tế ảo rất hay nhưng hiện tại những người quan tâm đến công nghệ này rất khó có điều kiện tiếp cận và trải nghiệm, rào cản lớn nhất là giá thành của sản phẩm hiện tại vẫn còn khá cao, người dùng chỉ có thể tham khảo về sản phẩm qua các video quảng cáo của hãng. Nắm bắt được tâm lý của khách hàng nên HTC vừa mở một quán cafe thực tế ảo tên là VR Cafe tại Thâm Quyến - Trung Quốc, từ đó những người quan tâm đến công nghệ này có thể đến thưởng thức cũng như trải nghiệm trực tiếp công nghệ VR của HTC.

Loại hình VR Cafe này được HTC mở ra không phải chỉ vì muốn trình diễn công nghệ của họ mà họ còn muốn nhận phản hồi trực tiếp từ khách hàng về: chất lượng hình ảnh, cảm giác khi trải nghiệm của nhiều nhóm đối tượng khác nhau - điều mà Feedback online không thể làm được.

Đến với VR Cafe của HTC, khách hàng sẽ được trải nghiệm những ứng dụng phổ biến nhất của họ bên cạnh những phụ kiện của bên thứ 3 nhằm tăng tối đa cảm giác Thực Tế Ảo.

Chia sẻ thêm với các bạn ở Việt Nam chúng ta, cũng có một quán "VR Cafe" như thế này tại TP.HCM đó là: Cafe Thực Tế Ảo ngụ tại Hẻm 8, Hoàng Hoa Thám, Quận Bình Thạnh.

32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon
thôi thì đt ko thành công vẫn còn cái này bám trụ.. đừng chết là đc ;)
Với khả năng lanh chanh thì vài hôm nữa Samsung cũng có thôi!?!
Tai Cụp
TÍCH CỰC
7 năm
@QLNN chết ngất :v
@QLNN Cạn lời. Chắc ko có gì để cmt
Vipkaka$
ĐẠI BÀNG
7 năm
@QLNN Anh sam thì chắc to gấp 10 với quãng bá rầm rộ lắm,cho đeo kính vào ngắm nt s phát nổ,cho cảm giác ảo mà lại thực.
Quá đã. Mà ở pic thứ 2 ko biết anh ấy đang xem zì mà....quỳ xuống đưa 1 tay lên thế nhỉ 😁:D:D
duaIshock
ĐẠI BÀNG
7 năm
Uả sao cái khiên kia lại dựng chân anh Stark vậy ? Civil War là đòi hẳn luôn đấy ?
PinPi
TÍCH CỰC
7 năm
Đến đó 1 người đeo 1 cái khính VR vào giống như hội người mù:p😁
mrd213
CAO CẤP
7 năm
Sống ảo everywhere 🆒

Cố lên htc
PTTiT
TÍCH CỰC
7 năm
Thấy iTinhTe ca ngợi em Vive quá nên quyết định thanh lý em Gear VR2 hàng tặng theo note7 fullbox like new. Bác nào cần inbox nhé
anh523110
TÍCH CỰC
7 năm
@PTTiT Bạn vẫn còn giữ được con Note 7 cơ à. Thế mà cứ tưởng thu hồi hết rồi chứ
PTTiT
TÍCH CỰC
7 năm
@anh523110 Trả note7 rồi mới dư em Gear VR 2 đó bác
anh523110
TÍCH CỰC
7 năm
@PTTiT Mình nhầm. Hì hì!
cuthuyen
TÍCH CỰC
7 năm
Chừng nào mở kế bên cà phê Tinh Tế nhỉ? :p
ilove1520
TÍCH CỰC
7 năm
Đợi apple
huythanhnv
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thâm Quyến là nơi chuyên gia công sản xuất mọi loại máy, coi chừng ít bữa bị nhái nha
Hóng SG có để trải nghiệm ^^
Tai Cụp
TÍCH CỰC
7 năm
@Triệu Dũng Phú sg có đó bạn 😁
Hay có thể chơi trò Chịch Ảo rồi 😁
@Cuong Nb
Thực tế ảo kết hợp với thật bên ngoài.Tương lai sẽ có dịch vụ này.@@
Mua 2 cái tròng kính, rồi tự cắt bìa cứng ráp thành cũng được. Gear, vive thì đắt tiền chứ vài chục ngàn là mua được kính VR tung của rồi. Ai ở nước ngoài thì có đợt Ebay phát cardboard miễn phí đấy. Đăng kí 10 lần nó gửi cho chục cái.
Taka.Yankee
ĐẠI BÀNG
7 năm
cho em hỏi bên cafe tinh tế là dùng kính vr của hãng nào vậy ạ 😁 em đinh định tìm 1 cái tầm giá 200k-300k mà nhiều loại tràn lan trên thị trường chẳng biết chọn hãng nào @@
@Taka.Yankee Khuyên bác thật tình, 200k-300k thì dẹp luôn đi. Bạn có thể kiếm mấy chỗ bán kính thực tế ảo giá đó đó. Mượn người ta test 1 hồi là hết muốn mua.
Mình hồi đó cũng ham hố, mua không test, cũng làm 1 em fitVR giá 550k, nghe nói là hàng tốt nhất trong phân khúc tầm trung, về tới giờ còn garanti. Nếu bạn thích ghé cafe tinhte mình cho mượn mà test.
Taka.Yankee
ĐẠI BÀNG
7 năm
@2Bi.Apple cảm ơn bác, em đi hỏi cx nhiều cx khá nhiều người khuyên k nên mua @@ em ở hn bác ơi chứ trong đấy thì em đi liền
Thực tế ảo mà + với livestream thì hết xảy. Tưởng tượng đến mấy e trên bigospace nhảy như thật trong VR headset là đã thấy cả tương lai cho nền giải trí nước nhà rồi.
Vipkaka$
ĐẠI BÀNG
7 năm
HTC giờ chuyển qua bán cafe à,đùa thôi mừng cho htc có mảng kinh doanh mới (VR) nha,điện thoại giờ cũng bão hòa lắm rồi,đến nhiều lão làng còn ra đi mà,năm cho ra vài mẫu nỗi bật để giữ thương hiệu thôi.HTC luôn là hãng tiên phong trong các xu thế nha,trước đây là windows mobile,androi,điện thoại 3D,hai cammera,vỏ nhôm nguyên khối,khả năng nghe nhạc tên mobile...giờ đến VR,mong HTC thành công,em là em rất thích Htc,chắc do em thích taiwan hơn korea với japan.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019