[ HTC ONE M7 ] Tổng hợp hướng dẫn Unlock Bootloader -Custom Recovery - Rom - S-OFF - Android 4.4.4

pinbacninh_city
10/3/2013 12:43Phản hồi: 24.180
24.180 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
pin như vậy thì tụt quá nhanh rồi, trước hết cần đưa về stock để theo dõi xem hện tượng kia còn xảy ra không ? nếu chưa roo thì chạy factory reset, nếu vẫn còn thì cần thay pin
@nhutns máy em rom gốc, chưa root luôn ạ
e sẽ thử factory r
cảm ơn bác ạ.
huutoanpy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái lỗi No sound during phone call, đã cài hot fix mà vẫn bị là sao mọi người nhỉ? Còn cách nào khác khắc phục không 😔
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
bạn ghi âm mic có hoạt động không ?
huutoanpy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhutns Mic ghi âm ko được nhưng thực hiện cuộc gọi, mở loa ngoài thì trò chuyện được
Em chào mọi người.
Em muôn mua 1 chiếc one m7 hàng quốc tế. Trong topic của mình ai có nhu cầu để lại cho em được không ạ, giá cả thoat thuận. Máy còn nguyên bản hộp còn càng tốt có nguồn gốc rõ ràng là được ạ.
Em cảm ơn
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
đó là do bạn chưa nâng fw lên cao nhất, chắc trường hợp bạn như thế này https://www.facebook.com/chipmobiledn/posts/1072684262827380
Chào các bác. Em mới mua 1 con m7_ul, lúc mua về thấy đang là os 6.09.401.5 , s-off, cupercid, mid PN072000. Rom đầy đủ tiếng việt nhưng không update ota được,
Em theo dõi trên forum thì là mã máy châu âu, nên đã nghịch chỉnh mid sang PN071000, cid HTC_032 và cho xuống stock 4.19.401.9 bằng ruu.exe. nhưng rom không có tiếng việt và check update qua OTA nhưng không có bản cập nhật nào. Mặc dù em thấy mọi người nói có rom 5.0.2 sence 6 rồi.
Em qua xda thì thấy có rom5.0.2 zip theo link http://forum.xda-developers.com/htc-one/general/lollipop-ruu-zip-small-collection-t3053944 , Em liền down về flash bằng adb fastboot theo đúng hướng dẫn nhưng không được (target reported max download size of 1514139648 bytes
Invalid sparse file format at header magi
error: write_sparse_skip_chunk: don't care size 200668155 is not a multiple of t
he block size 4096). Em đã thử up firmware từ 4.19.401.9 (hboot 1.56) lên lần lượt 6.09.401.6 ( hboot 1.57) và 7.19.401.2(htboot 1.61) nhưng đều không flash được. Ngay cả chép vào điện thoại flash bằng twrp cũng vậy.
Mong mọi người hướng dẫn em lên rom5.0.2 stock có tiếng việt với. Giờ dùng 4.4.2 sence 5.5 xấu quá .
thông tin máy e sau khi vọc đây các bác. Máy e up được stock bản 707 ( rom htc chính hãng được không ạ) . Thanks các bác.

version: 0.5
version-bootloader: 1.61.0000
version-baseband: 4A.23.3263.28
version-cpld: None
version-microp: None
version-main: 7.19.401.2
version-misc: PVT SHIP S-OFF
serialno: FA39JW900540
imei: 355972051086784
meid: 00000000000000
product: m7_ul
platform: HBOOT-8064
modelid: PN0710000
cidnum: HTC__032
battery-status: good
battery-voltage: 4295mV
partition-layout: Generic
security: off
build-mode: SHIP
boot-mode: FASTBOOT
commitno-bootloader: dirty-0e2a13e5
hbootpreupdate: 11
gencheckpt: 0
daicaty
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thaicdkt1 Bác chuyển sang super cid 1111111, up cho dễ. đã flash được twrp, up rom cook ko vấn đề gì mà, sao bác lại gặp lỗi. Em thề với trời đất. up hết tất cả rom cook ok. Thế mà muốn chuyển máy cho vợ dùng, dùng rool stock cho ổn, mà méo khi nào up được. mãi mãi kiếp cook 😁
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
Máy s-off thì bạn mún up stock gì cũng được trừ sprint/verizon, khuyến cáo flash stock dev edition sạch sẽ
huutoanpy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình dùng này trước giờ luôn. Lần trước có bị, tải bản fix từ venom hub về flash là dùng tới giờ luôn. Mới bị lại mấy hôm nay thôi
Các bác ai có firmware hboot 1.44 và 1.54 cho rom x.xx.707.x không chia sẻ mình với. Vì là mình hạ hboot từ 1.61 xuống 1.44 bằng firmware của bản x.xx.401.x để up ruu.exe rom châu á. Nên khi update qua OTA không cài được vì lỗi firmware.
Mình dùng nandroid để up lên được 5.0.2 nhưng lại thiếu radio baseband và firmware thì cũ
Các bác ai có share e với nhé. Firmware và radio các bác nhe
Thanks các bác
daicaty
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác nào có rom stock 5.0.2 chính hãng HTC one m7 U. flash qua recovery cho em xin. Em update các kiểu mà chả về stock nổi. dùng mấy rom cook hao pin quá đi. em xin cám ơn trước
@daicaty Thanks bác đã góp ý. E về đc stock rom chính hãng vn rồi. Update đc ota ok . Thành quả nghiên cứu 1000 trang trong topic bác ạ
daicaty
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thaicdkt1 Bác làm bằng cách nào, chia sẽ cho mình với. em up các kiểu Ruu zip, Ruu exe đều báo lỗi
daicaty
ĐẠI BÀNG
8 năm
ROM Android Revolution HD: Có cách nào thêm tùy chọn Chỉ 2G ko các bác. em hay vào vùng nông thôn xa xôi, trong đó sóng 3g yếu lắm, hao pin quá. nên muốn có 2G cho tiện
@daicaty Máy bác là bản UL quốc tế đã S_off bác thử nhé ( nhà mạng thì e không biết)
Rom cho khu vực châu á Việt nam là x.xx.707.x
- Supercid , đổi mid thành PN0711000.
- Hạ cấp firmware xuống bản 1.xx có hboot 1.44 ( flash lần lượt không nhảy cọc)
Các bản firmware cho khu vực châu á việt nam bác tải ở đây https://drive.google.com/open?id=0BycqfibbFsEfVmFpR2RtT0RVQm8
Riêng firmware 1.xx cho khu vực 707 em tìm không ra nên bác down tạm của khu vực châu âu x.xx.401.x( supercid là để chạy cái này vì nếu không sẽ báo lỗi error 41 khi flash)
- Tải Ruu.exe này http://www.htc1guru.com/dld/ruu_m7_ul_jb_50_htc_asia_wwe_1-29-707-3_r_radio_4a-14-3250-13_10-33-1150-01_release_311678_signed-exe/( bản này cần hboot 1.44)
- Relocked Bootloader nếu máy bác đang unlock
- Đưa điện thoại về chế độ fastboot usb, cắm cáp kết nối với máy tính.
- Chajy file Ruu.exe trên máy tính . Đt của bác sẽ về stock 4.1.2 . Nếu bác có firmware khu vực 707 sẽ update OTA được . Nếu không thì chỉ nhận được thông báo update và tải được nhưng không cài được ( đt sẽ báo không đúng firmware), hoặc cài bằng file OTA có sẵn sẽ hiện hình tam giác + dấu chấm than màu đỏ.
Lưu ý bản Ruu.exe trên khi cài xong thì phím back và home không hoạt động. Bác chỉ cần lên Os và firmware cao hơn sẽ khắc phục được. Để lên tiếp 5.0.2 bác làm tiếp :
- Unlock bootloader , cài TWRP , root máy
- Lên trang 1 down 1 bản backup nandroid bất kì giải nén ra copy vào thư mục theo đường dẫn TWRP/BACKUPS trên điện thoại
- Dùng chức năng restore của TWRP bác sẽ lên được rom cao hơn nhưng điện thoại vẫn thiếu firmware tương ứng nên không nghe gọi được.
- Tiến hành flash lần lượt lên firmware ứng với bản nandroid bác vừa cài
- Check update OTA và thưởng thức.
@thaicdkt1 bạn ơi con m7 của mình bị entering recovery xong thì tịt luôn đen xì, không vào được, bạn biết không giúp mình với
cho mình hỏi cái m7 đã unlock bootloader mà bị tampered, mình flash recovery rồi mà nó chạy vào thì báo là loading recovery xong màn hình đen xì rồi tắt ngóm @@, ai biết cách nào vào được recovery không vậy chỉ mình với
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
bạn flash twrp sẽ vào được recovery
huutoanpy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mọi người có ai bị tình trạng đèn nền của phím back và home sáng liên tục không? Sáng mờ mờ vậy, vào bóng tối mới thấy 😔
Các bác tư vấn giùm
Máy e M7 Verizon, Đã unlock bootloader, S-Off, Rooted, TWRN Recovery, SuperCID... nói chung là vooc full. Đang chạy 4.4.3 sense 6 (5.28.605.2) rom cook. Giờ muốn up rom cook REVOLUTION 5.0.2 thì cứ tải về rồi recovery install hay phải nâng stock lên 5.0.2 rồi mới up rom cook ạ
seiko5
ĐẠI BÀNG
8 năm
cứ cài vô tư đi ban ko sao đau
Ai dùng verizon có cách nào unlock sim để mạng nó khỏe lên ko ạ. Con HTC M7 của mình bật 3G toàn 2 3 cột thôi, mà pin tuột rất nhanh
Các bác cho em hỏi, Máy em sạc không vào nhưng tắt máy thì lại sạc được. Các bác cho em hỏi lỗi phần cứng hay phần mềm ạ ?
E cảm ơn trước
seiko5
ĐẠI BÀNG
7 năm
thu chay bak up lai ban ghost la bit ngay ma
Emilano
ĐẠI BÀNG
7 năm
ROM Android Revolution HD có ngôn ngữ tiếng việt ko các bác, em mới dc ong anh cho cái m7 mà chưa dùng android và giờ
@Emilano Bác click vào link dơwload rồi đọc trong đó có ghi có hay hok đó bác ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019