HTC One phiên bản Google Play bắt đầu nhận được bản cập nhật Android 4.4 KitKat
Duy Luân
8 nămBình luận: 60

Một số người dùng trên diễn đàn XDA-Developers cho biết họ đã bắt đầu nhận được bản cập nhật Android 4.4 KitKat trên chiếc HTC One phiên bản Google Play (tức chiếc One do Google bán ra chạy Android giao diện gốc). Bản update nặng khoảng 305MB này được phân phối thông qua giao thức Over The Air. Nó không có launcher mới độc quyền của Nexus 5, tức không sở hữu khả năng trượt qua trái để truy cập Google Now, cũng không thể thường trực lắng nghe lệnh “OK, Google”. Mặc dù vậy, chúng ta vẫn có thể cài thêm file APK từ bên ngoài vào để có được launcher nói trên. Bản thân HTC cũng đã đăng tải mã nguồn và bộ khung của Android 4.4 cho One Google Play Edition lên website của mình.

Đối với người dùng Việt Nam thì điều này có nghĩa là những bản ROM cook Android 4.4 dành cho HTC One phiên bản Sense chuẩn bị xuất hiện và chúng ta sắp được trải nghiệm những tính năng mới trong KitKat như in không dây, trình gọi điện mới, app camera tốt hơn... Trong thời gian chờ đợi bạn có thể thử xài bản ROM cook CyanogenMod 11 dựa trên Android 4.4 trên One, khi nào có bắt đầu có ROM dựa trên bản chính thức từ Google thì mình sẽ cập nhật link vào topic này cho bạn các dễ theo dõi nhé.

Nguồn: XDA
60 bình luận
nova_vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nova_vn
nói câu thừa quá., đã gọi là cook thì làm sao mà ổn định bằng stock
@datinhkiemkhach2010 Nếu cook từ stock thì ngon hơn stock 😁
BQDuong
CAO CẤP
8 năm
hết tím camera là em mừng rồi anh HTC ơi 😁
@BQDuong muốn hết phải đi thay mới,bị phần cứng mà,mình nghi là do chống rung quang học 😔
BQDuong
CAO CẤP
8 năm
@chavalier cũng do phần mềm nữa bạn ơi, xài 4.2 k bị lên 4.3 bị
@BQDuong nhiều ng nói là bị từ 4.1 luôn kìa,quan trong do chụp hình nhiều hay ko nữa,chả biết sao,sau vụ này ko biết HTC có gượng lại dc ko nữa,đang xài con mini mà HTC toi là hết dc cập nhật😔,bạn để ý thấy 2 con mới ra là one max và one mini ko có chống rung quang học ko?,mình nghi là do nó gây ra
kenzoxd107
TÍCH CỰC
8 năm
@BQDuong Nói chung là camera phần cứng mang ra BH thay cái khác có mất gì đâu mà lo
Em của mình đã lâu lắm rồi ko dc update gì hết, thích Sense của HTC mà chán HTC quá. toàn update cho các máy đời mới thôi. muốn trải nghiệm gì cũng phải xài toàn rom cook. đang xài VIper C2 andoid 4.1.2 Sense 5 thấy cũng đẹp.
n_hnam0711
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đẹp, tinh tế lắm. Càng ngày, google đã tiến gẦn hơn với sự đơn giản, tiên lợi. Sẽ một ngày touchwiz, sense sẽ đi vào dĩ vãng. Tôi tin vậy
@n_hnam0711 Chẳng có đâu,cái giao diện gốc nhẹ thì nhẹ,mượt thì mượt thật,nhưng nhàm chán...toàn màu đen xì...
TW và Sen tuy có nặng,nhưng đẹp!!Với lại sense 5 giờ cũng nhẹ và mượt r!!
@n_hnam0711 trừ khi htc phá sản,chứ lượng fan của htc sense cũng còn rất nhiều,cụ thể là mình,nếu xài android thì chỉ mua htc,ko thì. qua ios :d
minhdang299
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thích nhỉ.
htc dạo này cũng update nhanh rồi
@mrdung12345678 phải nói là hàng của gu gồ update nhanh bác àh
@Nhubao28 One sense cũng kém ai đâu,nể mỗi s4 9505 thôi 😁
Con Nexus7 cập nhật lên 4.4 mà thấy cũng vậy có mượt hơn gì đâu. Mà sao vào Developer Option ko thấy tùy chọn ART nhỉ?
koller1994
TÍCH CỰC
8 năm
@JerryKist
nexus 7 2012 thì k có ART nha bạn, chỉ n7 2013 mới có thôi :v
@koller1994 vậy cũng như ko, chẳng cải thiện đc vấn đề 😁
darkera13
ĐẠI BÀNG
8 năm
@koller1994 S2 của em còn chạy ART ầm ầm đây này 😁
@koller1994 thế cơ à? Mình có em nexus 4 và 7 2012, nhưng chỉ co` nex 4 là co ART
Rất nhanh chóng, mua những dòng này vừa được lợi về thiết kế lại vừa được lợi về sự chăm sóc của chính GG luôn
anhnguyen83
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vote cho em One - smartphone của năm! Đang dùng thấy rất tuyệt vời! 😁
Nói đi nói lại cứ dùng Google Edition là tốt nhất, hỗ trợ tốt chỉ sau mỗi Nexus mà thôi 😃
Thích giao diện tw và sen , ko thích gốc cho lắm
acthu
TÍCH CỰC
8 năm
chưa thấy bản rom cook nào mượt mà được bằng bản gốc google trên các dòng máy được hỗ trợ.
qhuy729
ĐẠI BÀNG
8 năm
ART nó mới chỉ là bản thử nghiệm, ham hố làm chi
htc thì chắc còn lâu nhỉ
@mrlongtt Cuối tháng 1/2014 thì One sẽ lên đời Kitkat thôi.
Mình thật may mắn khi em One không bị lỗi ám tím khi chụp camera trong khi đa phần các bạn đều bị kêu lỗi này. Hy vọng HTC sớm khắc phục, do lỗi phần mềm thôi, trước iPhone cũng bị ám tím mà,
chinhnv28
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nothingisay Bạn ơi, ảnh do One chụp có nét ko. Định mua mà thấy nhiều bạn bảo nó chụp kém lắm à. Chụp đẹp như IP5 ko bạn
@chinhnv28 Nét hay đẹp hay không cũng do kỹ năng của người chụp bạn ạ. Trên One thì các tính năng chụp ảnh rất dễ dàng, máy chụp đẹp và nét, sáng. Chỉ có 1 điều là khi chụp thiếu sáng thì độ nhiễu của ảnh nhìn khá rõ vì nếu chụp chi tiết thì One không làm tốt vì camera chỉ 4 Mpx.
xtmg1
CAO CẤP
8 năm
vẫn chậm hơn dòng nexus tí xíu
@xtmg1 Sao bì đc với nexus?máy của Google mà!
conan1212
TÍCH CỰC
8 năm
One với chả Quăng, Camera ám tím vẫn đang chờ bảo hành dài cổ, chính xác là không biết ngày nào được bảo hành, đúng là làm ăn kiểu tàu _ __#
...
Máy giao diện gốc xài nhàm bỏ xừ.vẫn thích sense hơn

sent from sarah with love
khanhonly
ĐẠI BÀNG
8 năm
One của mình check update vẫn 4.2.2 là sao hả các bros. Nghe nói Vn mình lên đc 4.3 rồi mà. Help

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019