HTC One (M8) mini sẽ dùng màn hình 4,5", vỏ nhôm nguyên khối, ra mắt tháng sau?

Duy Luân
31/3/2014 22:10Phản hồi: 63
HTC One (M8) mini sẽ dùng màn hình 4,5", vỏ nhôm nguyên khối, ra mắt tháng sau?
M8 sắp có một người anh em nhỏ hơn?

Theo nguồn tin nội bộ từ một nhà bán lẻ ở Anh, HTC hiện đang phát triển một phiên bản thu gọn của chiếc One (M8) mới ra mắt cách đây vài tuần. Mẫu One mini thế hệ thứ hai này sẽ giữ lại thiết kế nhôm nguyên khối của M8, tương tự cách mà One mini đời đầu sở hữu ngoại hình gần như y hệt như người anh em One (M7). Về mặt cấu hình, nguồn tin tiết lộ máy sẽ dùng màn hình 4,5" (chưa rõ độ phân giải, nhiều khả năng là 720p giống trước đây) và sở hữu một camera UltraPixel (không phải hai camera như trên M8). One mini mới có thể sẽ được ra mắt vào tháng sau.

Nguồn: 3g.co.uk
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

[Guest]
TÍCH CỰC
10 năm
vậy mua M7 có lý hơn, đảm bảo con mini này giá chát hơn M7
DLQ
TÍCH CỰC
10 năm
cái gì cũng mini cả
TMe
ĐẠI BÀNG
10 năm
@DLQ Mini sẽ là bản đẹp dành cho phái nữ, M8 thì dành cho nam
vandatAT
TÍCH CỰC
10 năm
giá bán theo thông tin hôm nay là 99$
@vandatAT Hình như là free cho 10 người comment đầu tiên ở topic trong ngày này thỉ phải.hôm qua đi uống cafe nghe lóm ad TT nói vậy
@phuongvic84 Không phải, chỉ 1 người duy nhất được like nhiều nhất trong topic này thôi, tôi nghe thế rõ ràng mà!
hTC butterfly water resistant_-000000001.jpg
Giá ít nhất thì cũng phải 10 củ cho bản mini của HTC
Đang bồ hóng em này. Mong là mỏng hơn và cấu hình giảm chút ít thôi.
Hy vọng m8 và các phiên bản ăn theo m8 sẽ vực dậy htc đang thoi thóp

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn mobile app
Bao giờ HTC bỏ chữ "HTC" ở mặt trước của One đi thì mình sẽ mua chục cái ủng hộ 😁
handukims
TÍCH CỰC
10 năm
@manhmanh989 nghe từ ủng hộ của bạn hoành tráng nhỉ..mình nghĩ họ k cần và có lẽ k muốn bán cho những người mua ủng hộ kiểu như bạn..Mình chỉ ghóp ý thôi..
daokhiem12m
ĐẠI BÀNG
10 năm
@manhmanh989 Chữ htc o mằt trước thấy cũng đẹp mà bạn. Mình thấy mấy nút home đễ ơ vi tri do ko ôn.chiêm diên tich man hinh qua.:D:D
mrKay
ĐẠI BÀNG
10 năm
@manhmanh989 Vậy bạn bỏ tên bạn khỏi CMND đi HTC sẽ tặng bạn chục cái ...
tn2108
TÍCH CỰC
10 năm
Mình vừa trên tay em M8 tại VP . Hixxx thiết kế đẹp thì có đẹp, nhưng dài quá, đã dzậy diện tích 2 trên đầu và dưới nó cứ thừa thừa thế nào ấy 😔 5inch mà kích cỡ gần bằng Note 3 (5,7 inch) :'( . Giờ tới em Mini này, ko biết có thiết kế giống dzậy ko :(. Vẫn thấy HTC ONE M7 đẹp .
Chắc giá ko mini đâu😕

Gửi Từ Trại Cai Nghiện Smartphone Đa Quốc Gia
chẳng ai như ông htc này. đã khó khăn, thị trường mất mà làm máy ra còn bán giá mắc hơn nhiều các hãng khác. mà ai, người tiêu dùng nào cũng biết là mắc chứ có phải gì đâu. thế thì bảo sao ngày ngày không mất thị trường.

một dạo ngày nào các smartphone tung ra là 12 triệu, nâng dần lên 14 rồi 15990 hiện taị. thì htc tung phát 18 triệu hơn. không biết để làm gì??
@cadenlid Bác ko hiểu khi mình ghi đồng loạt 12 14 16 triệu là hiện nay mặt bằng chung ah.
Ai ko biết đồng tiền bị trượt giá.
Mặt bằng chung nay đang là 16.

Còn xách tay về xài trc thì samsung nokia hay lg.. Cũng ko kê lên kiểu cao đó.
@kirinice mặt bằng chung xách tay ko chính xác bác ơi. nếu nói vậy thì 18M còn rẻ chán so với mức 30 - 40 triệu của iP5 lúc mới ra. E nhớ iP5 ra được hơn tuần giá xách tay vẫn trên 20 triệu!
Nếu so cần so hàng chính hãng, giá public! E đồ rằng M8 giá chính hãng sẽ ko quá 15M, nếu còn dám thách cao dao bầu thì cho phá cmn sản luôn.
M8 vừa ra đời mà đã sinh ngay một đứa con Mini rồi 😁
Bà con mua M7 được rồi, bảo đảm sau khi M8 bán ra giá M7 sẽ giảm mạnh, sẽ là một sự lựa chọn tuyệt vời cho anh em
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
các chị nhà mình hài lòng rồi nhé!
Ko phải tự dưng mà người ta nói HTC hoang cmn tưởng.
Thứ 1 là quá nhiều lựa chọn và HTC ko phải là Apple để mà làm giá. Thay vì để giá rẻ thì họ lại để cái giá cao chót vót. Rồi hạ giá. Là người tiêu dùng thì m thấy điều đó quá là sai lầm. Nếu giá tốt ngay từ đầu thì còn mua. chứ nửa năm có giảm 1 nữa thì cũng đã quá muộn. Thay vì chê người khác vỏ nhựa, đểu... thì hãy hỏi tại sao xịn mà vẫn ế.
Thứ 2 đó là cái cách tiếp cận với khách hàng. Thay vì cái Camera nhiều chấm(dân dùng cùi bắp như m chụp xong hay zoom, zoom bự là sướng, chứ nói công nghệ thì m chịu) thì lại làm cái ultral gì gì đó có 4 chấm. M đọc các bài so sánh chụp thì thấy 4 chấm chụp khá đẹp, nhưng đến phần zoom thì thua tơi tả. còn trên phương diện chọn mua. nghe cái vụ 4 chấm thì 96,69 % người tiêu dùng chả hiểu nó hay cỡ nào nhưng nghe là chán rồi. Thêm cái vụ định hình sản phẩm nữa. từ 3.4 năm nay, htc cứ luẩn quẩn, rồi kh chả biết con nào là chủ lực nữa. đặt cái tên cũng chuối.
Vì lợi ích của bản thân(khách hàng) tui đề nghị ông HTC bán giá rẻ chút. ok?
@spsp Bạn cũng hoang tưởng không kém.
Thứ nhất, HTC cũng không phải là Samsung, Sony để mà làm giá. Samsung vỏ nhựa, làm ra nó cực kỳ rẻ. Nếu bạn mở nắp lưng S5 ra thấy nó rất rẻ tiền dù độ chịu lực uốn, va đập của nó là rất tốt. Chỉ có điều Samsung biết cách marketing và ở phân khúc nào nó cũng có mặt và 1 dòng họ sản phẩm. Sony thì quảng cáo làm vỏ bằng kính nhưng nếu ai học Hóa sẽ biết nó chỉ là thủy tinh hữu cơ, bản chất là polyme với chuỗi mạch dài mà thôi. Giá của Sony hay SS cũng không hề rẻ.
Thứ 2, đồng ý với bạn là số chấm khiến HTC bị thua khi zoom, nhưng có ai phải zoom vào để xem ảnh không? Với 1 người dùng bình thường số chấm luôn quyết định chất lượng ảnh, nhưng với tất cả các điện thoại, kỹ năng người dùng là điều rất quan trọng. Bù lại, HTC có khả năng bù sáng giúp điểm bạn lấy nét sáng hơn mà SS, LG hay Sony không làm được. Bạn chạm vào màn hình sẽ thấy AE và AF đã locked, nhưng ở HTC và Apple điểm chạm vào bạn mới sáng hơn.
HTC mấy năm gần đây sao luẩn quẩn? Hồi năm 2010-2011, riêng ở Mỹ HTC chiếm 20% thị phần smartphone, nó không nhỏ đâu. Hồi 2011 có dòng Desire làm chủ đạo, 2012 thì dòng One, 2013 thì có One M7, năm 2014 có One M8. Vậy thì luẩn quẩn gì bạn? Bản thân mình thấy HTC đặt tên còn dễ hơn nhiều, chịu quan sát là được vì không như SS, Sony các dòng na ná nhau về kiểu dáng, tên gọi cũng không dễ nhớ.
Giá thì HTC có 1 sai lầm. Hy vọng năm nay sẽ cải thiện.
@nothingisay M ko học hoá giỏi, kinh doanh cũng ko? nhưng bạn nói giá ss làm ra mấy con điện thoại rẻ thì m thua bạn. Bạn lên manhgj tìm hiểu đi. m ko nhớ là bài báo nào, có viết lãi trên 1 sản phẩm thì apple đứng đầu, ss làm ra con s3 hay s4 gì đó còn cao hơn nhiều con ip5,5s. Ko phải cứ vỏ nhựa là rẻ đâu bạn. SS chọn nhựa 1 phần là để dễ chế tác. đó cũng là 1 điều m ko thích ss.
M nói cái vòng luẩn quẩn là ở chỗ 4-5 năm ko tạo đc thương hiệu cho 1 dòng nào. trong khi iphone thì ko nói vì nó chỉ có 1 vài mẫu, ss họ có dòng s đến đời thứ 5, note đến đời thứ 3.
còn chụp hình thì m nói là người thường như m. cầm lên chụp cái bụp, rồi zoom lên coi sao. rồi nghe cái chấm là thấy chán rồi.
@spsp Làm nhựa mà không lãi thì Samsung đã không từ bỏ mảng Injection để làm vỏ bằng nhôm hoặc kim loại. Mình làm về điện thoại sao mình không biết điều này. Apple và Samsung gần như chiếm hết lợi nhuận của ngành di động, việc Apple lợi nhuận hơn đơn giản vì giá bán của nó luôn cao và luôn giữ giá chứ không xuống giá như Android.
Còn việc 4-5 năm không tạo được thương hiệu thì bạn nhầm. Samsung có Galaxy, Nokia có Lumia, Sony có Xperia thì HTC có One. Bạn bảo dùng One người ta biết ngay là của HTC. Việc Samsung đặt tên kiểu đó chỉ giống Apple thôi bạn ơi. Chẳng có gì đâu. Bạn suy nghĩ thật nông cạn và là người tiêu dùng bình thường khi chỉ dựa vào số chấm để đánh giá =))
@nothingisay Dòng One ? M ko thấy nó có tính kế thừa và phát triển theo 1 hướng. Ngay cái cách đặt tên nó cũng đã rồi. One x, one x+..rồi lại one, rồi one m8. Đó là sự định hình sp vào tâm trí khách hành. Điều này đơn giản là đặt cái tên và tính kế thừa. Trong khi apple làm từ lâu, ss cũng tiếp bước. Lg,sony cũng đã nhận ra. Thì HTC cũng ko phải ngoại lệ đâu bạn. M đang nói đến tâm lý người tiêu dùng bạn à, m ko hề phân tích thay cho cty của họ. Vì họ bán đc nhiều m cũng chả đc gì. M phân tích theo kiểu cho 2 sp ở đó m sẽ chọn cái nào. Tại sao Apple và SS luôn đc chọn. Còn HTC thì ko(tính trên doanh thu và lợi nhuận)..Tại sao giá Apple luôn tốt, vì họ đã khẳng định đc vị thế, android thì ss cũng giữ giá khá tốt. Trong khi LG thì giá bán lúc đầu cực mềm. THì HTC và sony giá khủng khiếp, như con Z ultra hay One Max, nhớ ko nhầm khi ra là 18tr. Bạn nghĩ là người tiêu dùng người ta sẽ mua chứ? Bạn sẽ mua chứ.
Bạn nói m nông cạn cũng đúng, và m tin đại đa số người tiêu dùng đều giống m đều nông cạn vì ko chọn HTC(doanh số bèo bọt của HTC time gần đây). M nói để mong sự thay đổi lớn từ HTC chứ ko phải tưng bốc hay dìm ai hết. Cá nhân m thấy HTC rất chăm chút cho sp của m, nhưng lại ko khiến người tiêu dùng hoàn toàn thoả mãn. Từ chụp ảnh, cách bố trí phím nguồn,đặt tên nhiều, đến cái giá cao ngất. Ko nói đến Apple, nếu cho chọn s4 và one m sẽ chọn LG G2 😁
dungleo
ĐẠI BÀNG
10 năm
😁 con này mak > 9 chai thì quất M7 hợp lí hơn
anh_anh_vt
ĐẠI BÀNG
10 năm
4,5' mà cũng gọi là mini
handukims
TÍCH CỰC
10 năm
Hi vọng con này sẽ tuyệt vời như em one Mini trước và ram là 1.5g
ongnooii
TÍCH CỰC
10 năm
Chip chắc lại Snap 400, ram chắc 1Gb. Quan trọng là cái giá thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019