[HTC One M8] Tổng hợp hướng dẫn Unlock Bootloader - ROM - Firmware - S-OFF - Mod - Android 5.0
pinbacninh_city
6 năm trướcBình luận: 8.093Lượt xem: 988.389
Hôm nay có bác nào đặt hàng nhận dc hàng công ty ko .Mình vừa nhận dc thông báo bên hoangha delay 7-10 ngày 😔
@quanphoenix Thế buồn rồi 😆
@quanphoenix Theo như thông tin mới nhận được thì cuối tuần này mới có hàng, Pác nào cần hàng call mình nhé, bao nhiêu cũng có, mình chỉ có KM của hãng thôi, không có KM của cửa hàng, không phải đặt trước.
ae nào cần cài rom. unlockboot hay root thì pm mình nha ^^!
Các Pác cho em hỏi có cách nào hide được 3 phím ảo của M8 không ạ?
@hieutron Bác nghiên cứu rom Viper mới đi, 1.5.0 có chức năng hide 3 phím menu đấy.
@Emin157 Thấy chữ ký bác có 5s.
Có bán 5s hẻm.E đang tìm mua giúp đứa em gái 😁
@Emin157 Tưởng bạn mua chính hãng mà ko có Dotview sao ????
@pinbacninh_city Không, tớ mua M8 xách tay từ hồi giữa tháng 4 nên không có Dot View 😃
@Emin157 Bác mua được cái màu đen mà bạn đó bán thì tốt.
Vì có bán chắc mình ko bán giá bạn kia:p
các bác cho em hỏi. Sao khi e chọn install viper thì màn hình chỗ term of use bị đứng vậy các bác...e ko chọn duoc phần "I Agree..." và phần "next" có bác nào kinh nghiệm chỉ em với 😔
@atran260 Đơ ở azoma thì bạn chọn và install lại nhé.
Hehe có hàng rồi pin😆

Sent from my HTC One_M8 using Tinhte.vn mobile app
@tranlam2512 Bạn chụp ảnh xem nào.Mình chưa thấy hiện tượng ám tím trên M8
@pinbacninh_city Nef pin am nguyên góc dưới

@tranlam2512 Hơi bị dính ở cuối phần 3 phím cảm ứng nhỉ
@pinbacninh_city Uh, pin bị ám ở đó. Pin có bị ko

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn mobile app
Trưa mai mình mới nhận được hàng. Sốt ruột ghê 😃
@quanphoenix Bác đạt chính hãng ah, vậy chac dotview cung ko có giông ming luôn

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn mobile app
@tranlam2512 Vâng mai em lấy thì thông báo cho bác .
@tranlam2512 mình đặt mainguyen nó báo dot view phải 3 ngày sau mới có do HTC chưa chuyển về kịp 😔
@hahduada Dùng bản nhà mạng VZR thì có khả năng chứ quốc tế và 1 số nhà mạng khác thì mình chắc chắn là chưa khả thi
XDA vẫn đang DONATE để các dev phát triển S-OFF M8 bạn à
[BOUNTY] HTC One M8 S-Off for All Versions Pledge Thread
M8 bắt đầu đông vui rồi nhỉ vì hàng đã về nhiều, M7 bắt đầu hẩm hui vì venom team dần ít quan tâm, topic m7 thành nhà vườn của pin
@taodayne Vâng bác.Cả 2 box vẫn đông vui ý mà bác😁
M7 dạo này team dần ít update quá
Xác nhận là vẫn chưa có dotview các bác nhé
pin ơi có link khác của twrp ko. link bài 1 mình down tới 99.99% là đứng 😔
@hieu.nguyen83 flash rom viper thì mình chọn full install luôn hay cần bỏ cái nào ko Pin
@hieu.nguyen83 Chọn Full install nếu muốn cài đặt tất cả
Còn nếu muốn remove 1 số app thì bạn chọn Custom install
P/S : Mình toàn Full install sau dùng Titanium Backup đóng băng lại 1 số app không sài.
@pinbacninh_city thường thì Pin hay đóng băng những gì để tiết kiệm pin. nào giờ chủ yếu xài symbian giờ mới chuyển qua Android nên bỡ ngỡ quá 😁
@pinbacninh_city bạn ơi tớ mới dùng m8 sprint vào recovery nó hiện cái chấm than để thế là tự lên ạ? với cả tớ hỏi là sprint nó có dùng chung rom với qt được k bạn. bạn có thể cho tớ số để call hỏi cho tiện được k ạ
Tình hình là em mới gom đủ tiền rước em one M8 về làm vợ. Thấy mặt lưng em này bằng nhôm dễ xước quá nên em đang tính dán da và làm luôn cái bao da bảo vệ cho an toàn. Các bác cho em ý kiến nhé. Em thấy bên Davis.vn có bán miếng dán da đẹp quá và giá cũng hợp lý. Có hỏi bên davis.vn thì họ nói miếng dán da mỏng từ 0.8-1mm. Miếng da đã được tích hợp keo nên lột ra dán rất dễ như dán decal. Em thì thích dán da hơn decal vì thấy bảo là da thật nên cầm thích, trông sang.😁 Có thể khắc tên hay ảnh lên nữa. Xin chỉ giáo của các bác có kinh nghiệm để em qua xúc luôn.😃 Giá bên đó báo là 100,000 vnd cho máy trên 5" không biết rẻ hay đắt các bác cho em ý kiến nhé.
@Mr Black* Trước giờ sài điền thoại toàn dùng ko ốp hay dán gì cả.Khoản này phải nhờ mấy bác khác rồi.
Nhưng nếu dán da mà 100k thì rẻ nhỉ ???
@pinbacninh_city Ốp dùng xấu cả con máy đi bác ah. Cám ơn bác.😃
Công nhận rom viper nhiều tweaks thật. dùng thấy mát máy. đang nghiên cứu hide 3 phím ảo mà ko biết nó ở đâu 😁
Bạn vào mục app đó.
Xem trong đó có app nào ko sài đến thì đóng băng hết đi
Mình xem lại cũng hơi hơi bị rồi :D
Cầm ko cho nó tạo dáng bạn à 😃
@pinbacninh_city Em mới dùng mà đặt xuống bàn bị xước rồi nên phải làm nhanh chóng.Đặt thêm cái bao da cho an toàn.😃
@pinbacninh_city Pin nhìn thử cái dãy loa phia trên có thấy đèn xanh dương nó sáng suốt ko.

À mà Pin dùng khi vào ứng dụng nó có báo lỗi ko cho dùng ko. Cái supersu nó cứ chặn hoài.
@hieu.nguyen83 Chặn sao cơ
Mình ko hiểu
@pinbacninh_city ví dụ mình mở reboot hoặc titanium nó cứ báo deny liên tục ko cho dùng.
@hieu.nguyen83 2 cái này yêu cầu quyền root.Bạn xem lại máy đã root chưa
Vì nếu ko nhầm bản Viper cài xong có suppersu nhưng chưa có root
@pinbacninh_city Mình chưa root. flash xong thấy có supersu sẵn. vậy giờ phải tải file supersu trên trang 1 root hả Pin. Ngoài ra bản Viper thấy cái motion lauch lúc được lúc ko thì phải.
Bác pin cho mình hỏi mình chạy bản viper 1.5 mà dùng 3g liên tục cũng chỉ đc 6 tiếng là hết pin r. Mình để chế độ tiết kiệm pin
@vuthanhthienkdyt 6 h on screen á bạn.Hay chỉ bật 3G để đó trong 6h nó hết pin
@pinbacninh_city : Tại phần top của trang về việc lựa chọn bản rom nào tốt nhất, nên đưa đường link tham khảo đánh giá trên XDA

http://forum.xda-developers.com/htc-one-m8#romList
@taodayne Phần đánh giá mà em ghi trên top đó em ko sửa đc 2 lần nên em phải làm ngay từ đầu rồi bác
Cái lượt đánh giá bên xda này chắc phải trích dẫn dưới mục link rom bác à.
@taodayne Em mới chỉnh lại cho phần đánh giá bên XDA vào ngay đầu mục tổng hợp rom trên trang 1.Cảm ơn bác góp ý nhé 😁 .Mong nhận đc nhiều hơn những góp ý từ bác và mọi người.
Phần II:
Tổng Hợp Rom Cook HTC One M8 XDA
Các bạn có thể tham khảo đánh giá từng bản rom bên XDA : TẠI ĐÂY
Nếu cần an toàn bạn dùng bao da hoặc ốp trong suốt cũng đc bạn à.
Mình cho E nó ko mặc gì lun 😁
Đúng rồi bạn.
6h on screen. Vì mình làm việc trên máy nhiều. Như thế có phải là yếu k
Sáng khi có sms hoặc sạc full thôi bạn.Có thông báo là nó sáng mà.
Cũng ko phải là yếu lắm bạn à.
Nếu bạn dùng wifi thì mình nghĩ nó sẽ cải thiện hơn bạn dùng 3G đó.
Vì wifi chỉ thu chứ ko phát như 3G ( 3G thu - phát )
@pinbacninh_city Ko pin đèn báo hiêu là khác, cái này là đèn xanh duong no sáng suốt ko tắt @@

Pin cho mình hỏi mình vào Titanium backup nó báo SuperSu Denien Titanium là sao
@vuthanhthienkdyt phải lên bài 1 tải file supersu về root mới ok mình mới bị 😁
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

0 bài đăng
hemilo+ 254VIPhemilo
10.507 bài đăng
hoangsytai+ 169CAO CẤPhoangsytai
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 165CAO CẤPquangthegtvtk49
5.554 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156