HTC One M8 sẽ có 2 phiên bản cho các thị trường khác nhau?

vuhai6
27/3/2014 3:11Phản hồi: 77
HTC One M8 sẽ có 2 phiên bản cho các thị trường khác nhau?
htc one.jpg
Có vẻ như HTC One M8 sẽ có hai phiên bản khác nhau cho từng thị trường riêng, mặc dù về cơ bản thì chúng đều được trang bị chip Snapdragon 801 mới nhất. Với Mỹ và Châu Âu thì là Snapdragon 801 phiên bản MSM8974AB với xung nhịp 2.3GHz như những gì mấy ngày qua người ta hay giới thiệu. Với Trung Quốc và các nước châu Á thì sẽ là MSM8974AC có xung nhịp cao hơn - 2.5GHz, thông tin này được tiết lộ thông qua các bài benchmark M8 phiên bản nội địa. Rất có thể HTC One M8 bán chính hãng cũng sẽ được trang bị MSM8974AC, giúp cho chiếc điện thoại mới này có cấu hình ngang bằng với Galaxy S5.

Để rõ hơn về MSM8974AB (2.3GHz) và MSM8974AC (2.5GHz) thì mời bạn tham khảo bài viết: Phân tích cấu hình HTC One M8 với các đối thủ (S5, Z2 và G Pro 2).
Nguồn: Gsmarena
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thông tin chính xác đấy mod có 2 phiên bản dành cho châu á và bắc mỹ ,châu âu.
Jangka
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mạnh thật...
xtmg1
CAO CẤP
10 năm
chip khủng để làm gì khi mà có rất ít game tận dụng tối đa sức mạnh của vi xử lí,mình còn chả bao giờ chơi game.
android kitkat thì chỉ cần lõi kép ram 512mb là mượt rồi,miễn bạn đừng chơi game,hehe.
@luker Em có bảo nó mượt đâu. Có lẽ con 4.4 rẻ nhất sẽ là con moto g. Em đang mong em nó về đây

Sent from my GT-N7100 using Devil3.4 v0.1.4 [kernel] 3.0.999 and N7100XXUNA1 [rom] 4.3 stock
@xtmg1 có còn hơn ko bạn ý kiến làm j!bạn ko thix nhưng người khác thích!bạn ko chơi game là cả thế giới ko ai chơi game?mình nghĩ bạn cứ dùng 1202 và tiết kiệm số tiền còn lại nuôi vợ con đi
@xtmg1 vậy thì bạn có thể kiếm mấy con giá rẻ mà dùng ai mượn mua chi cao cấp rồi lại bảo thừa ? 😁 thử hỏi 2 con cùng phân khúc 1 con chạy chip khủng, 1 con chạy chip cùi hơn người ta thích con nào ? có những thắc mắc hết sức ngớ ngẫn.
@xtmg1 Bạn chắc chưa...?
Hthử cài đống này xem...: Viber, Zalo, Skype, Chrome, Firefox, Opera, X-plore, FB Messenger, Instagram, Twitter, Facebook... :v xem nó có lag không... 😆
Nếu bạn nói ko cần dùng nhiều trình duyệt hay chat hay gọi điện thì bạn sai...
Mỗi cái có một cái hay nên nhu cầu cài nhiều là có... lag hay không thử là biết...
minh3ko
TÍCH CỰC
10 năm
phải cho bằng a bằng chị chứ.
Mr.Coffee
TÍCH CỰC
10 năm
Ko quan trọng lắm, quan trọng là cần được support mạnh.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Thấy cái con Snap 801 này cứ lỡ cỡ kiểu gì ấy
Kết em này lắm rồi, đang gom lúa để cưới em nhưng chắc là phải đến tháng 9 mới đủ điều kiện. Với lại xem anh em nhận xét đánh giá thế nào. M8 ơi! Chờ anh nhá.
Xem ifixit tạch con này đến già =.= có lẽ mình sẽ đợi đến lúc có đt xếp hình của google trình diễn.

Sent from my GT-N7100 using Devil3.4 v0.1.4 [kernel] 3.0.999 and N7100XXUNA1 [rom] 4.3 stock
VN-TECH
ĐẠI BÀNG
10 năm
@gaucoj Mình thì thấy thế này , không biết dịch vụ bảo hành hay sửa chữa tốt đến mức nào nhưng khi mang cái điện thoại đi bảo hành thì cũng hơi mệt thật , cũng như việc thay camera bị ánh tím cho HTC One đó . Nói chung khi dùng đồ cao cấp phải chấp nhận thôi .
@daigiasaigon89 Thì cái nào chả vậy.sài hư thì sửa chứ có phải là không hư đâu.đồ điện tử mà.mà one ám tím do lô cam đầu thôi.các lô sau không bị.dự là con m8 này cũng không bị

Gửi từ HTC One của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@thang_nhoc34567 Biết chút ít thì đánh giá làm gì.thà ngồi đọc thôi còn có lý hơn ấy bác

Gửi từ HTC One của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
wan
TÍCH CỰC
10 năm
@dungeonshard nghe mấy ô ifixit có mà điên,mình nghe mấy bố đó phán one m7 khó sửa các kiểu,đem ra hồng quang bh làm đẹp như chưa có gì xảy ra,mấy bố đó ko biết mở + tools ko đầy đủ phán làm gi dc
giá ở Mỹ lúc nào cũng tốt hơn các thị trường khác, HTC Nổi tiếng bán ở VN với giá chát, dự là em này không dưới 15 củ.
Nhu cầu đơn jan chỉ nghe gọi fb web như mình thì 400 là đủ , 800 hay 1000 cũng k bjk phải làm j . Mà người như mình lại khá nhiều 😃 cứ đẹp là múc
Oánh S5.. Vui
Thị trường vn là chip 2,5 hả
3 tháng nữa có chip 805 rồi, 801 trở về dĩ vãng

Sent from my SM-N9005 using Tinhte.vn mobile app
Nó khó sửa quá bạn à. Em lại hay ko cẩn thận. Vung đi đâu thì thôi xong. Xem linh kiện bên trong đúng là gia công tốt thật

kutamitsu
TÍCH CỰC
10 năm
@dungeonshard Chả có j khó sửa cả, HTC có bộ công cụ riêng và bằng chứng là các máy One đợt vựt rồi đi thay cam bị lỗi ám tím hay sửa lỗi khác đều hoàn thành nhanh chóng 😆
umumti
CAO CẤP
10 năm
@tung91vn Em nghỉ khó sửa chứ không phải không sửa được.
@dungeonshard Có dễ sửa như samsung thì bạn có sửa được không mà phán như thánh vậy. Iphone cũng khó sửa thế mà thợ nó chơi được hết chỉ sợ không có tiền thuê sửa thôi
VN-TECH
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tung91vn chẳng cần Hồng Quang đâu bác ạ , em chẳng phải thợ sửa điện thoại nhưng bác có HTC One đưa em , em cũng bung nắp lưng con HTC One cũng ầm ầm không kém .
:p:p hy vọng bán giá cạnh tranh chút
Về Việt Nam mà giá ngon nữa là bảo đảm đè bẹp S5 nhựa luôn
Năm ngoái khi ra One, One chỉ được trang bị Snapdragon 600 và đuối hơn so với 800. Năm nay thì cuộc đua đã trở nên khắc nghiệt khi HTC đã tiến cùng đối thủ.
nguoixalaxd
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mịa, nó càng khó tháo thì càng bền, càng ít hàng dựng, và gia công tốt chứ sao. Mà hàng HTC lúc nào gia công chẳng tốt, đi lên từ thằng chuyên gia công còn phải nói. Trước dùng con DESIRE HD (xách tay Pháp) rơi từ bàn xuống mấy chục lần, chầy hết vỏ mà có sao đâu..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019