HTC năm nay chỉ ra mắt 1 máy flagship duy nhất là HTC U12+?

Duy Luân
25/3/2018 21:5Phản hồi: 74
HTC năm nay chỉ ra mắt 1 máy flagship duy nhất là HTC U12+?
Nguồn tin từ HTC Source tiết lộ rằng HTC năm nay sẽ chỉ ra mắt 1 chiếc máy cao cấp duy nhất là U12+, không phải như năm ngoái có cả U11 giữa năm và U11+ cuối năm. Đây là bước tiếp trong việc đơn giản hóa dải sản phẩm và tập trung dồn sức cho những sản phẩm có thể bán được thay vì đầu tư dàn trải. Thật ra từ đầu năm đến nay HTC cũng đã giới thiệu 2 chiếc Desire tầm trung nữa rồi nên họ cũng có nhiều thứ để bán chứ không phải kinh doanh mỗi dòng cao cấp nhất của mình. Năm ngoái, U11+ tuy ra mắt vào cuối năm nhưng thật ra chỉ là một bản "chữa cháy" cho U11 để có thêm thiết kế viền mỏng chứ không phải một bản nâng cấp lớn như cách mà Samsung ra mắt Galaxy S và Galaxy Note.

Mốt số thông tin trước đây cho hay U12+ sẽ ra mắt tại Đài Loan vào tháng 5. Câu hỏi là liệu nó có thể làm gì để giúp tình hình tài chính ảm đảm của HTC, và HTC sẽ tự cứu mình như thế nào chứ chỉ 1 chiếc smartphone khó có thể làm nên kỳ tích.

Nguồn: HTC Source
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lâu rồi không dùng HTC. Từ thời máy O2 chỉ tin dùng HTC thôi.
@Manh Nam SHBC Bác nói phải, htc đẳng cấp nhất là lúc O2 từ thuở chưa mặc quần xịp
Mặt sau đẹp phết, giá mà XZ2 có mặt sau thế này 😔:(
axitbudic
TÍCH CỰC
6 năm
@định mệnh con nhện Chưa lộ thiết kế của HTC U12+ mà bạn 😁
mystogann0
TÍCH CỰC
6 năm
@định mệnh con nhện thế thì lại bị nói sao chép
@axitbudic ủa vậy cái mặt sau xuyên thấu ở trên là của U11+ à ^^
@mystogann0 Chả phải là mặt sau của nó đã rất giống với U ultra rồi sao 😁:D
Thomas6688
TÍCH CỰC
6 năm
Kiểu này bán mình là sớm hoy
@Thomas6688 đã bán cho google rồi mà.
Mình đang đợi đợt htc u11 cũ hay xách tay về mà chưa thấy về. Cảm thấy hài lòng em nó. Mê htc thì chỉ mua vậy thôi chứ giá cao quá.
axitbudic
TÍCH CỰC
6 năm
@trantrungkien.ct Hồi trước tết tgdd giảm còn 11.3tr là quá hợp lý rồi. Mình tính mua,mà mua rồi thì k có tiền tiêu tết. Ra tết hết hàng luôn 😔
Trước yêu HTC lắm như yêu Nokia, nhưng chỉ tiếc là sắp chết đang ngấp ngoải chút hơi thở cuối cùng...!!!
mình chờ HTC U11 sale 50% mà chưa thấy
@thaleximpetro3311 Thường chỉ có tgdd xả hàng mà nó ngưng kd cả lun htc u11 plus ròi...
Cafethings
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thaleximpetro3311 Hát Tê Cê giá trên trời, chết ẻo là phải!
Niêm yết giá ngon chút là bán chạy thôi.
đẻ ít nhưng chất còn hơn
Vipkaka$
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ra một con mà còn plus
axitbudic
TÍCH CỰC
6 năm
Đang dùng HTC U Ultra Sapphire edition. Cảm thấy quá đẹp, lại được up 8.0 mượt và tiện hơn nữa. FAN HTC cứng cho 1 like đi ạ 😁
Phần cứng camera phần mền htc dều tốt nhưng nếu hư chỉ có hãng sửa thôi chư bên ngoài rât ít tiệm sửa... Chứ thấy htc và sony bên hơn các hãng khác...
@Nam Nguyen Luan s7 edge của you hàng xách tay ah?.
M7 hay M8 nghĩa địa gì chứ còn s8500 cổ lỗ sĩ mình còn dùng để nghe gọi có vấn đề gì đâu? dẫn chứng của bạn ko có căn cứ vì đồ công nghệ dĩ nhiên có sản phẩm lỗi mà. đâu đồng nghĩa cái nào cũng lỗi và cái nào cũng tốt?
Nói thế thì nhà sản xuất đâu cần mở TTBH làm gì cho tốn kém?.
@samsemvn ủa bằng chứng gì nói tui xài j2? nói chuyện ko có căn cứ dẫn chứng cũng nói được vậy? level ảo tưởng của em y chang htc rồi.
@ragefighter Sao thấy m xàm quá nếu m thích ss thì kệ m đâu nhất thế m phải áp đặt suy luận m lên ng khác...
@ragefighter T có nói nó bền vinh viễn đâu phạm vi t xài thấy sao tao nói zậy
hTC = hết Tươi Canh.
một thời đã qua cùng One X
vietrich09
TÍCH CỰC
6 năm
Chả hiểu mấy ông kễnh HTC này làm ăn thế nào. Chả chịu quảng cáo gì cả. Dùng xong lên fb của HTC mới thấy có nhiều cái hay ho.
thấy mỗi ss ra cái note và cái s ở 2 thời điểm là họp lý. còn lại các hãng chỉ là phóng to sp chứ ko có j độc lạ
samsemvn
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyenmanh287 note ngoài cây bút vô dụng thì có gì khác S ngoài phóng to?
vitkon
CAO CẤP
6 năm
@samsemvn Vuông hơn nữa bác =))
@samsemvn Mình thấy note ngon hơn s cây bút bạn nói vô dụng bạn có thể ko rút ra xài đc mà con dòng s cong hơn note minh thây cong mơi vô dụng trơn trơn hoài...
yanaro
TÍCH CỰC
6 năm
@samsemvn Mình nói theo nghĩa đen, ko phải nói bóng gió đâu, bạn ko nói đàng hoàng đc thì mình block thôi, ko cần trả lời lại đâu.
Nếu đã all-in như vầy thì HTC phải đảm bảo chiếc U12+ thật sự gấu, không thì chết chắc!
HTC cứ thử ra 1 chiếc đt cấu hình ntn xem có cháy hàng ko
Màn 18:9 kích thước từ 6.2 - 6.5"
Kính shappire
Cpu 845
Ram 6gb/128 + khe thẻ nhớ
Cam dual xóa phông
Giá.. 700-800$
samsemvn
TÍCH CỰC
6 năm
@yanaro bạn về hỏi BÀ NỘI MẸ bạn còn biết HTC đấy 😃
samsemvn
TÍCH CỰC
6 năm
@ragefighter iPhone X ở đâu giảm giá vậy cháu? cho chú cái địa chỉ cái, xài j2 ghẻ biết giá iPhone X luôn 😆
vuquan2008
ĐẠI BÀNG
6 năm
@yanaro Cậu mâu thuẫn! Ko rảnh rỗi để làm người tiêu dùng thông thái thì toàn là người có sẵn tiền để mua 1 con cao cấp thôi bạn ah. Ít tiền thì mới cố gắng mua con tốt nhất trong tầm tiền bạn nha. Ngoài ra, 1 con máy cấu hình cao, toàn linh kiện cao cấp thì đừng ngồi mơ nó rẻ như máy hạng trung bạn nhé, dù bạn thích hay ko! Với tôi, HTC U11 là con máy giá hời nhất trong các con máy cao cấp ra cùng thời điểm!
yanaro
TÍCH CỰC
6 năm
@vuquan2008 Hai câu khác nhau có gì mà mâu thuẫn, với nhóm người muốn mua đt flagship thì sẽ chỉ cần ra tiệm coi rồi mua. Còn người ít tiền thì có thể sẽ nghiên cứu kỹ hơn, nghiên cứu chỉ có thể qua cách đọc review là chính chứ ko thể mua xài thử hết được, ra tiệm thử dăm ba phút cũng ko giải quyết được vấn đề gì, đánh giá của HTC đa phần ko cao mà giá cao bằng đt của samsung, bạn nghĩ HTC như vậy có được ưa chuộng ko, không phải tự nhiên HTC năm nào cũng lỗ đậm mảng di động? Còn việc bạn thích thì ok thôi ko ai phản đối việc đó cả, bỏ ra khá nhiều tiền như vật thì đt nên làm hài lòng người sử dụng vẫn hơn.
Hy vọng sẽ xã hàng như htc ultra, nam mô
U12 + ra năm nay thì đợi năm sau mua 50% giá
MingHoang83
ĐẠI BÀNG
6 năm
U18+ nghe hay hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095